Chức năng Bức Tranh Toàn Cảnh của Lumia 520 !!

Gibi Zhang
23/5/2013 1:4Phản hồi: 15
Em vừa tậu 1 em Lu520 nên còn gà mờ về mấy chức năng này. Bro nào đã biết cho e xin hỏi về cái chức năng Bức Tranh Toàn Cảnh gì đó ạ. Sao nó bảo '' chạm để bắt đầu '' mà e chạm vào thì nó out ra màn hình menu ngay 😔 Do máy e bị lỗi hay do e chưa biết ạ ??
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chạm vào xong nó có 1 vòng tròn nối với 1 cái chấm trắng. bạn di chuyển từ trái qua phải sao cho chấm trắng đó nó vừa khín vào vòng tròn cứ như thế đến bao giờ nó ghi lưu ảnh thì thôi 😁 mới đầu mình cũng k biết nhưng bạn mình dùng iphone và bày như thế. mình làm theo và đã ok :D
thachpc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chụp parona đấy bạn
nếu chạm mà bị uot ra man hình thì có thể lỗi, bạn thử khởi động lại máy, nếu không đc bạn có thể xóa đi và tải lại, còn ko đc nữa thì chắc mang ra store nhờ giúp đỡ bạn ạ
giữ chặt tay.k để bị rung hay lệch hướng quá nhiều máy sẽ k nối các bức hình riêng lẽ thành 1 bức tổng quát gọi là paronama(toàn cảnh).xoay một vòng hình như là 180° .bạn chụp k đc k phải là lỗi máy mà cái này do lỗi mình cầm máy chụp thôi
@cns love Hì hì k phải do e mà do máy nó lỗi cứ out ra suốt sao e chụp đc ^^
@Gibi Zhang làm như mình nói 100% đc càng giữ lâu nó càng out

Vậy là ứng dụng của bạn có lỗi, gỡ ra, rồi lên cửa hàng tải và cài lại. Nhưng có khi ram bạn yếu quá, chắc do bạn chạy nhiều ứng dụng ngầm, nhấn phím back liên tục cho về màn hình home, rồi mở lại xem.
@heonhoibom1983 k phải đâu chưa biết cách chụp đấy! lúc đầu mình cũng bị thế nhưng sau biết cách chụp là ok men
Có 2 phương án cho bạn:

1. Khởi động lại máy.
2. Nếu cách 1 ko đc thì gỡ ứng dụng và cài lại trên cửa hàng
mình thử lâu lắm giờ mới được.@@
Chụp ntn? Mình chạm vào mh xong làm theo nó kêu kéo wa trái xong rồi nó hỏi bạn đang ở đâu là xong không thấy j nữa
@authienvu622419 Em cũng bị giống bác này. Chờ cái vòng tròn nó quay xong nó kẻ ra một đường đến dấu chấm xong rồi thấy nửa màn hình mờ đi và dòng chữ Bạn đang ở đâu ???
Chưa bao giờ chụp được hình panorama nào cả. 😔
E cũng bị lỗi như vậy..khởi động lại máy thì lại ok. bác thử xem
Ai biết chỉ dùm
làm theo bạn longtv kiên nhẫn từ từ là ok.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019