Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chuyện cái máy ảnh của Sony Xperia Z1

tuanlionsg
20/9/2013 3:31Phản hồi: 336
336 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bạn Z1 ơi! cho mình hỏi là làm như thế nào để chỉnh đc cái f1/... gì gì đó thế. mình chuyển qua chế độ chụp M thì chỉ chỉnh đc EV với ISO thôi. Nhưng mà sao chụp hình xấu thế? nhiều hột quá chừng. có cách nào khắc phục được không? Mình đã update lên Android 4.3 rồi mà vẫn thế chứ có khác gì đâu. Mình ko rành lắm về ISO, EV các bạn chỉ mình với nhé Cám ơn các bạn
các bạn Z1 ơi! cho mình hỏi là làm như thế nào để chỉnh đc cái f1/... gì gì đó thế. mình chuyển qua chế độ chụp M thì chỉ chỉnh đc EV với ISO thôi. Nhưng mà sao chụp hình xấu thế? nhiều hột quá chừng. có cách nào khắc phục được không? Mình đã update lên Android 4.3 rồi mà vẫn thế chứ có khác gì đâu. Mình ko rành lắm về ISO, EV các bạn chỉ mình với nhé Cám ơn các bạn
@yanlee Cùng chung cảnh ngộ. Chờ các bác cao thủ vào giúp
baokymigia
ĐẠI BÀNG
10 năm
@yanlee Z1 khẩu độ tối đa là f2.0 và hiện nay chưa thấy SM nào chỉnh được khẩu độ hết.
Chụp đêm hay trong nhà muốn đẹp thì bạn dùng chế độ Pháo hoa , Cảnh đêm hoặc đôi khi chế độ Tự động cao cấp cũng rất hiệu quả.
Hiện chỉ có Nokia Lumia là chỉnh tay đúng nghĩa thôi ( chỉnh tốc độ chụp, lấy nét, ISO,...). Còn Z1 là máy tự chỉnh thông số hết rồi.
vn_mnm
ĐẠI BÀNG
10 năm
@baokymigia chưa thấy smp nào chỉnh được khẩu độ hả bạn ? về search Nokia N86 đi nhé 😁

http://www.gsmarena.com/nokia_n86_8mp-2713.php

Sent from my Nokia 808 PureView using the 41 MP sensor
baokymigia
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vn_mnm Nokia N86 co the thay doi khau do tu dong. Chu ko co chinh chot gi het nhe.
rains2sun
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái thông số tốc độ chụp không chỉnh đc, chủ thớt xem thông tin chi tiết bức ảnh trên máy tính nó có thông số ấy thui. Các bác chụp ảnh muốn đẹp thì các bác nên chụp thật nhiều tấm với chế độ chỉnh tay khác nhau. Đại đa số các bác toàn giơ máy lên chụp 1 - 2 phát thì làm sao có được 1 tấm đẹp được
bác thử room 100% chưa . kết quả sao ?
z1 cho ra những bưc ảnh vs kích thước 6mb mak
lenmaster
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chụp bằng z1 ko kèm theo phụ kiện gì hết à :v
Quá là bá đạo rồi SONY ơi KAKA
zingzing09
ĐẠI BÀNG
9 năm
hình bác chụp đẹp quá
Ad cho mình hỏi làm sao để chỉnh được tốc độ chụp của z1 vậy? Mình chỉ chỉnh được iso và EV thôi,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019