Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chuyển danh bạ từ iOS, Android, BB... sang máy Windows Phone

cuhiep
6/8/2012 4:37Phản hồi: 129
129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Leaves&Wind
ĐẠI BÀNG
12 năm
ủa, ko phải windows phone bị hạn chế transfer qua bluetooth mà nhỉ... sao giờ truyền dc dữ liệu hay thế..
ubeo
TÍCH CỰC
12 năm
Dạnh bạ cuhiep hơn 5k.
Hix... ngất !
qua clip ta thấy:
bật bluetooth cho iphone hết khoảng 2s còn android hết 15s 😁 :D :D
vn01221234
ĐẠI BÀNG
12 năm
iphone4 co the dung bluetooth dc roi ha AE ?
vnngan
ĐẠI BÀNG
12 năm
sử dụng điện thoại điều không kém quan trọng là danh bạn, mình thường dùng phần mềm, toàn bộ danh bạ dùng công cụ đồng bộ vào outlook or address book, điều có thể di chuyển qua và ngược lại cho tất cả các dòng điện thoại. Pác Hiệp cũng có cách riêng khá hay.
Quyenit92
TÍCH CỰC
12 năm
dc
nếu gặp trường hợp, e phải bán máy android mới đủ tiền mua WP thi sao 😆 chỉ có mỗi máy WP thôi, những ng xug qah k ai dùg IOS or android, thì e qá đen àh 😃)
Google Sync cực kỳ tiện lời, cho các nên tảng sau này, BB OS, iOS, Android, WebOS, WP, và ngay cả 1 so dòng sau nay cua Nokia vẫn có Mail Exchange
@tommy_vo Google Sync dạo này có dùng đc cho BB đâu bác. Em cài cả BIS mà cũng chả dùng đc. Máy em BB9700 ạ. 😔
nhìn iphone lép hơn so vs 2 anh kia 😆 danh bạ Cu Hiệp nhìu quá @@ 5k
Cảm ơn cuhiep, mình đang xài BB9780, chuẩn bị xài lumia 920...bài này quá hữu ích...
Tuandrc
ĐẠI BÀNG
11 năm
đánh dấu cái😆))
CHo em hỏi xíu! Trên con htc titan của em không có contact transfer thì làm thế nào ạ? Có thể cài thêm được không vậy?
Cái contact transfer này chỉ hỗ trợ chuyển danh bạ từ các điện thoại khác sang Nokia chạy WP, bác Hiệp có cách nào chuyển danh bạ từ các điện thoại khác sang các điện thoại WP không phải của Nokia không vậy. VD như chuyển danh bạ từ Nokia E72 sang HTC 8X. Bác chỉ cho anh em biết với. Cảm ơn bác
Các bác cho em hỏi. Tối qua, em chạy ra để mua 520 nhưng hết hàng, do đang xài BB9700 nên em thử dùng contract transfer từ BB qua 620 (hàng trưng bày) via bluetooth. Sau khi báo Hoàn tất xong, nhấn vào để xem nhưng lại hiện lên thông báo là: "Không thể đọc được vCard. vCard này sử dụng định dạng mà hệ thống không thể đọc được". Bác nào có thể giúp vđề này được ko ak. Thanks các bác.
@Thichsolo Qua Gmail là chuẩn nhất. Bạn làm theo Trình tự : Blackberry Desktop manager (cái này bạn dùng BB thì trên máy tính bạn có cài) -> sync danh bạ vào Outlook -> từ Outlook bạn xuất danh bạ ra định dạng đuôi csv -> Mở gmail (trên máy tính) bạn cần sync danh bạ lên để đẩy file csv vừa xuất ở trên. Cuối cùng trên WPhone là đăng nhập tk Gmail trên để sync danh bạ vào.
@thanhbinh.rqp Cám ơn bác đã chỉ dẫn, mặc dù nghe có vẻ hơi rắc rối (chưa do làm bao h). Để về mò thử xem sao.
tuyệt vời !
WP chạy bản WP8 thì pm Contacts Transfer là Transfer my Data các bác nhá!
Oánh dấu
indiman
ĐẠI BÀNG
9 năm
cho mình hỏi chút, mình có 6,000 tin nhắn ở máy android.
Dùng Transfer my data thì chỉ chuyển được 2,048 tin thôi.
Có bạn nào biết cách nào khác để chuyển full tin nhắn không 😃
Mình thì thấy cách chuyển contact từ các hệ điều hành khác sang Android cũng khá khó đấy. 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019