(CHUWI) Hướng dẫn Uprom, Root cài ClockWorkMod có hình minh họa

phuteo
31/7/2012 7:42Phản hồi: 766
766 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình down về là fai .rar sau đó giải nén ra nó thành 1 file update.zip mà.
hi, đã up 1 lần cái firmware cho v80 bằng firmware 20120728 và bị lỗi, jo thấy hơi run run rồi
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
@123cungvui Yên tâm là dòng Chuwi không chết đâu mà lo up nhầm thì up lại thôi có gì đâu
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
@123cungvui Uprom cho V80
1.Download rom và giải nén sẽ được 4 file : factory_update_param.aml,u-boot.bin,uImage_recovery,update.zip
2.Mở Tablet định dạng thẻ nhớ (sẽ mất hết dữ liệu trên thẻ)
3.Copy 4 file vừa giải nén vào thẻ nhớ
4.Tắt Tablet
5.Nhấn nút Volume +, sau đó nhấn nút Power
6.Tablet sẽ vào chế độ Uprom rồi tự động update và sẽ khởi động lại khi hoàn tất
thế mà nó chết thẳng cẳng đấy bác ạ.
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
@123cungvui Vì bạn chưa tìm ra cách khắc phục đó thôi. Nếu nó chết thì bọn BH cũng chẳng uprom lại được.Bạn đọc bài trên sẽ hiểu sao nó ko chết, máy của bạn mới chết lâm sàng thôi có bác sĩ giỏi là sống lại thôi mà
@phuteo Vay a. minh cung copy vao the sd card rồi up, cũng up dc bình thường chon đến khi reboot. theo hướng dẫn là hoàn toàn đúng mà.
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
Nó teo là vì bị sai rom đó thôi, rom đó là của V8.Rom đúng của nó là CW V80_WL211_20120806
@phuteo đâu, mình up từ firmware down trực tiếp ở trên diễn đàm của nó mà. hì, bạn cho mình hỏi cái firmware của bạn lấy từ nguồn nào vậy.
copy vào bộ nhớ sẵn có hay là fai vào thẻ nhớ nhi?
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
Copy vào thẻ nhớ và thẻ nhớ cần từ 1gb trở lên.Firmware lấy ở trang chủ, bạn down lại ở trang 1 nha
@phuteo Oke, để tớ thử thêm phát nữa, vì dùng firmwave gốc ko chạy được nhiều ứng dụng
Híc, chưa kịp thử đã thấy nó lại "Chết lâm sàn rôi", bạn có biết cách nào sử lý vụ này ko?
lanhthuan
TÍCH CỰC
12 năm
@123cungvui Máy của bạn này như nào rồi!
Bọn Chuwi nó xác nhận là V80 có lỗi không khởi động được sau khi root đấy!
@lanhthuan Trên diễn đàm của chuwi đã có root và dc bác phuteo joi thiệu đó, root bằng cách 2 oke, còn uproom thì quả thật ko dám thử, ryuu_chan up thử rồi cho a e theo zoi
@lanhthuan lanhthuan cũng dùng v80 à, có bị lỗi 'quà trình process... bị dừng đột ngột' và ko khởi chạy dc CTrinh ko?
lanhthuan
TÍCH CỰC
12 năm
@123cungvui Mình không dùng V80, chẳng qua thấy bạn kêu lỗi nên mình hỏi thử thôi!
lúc tắt máy ấn home cắm giắc USB nó tự khởi động là đc à?
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
@ryuu_chan Bạn hỏi gì vậy sao giúp được?
t01
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phuteo cho hỏi: sao trang 1 không có rom cho v8 dual core nhỉ? Trên trang chủ có rom nhưng thông tin còn ít quá và không có rom gốc nên không dám úp. Nếu úp bị lỗi (Chẳng hạn không khởi động được) thì khắc phục làm sao??? Phuteo xem giúp được không? Có ai dùng v8 dual core đã úp được rom xin hướng dẫn giúp. Cảm ơn nhiều. À sao đường dẫn rom v8 ở trang 1 là rom của v8 dual core mà?
lanhthuan
TÍCH CỰC
12 năm
@t01 Mình định mua luôn trong tuần này!
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
@lanhthuan Mua con V9 khỏi suy nghĩ chỉ cần kiểm tra xem có điểm chết trên màn hình không là ok
t01
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lanhthuan Bạn còn chờ gì nữa, các thông số mình đã test rồi đó. Kể cả pin dùng được vậy là ổn rồi. Các máy khác cùng loại cao nhất cũng chỉ vậy thôi, ko có hơn nữa đâu.
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
Mình cần bán 1 thẻ nhớ MicroSD 16gb còn BH khoảng 10-11 tháng để đổi sang thẻ 32gb bác nào cần Lh 150k nha khuyến mãi đến tân nhà hướng dẫn uprom, cài app ...
em không cài được driver cho Chuwi v9 nên không làm gì được hết😔
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
@crazy_fog Hướng dẫn chi tiết như vậy mà...
lanhthuan
TÍCH CỰC
12 năm
V9 mình không đủ tiền, không nhanh thì nhậu mấy hôm nữa là xong!
bạn cho mình cái driver cho v8 dual core đc k ??? máy mình chỉ nhận nó dưới dạng ổ nhớ ngoài thôi
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
@ryuu_chan Đương nhiên kết nối với PC nó nhận là bộ nhớ ngoài còn driver để root thì bạn đọc trang 1 cách 2 nhé
file down về k giải nén đc bạn ơi bạn up lên host khác đc k??
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
@ryuu_chan Giải nén bình thường mà, nếu không được bạn download ở đây : http://www.mediafire.com/?lzziawi8mabi2h2
thanks nha 😁 link lần trc down về giải nén toàn file has been corupted or damaged
CAC LINK TOOL UPROM CHO CHUWI V9 VÀ FIRMWARE HỎNG HẾT RỒI, BẠN CHO MINH XIN LẠI DUOC KHONG. DIA CHI E MAIL ok_thidenday@gmail.com DT 01232092352. thanhks
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
@ok_thidenday Quét link chọn copy và paste vào trình duyệt nha
cuchuoidt
ĐẠI BÀNG
12 năm
BAN OI cho minh xin them DRIVER de kêt voi PC voi, thanks
cuchuoidt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phuteo cho minh xin them DRIVER CHUWI V9 voi. thanks. co phai co driver moi nhan the sd trong may tinh bang k?
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
@cuchuoidt Nếu để root hay uprom mới cần driver (đã có đầy đủ ở trang 1) còn chỉ kết nối với PC để copy dữ liệu thì vào cài đặt trên tablet mục dung lượng nhấn dấu ... góc bên phải sau đó chọn Mass Storage là PC sẽ nhận tablet nhu ổ cứng cắm ngoài
đã root đc bằng phần mềm của bác nhưng k tài nào để cho cái rock tool nó nhận máy :| k tài nào up firm đc
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
@ryuu_chan Bạn muốn PC nhận Tablet thì phải cài driver, bạn download firmware về trong đó có sẵn driver, cách cài đọc kỹ hướng dẫn nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019