Chuyển danh bạ cho lumia 520

ocean.nguyen
9/4/2013 1:50Phản hồi: 6
Đang muốn chuyển sang Lumia 520.
trước giờ toàn dùng BB, nay muốn chuyển sang dùng WP, vì nhà nghèo nên quyết định rước em 520 về, các bác cho em hỏi giờ mình làm sao để chuyển hết danh bạ từ BB sang Lumia 520
Đừng bảo em chép qua sim nhé, vì BB nó chỉ cho chép từng số qua sim thôi
mà em dùng BB 8800 nha
cảm ơn các bác trước
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không có ai giúp à, cũng đang có thắc mắc tương tự, xem ra chưa có nhiều người xài WP8 😔
Trong menu của wp8 có cái Chuyển dữ liệu của tôi đó bạn, cái đó để chuyển danh bạ đó, nhưng mình k biết khác hãng có xài đc k
vấn đề ko phải là lumia 520, mà là cái BB đó. Bạn nên qua box BB để hỏi về vấn đề chép danh bạ vào sim của bạn trước đã, rồi mới qua box lumia này hỏi tiếp. Còn nếu danh bạ đã trên sim của bạn rồi, thì bạn chỉ việc cắm sim vào lumia 520, là sẽ có đủ hết.

Ko thì bạn có thể dùng bluetooth để kết nối 2 con rồi chuyển danh bạ qua. Còn ko kết nối được hay ko chuyển được thì đành chịu, dù sao cũng khác hãng, khác hệ điều hành.
Nếu máy cũ bạn có bluetooth thì sẽ chuyển dc đó bạn 😃
hoangdzung
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giờ BB không cho Up danh bạ lên Google nữa rồi. Mặc định theo máy sẽ có App hoặc bạn tải App Transfer my data trên 520. Sau đó bật Bluetooth trên cả 2 máy, trên BB 88 bạn bật chế độ để máy khác nhìn thấy rồi chạy app Transfer my data trên 520 nó sẽ nhận diện BB, bạn nhập mã xác nhận kết nối của 2 máy rồi 520 sẽ lôi hết danh bạ sang.
Tôi để tiếng anh nên nó là Transfer my Data tiếng Việt sẽ là Chuyển dữ liệu của tôi 😃
Cách này tôi đã chuyển hết danh bạn từ 8700 và 8800 sang thành công rồi.
cái này minh làm đc rồi nè.
đầu tiên là vào Chuyển Dữ liệu của tôi trên lumia 520. xong rồi bật bluetooth BB lên để ở chế độ cho máy khác tìm thấy.và khi 2 máy đã kết nối Bluetooth thì bạn bấm chữ bắt đầu ở phía dưới màn mình của lumia 520.vậy là xong rồi đấy.nó sẽ tự tìm và sao chép cho bạn =]]

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019