Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chút thực tế khắc phục lỗi 1601, 1602

hoahong
4/8/2008 13:37Phản hồi: 11
Híc, hôm qua chót hứa với ông anh lên đời 2.0 cho con 16G của ông ý, thế là down đủ mội thứ về con TOShIBA, Nhưng khổ thay gặp lỗi 1602. Híc lên mạng seach làm đủ mọi cách Kể cả chuyển sang con Asus cũng ko ăn nhằm gì....cài đi cài lại itune cũng thế mà thôi.
Đành vác con iphone về nhà, lôi Macbook ra thử...đầu tiên thử trên Vista(macbook dùng song song 2 hệ điều hành mừ) vẫn 1602.
Sau đó restat về Mac, Kì lạ thay chạy phát ăn ngay lên 2.0 chạy ngon lành. sau đó máy trục trặc dùng Vista restore cũng không còn bị 1602 nữa

Kêt luận, chỉ cần 1 lần đầu dùng Mac restore lên 2.0 custom là lần sau ko còn 1602 nữa.
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BẠn nhiều Laptop thật, thank về chia sẻ, vậy là khi restore dùng MAc là Ok tránh lỗi 1602, nếu máy chạy Intel cài Mac thì sao đây, vẫn Ok kg nhĩ😁:eek:😃:yes4lo:
Thì máy của bác ấy là Intel based mà lị, nếu ko thì sao có Vista ở trỏng được khà khà.
máy MAc củng có thể cài Vista or Xp mà?????????????//
mới lên đời 2.0 cho 1 con 1.1.4 = PC cùi,may ghê,ko bị giống bác....Thanks bác đã chia sẽ kinh nghiệm.....
Ủa máy Mac cũng có thể cài Vista hả? vậy mà mình không biết vì chỉ có Intel based Mac thì mới cài được vì mới có Driver để chạy Vista, nếu ko có BootCamp thì sao mà chạy ta. Nếu được thì hay quá, mình chỉ mới biết cách cài Mac OS trên máy bình thường còn ngược lại thì ko biết.
hoahong
ĐẠI BÀNG
16 năm
Híc macbook và mac cách đây 1-2 năm dùng chip intel nên cài được WINDOWS lâu rồi, thậm chí ko cần bootcamp, cũng cài được tuy là có khó hơn chút
trong tinh tế có hướng dẫn đấy Seach từ khóa cài Win cho Macbook là ra liền
Tôi không có cơ hội sử dụng được nhiều máy như bác nhưng lúc đầu tôi cũng bị lỗi 1602 khi restore lần đầu và 1604 khi restore lần thứ 2 trên winxp. Và khi chạy winxp 64 thì itunes không cài được hoặc cài được cũng không chạy được. Và may thay có người bạn cho cái đĩa vista, về cài lên cã itunes đều tốt. Và mới thử hôm qua. Quả thực là restore rất tốt. Chỉ một phát là xong chưa đầy 20 phút. Chỉ có cái tội là sợ vista không chạy được quickpwd nên qua winxp để jailbreak và unlock và mất gần 1 giờ vẫn không xong. Khi cai quickpwd cho mình chọn files xong xuôi hết rồi nó cú quay mãi.

Sau đo quyết đinh và vista làm luôn. VÀ thật sự bất ngờ khi chọn files xong hết, tôi tưởng đâu lâu mới bắt đầu bấm phím(home và power) nên mở tv lên xem. Chưa xem được gì hết nhìn sang thì nó đã qua bược 2 rôi(bấm home+power 10s). Đành phải tắt quickpwd và làm lại. Chỉ trong tích tắc là nó chạy xong.

Và chờ iphone nó tự làm viêc một lác thì mọii thư ngọn lành:yes4lo:

Xin nói thêm ngoài lề 1 chút là vista rất tuyệt như thế mà sao nhiều người phàn nàn quá dậy. 😕
Zionic
ĐẠI BÀNG
15 năm
Vấn đề ở chổ là XP cài trên máy cùi nhưng mà làm lại không dính lỗi giống như bạn. Nên so ra Vista mới cùi hơn XP là vậy.
May mình làm trên con lap cùi bắp Xp mà chẳng dính lỗi nào =)) bác này nhìu lap thật,cho em con đê
Lam6630
ĐẠI BÀNG
15 năm
vấn đề là kô phải là do HDH mà là do cách làm . khi bị lổi ở HDH mày đem qua HDH khảc sẽ hết và ngược lại . IP jailbreak rồi hay đang xài FW custom úp lên FW custom khác OK . IP restoire FW gốc --> custom lổi . gốc /jailbreak / custom / OK . Mac+XP+vista đều OK . Vista 64bit SP2 củng OK
holokids
TÍCH CỰC
15 năm
Bác có vista SP2 share cho anh em với, hì hì, tìm tren technet mãi vẫn chưa ra

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019