Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chuyển danh bạ từ máy Nokia sang BB

lgc
21/2/2008 7:55Phản hồi: 11
Các đại ca làm ơn chỉ giáo cách chuyển toàn bộ danh bạ từ máy Nokia (6300) sang máy BB (8320).

Many Thanks.
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Atrac
ĐẠI BÀNG
16 năm
có một cách đó la bác dùng outlookExpress đồng bộ danh bạ với nokia của bác sau đó save list lại rồi đồng bộ uotlookexpress với bb của bác ...
(hồi trước làm với palm không biết nokia có đc kô...thử coi nhá)
Chuyển hết danh bạ qua SIM rồi lắp SIM vào BB ko được hả bác???
thk143
TÍCH CỰC
16 năm
Cách này nói chung là cũng ok nhưng hơi mất thời gian và không pro ,tốt nhất là dùng outlook nhé mất 2' là cùng okie
bác dùng bộ pc suite của Nokia đồng bộ danh bạ với outlook, sau đó dùng BDM đồng bộ outlook sang BB, cách copy qua sim xưa rồi. bác xem thêm ở đây
http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=7209
Chào các Pak. Em đang dùng 1 chiếc Nokia 9500 và mới mang ở Đức về 1 chiếc BlackBerry 8100. Hiện danh bạ trong 9500 của em là 1400 tên (mỗi tên có thể có nhiều số điện thoại và địa chỉ). Xin các Pak tham mưu cho em xem chuyển danh bạ qua BB bằng cách nào là tối ưu nhất. Mong các Pak chỉ giáo. Kảm ơn các Pak!
Mình đã làm được từ BB sang outlook roi chuyển sang file excel. Nhưng từ file excel mình lại ko bik cách chuyển vào máy Nokia (6300)

Bạn nào bik cách chuyển từ outlook sang máy nokia 6300 ko chỉ giúp với.

Thank nhiều
cách chuẩn là copy tù nokia sang sim, ròi load tù sim vào BB, đảm bảo 100% mà cũng có gì lâu đâu, ko cần tới kết nối máy tính.
làm thế có vẻ tiện nhưng nếu name quá dài bác sẽ mất hết dự liệu do sim chỉ lưu đc giới hạn thôi bác àk
Cach nay thi minh biet nhung dung la cung hoi mat cong mot chut va ko master chut nao ca vi bb khoi dong rat lau, voi ca thao sim ra thi mat sb nhat lai la sim khong cung mang. Con cach kia thi nhung ng ko phai dan chuyen nghiep se rat kho. Neu nhin va huong dan truc tiep la lam duoc ngay. Mong bac nao pro giup huog dan chi tiet hon mot chut
Mình chỉ biết bắn danh bạ từ BB sang điện thoại khác bằng Bluetooth thôi. 😃 ngược lại thì chịu.
pthduc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Từ điện thoại nokia dùng google synch đồng bộ lên google, sau đó xuất ra file .cvs load về máy tính và chuyển vào outlock để chuyển sang blacberry , nhưng khi đồng bộ vào danh sách địa chỉ của outlock nó bị mất số 0 đầu dãy số do nó hiểu là number, mình dùng hàm cộng thêm số 0 và chuyển sang text nhưng nó không cho lưu lại. Mong bạn nào pro gíup với.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019