Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

(CHUWI) Hướng dẫn Uprom, Root cài ClockWorkMod có hình minh họa

phuteo
31/7/2012 7:42Phản hồi: 766
766 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con V8HD của e xem 1080p giật tan nát mấy bác ạ. Hôm qua còn có zụ này mới kinh, e đi ngủ lúc 00:00, cắm sạc máy, lúc đó còn 25% pin,(lúc cắm đã để ý hình quả pin có dấu sét rồi), vậy mà sáng ra e nó tắt nguồn vì cạn pin, không hiểu nổi, làm vài lần chắc đi cục pin😔
tuipro
ĐẠI BÀNG
12 năm
xem lại Ram đi, với lại xem bằng gì?? nên xem bằng mxplayer đi, hoặc dice player cũng được!!
Còn vụ pin thì xem thử coi có để gì chạy ngầm không, không thì 25% để không thì chắc ít nhất phải hết ngày mới hết pin, kiểm tra đi!!
cứu e với !!!chỉ đường dẫn đến thư mục Tool chứa driver thì em bị như hình . hiên taji máy em là máy v8hd mà bị up rom sai nên màn hình tối thui .a ơi... ra tiệm thì ng taz kiu nó ko nhận driver !!!! giúp e với
máy e bây giờ đi ai cũng bó tay, mở nguồn lên thì vừa mở nó nhá đèn xong nó tắt!!! giúp dùm e nghen!!
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
@holyteen Nếu em có bản Rom của V8HD thì anh cứu được.
tuipro
ĐẠI BÀNG
12 năm
kiểu này chắc brick rồi, đem ra tiệm sửa đi em, chứ nó brick thì phải có nghề + kinh nghiệm với sửa được!!
e đi nhiều tiệm rồi mà ko đc a à! a chỉ dùm e chổ ở TP HCM sửa có uy tín đc k? e chẳng biết chổ nào cả
kiếm bản ROM của V8HD ở đâu vậy a
@holyteen http://bbs.chuwi.com/forum.php?mod=forumdisplay&fid=39
Vào đây tìm thử nhé. XOng rồi thì hỏi bác phuteo cách up rom cho cụ tỉ cái đã rồi làm nhé
@conganh0510 cảm ơn nhiều nhiều
lanhthuan
TÍCH CỰC
12 năm
@conganh0510 Doi no lam ban 4.1 thi anh em ta cung nhau nghich nhi!
Da co ban 4.1 roi ban oi! chua ranh de download ve. Dang ol bang V8 nhung ko hieu sao go tieng viet ko dc
Rồi, đã gõ được tiếng việt, do mình ko tắt chế độ gõ tiếng việt tích hợp sẳn trên tinh tế. Bây giờ thì tiếng việt ngon lsnhf rồi
[quote="phuteo, bạn ơi cho hỏi có rom chuwi V8HD ko cho mình xin với
:oops: vào trang chính nó kêu tạo tài khoản mới download dc, anh em có tài khoản share cho mình 1 cái nhé
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
115.com phải có số mobile của china mới đăng ký được vụ này bó tay rùi
lanhthuan
TÍCH CỰC
12 năm
Bọn Khựa đê tiện, mua đồ của nó mà còn bị nhục như này!
@lanhthuan sao thế bác?
lanhthuan
TÍCH CỰC
12 năm
Nó bày trò như thế rhì mình up rom nhục hơn còn gì
bác bớt nóng 😃
ntl1172
ĐẠI BÀNG
12 năm
He he he...Em mới tậu con V80 về và đã root thành công theo cách 2 😁

Sau mấy ngày chọc ngoáy thì cảm nhận chung của em là máy dùng cũng khá ổn, chỉ có điều em thấy hình như cái cảm ứng không được nhạy cho lắm thì phải, cộng thêm thỉnh thoảng nó lại bị đơ làm em phải tắt nguồn bật lại 😔 (không biết các bác có bị thế giống e không?)

Với cả các bác cho e hỏi một chút là thấy trên mạng các dòng khác đã có bản ROM android 4.1 rồi, dòng V80 này vẫn chưa có ạ?

Mà trên mạng chẳng thấy có mấy ai hỗ trợ dòng máy này. Bác nào cao thủ vào lập topic cho dòng này đi ạ 😃
Con V80 của mình hay bị vấn đề lỗi internal SD card, đang dùng thì nó không truy cập SD card được nữa và treo ứng dụng, bắt buộc mình phải wip data và reboot thì nó hết lỗi. Vài hôm lại bị và lại wip data, bên bảo hành nó nói lỗi phần mềm nên không có cách khắc phục, nhìn qua lại thấy khá nhiều người đem máy các loại đến vì vấn đề này.
Anh em có gặp lỗi này không ?
Nếu root máy có giải pháp nào khắc phục tình trạng này thì chỉ giúp. Wip dữ liệu cài lại mệt quá 😔(
Bạn xài con này dc bao lâu rùj! Vs bạn mua ở đâu zj! Hix! Mình mới mua con này hồi trưa! Ở amaytinhbang ak! Xài thấy ok lắm! Chưa bị như bạn nói...! Máy mìh chưa root j hết!

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@chaubi507 Cũng mua ở amaytinhbang do ban, xai binh thuong thi ok. Khi nao download game, phan mem nào nặng ký là nó hay bị lỗi này
@swakevil Bạn có bị mất tiếng ko vậy? Tự nhiên h con v80 of mìh bị mất tiếng...😕 nghe nhạc xem flim đều ko có tiếng😔 ( dĩ nhiên là vặn max volume rùj..)

tuanbode
TÍCH CỰC
12 năm
Của các bác chạy flashplayer 10 hay 11 đấy? Của mình flash 10.2 nên nhiều lúc hơi giật. Chắc phải root rồi mới cài được flash11.
ntl1172
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là máy e sau khi root xong thỉnh thoảng lại bị treo với cả tự khởi động lại 😔 Sao lại thế ạ. Các bác chỉ e cách khắc phục với :( thanks các bác nhiều nhiều 😃
lanhthuan
TÍCH CỰC
12 năm
@ntl1172 Khôi phục cài đặt gốc xem sao bạn
ntl1172
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lanhthuan Dùng cái "Factory data reset" trong phan settings ý ạ? Bác ơi thế thì mất hết dữ liệu ạ?
@ntl1172 Bạn xài máy j thế???:eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019