Chuyên đề phim dành cho Symbian - Update series phim Heroes

ducmanh92
31/7/2009 8:49Phản hồi: 3.050
3.050 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Một trong những phim hoành tráng nhất năm đây 😁 Phim này ko phải là nên xem mà là phải xem :D

Đại Chiến Xích Bích II - Red Cliff ​

Đạo diễn: Ngô Vũ Sâm
Diễn viên: Lương Triều Vỹ, Kim Thành Vũ, Lâm Chí Linh, Triệu Vy, Trương Phong Nghị, Hồ Quân
Nhà sản xuất: Summit Entertainment
Thể loại: Chiến tranh
Độ dài: 120 phút
Quốc gia: Hong Kong
Năm sản xuất: 2009

Giới thiệu:
Kết thúc phần I, quân Đông Ngô vui mừng trong không khí thắng trận, quyết định hạ trại bên bờ nam sông Trường Giang ở khu vực có những vách đá dựng đứng. Quân của Chu Du ít hơn nhiều, nhưng lại chiếm ưu thế về thủy chiến, Tào Tháo không thể qua sông nên đóng trại ở bờ bắc để huấn luyện quân. Ông dùng xích sắt nối thuyền lớn lại theo lối của kị binh Liên Hoàn Mã, gọi đó là "Liên Hoàn Chiến Thuyền". Trong khi quân lính chuẩn bị cho trận giao tranh sắp tới, Tào Tháo cao ngạo cho rằng thế trận liên hoàn chiến thuyền của mình là bất khả chiến bại, ung dung ngồi uống rượu làm thơ cùng chư tướng, lại còn tổ chức trò chơi đá cầu.

Công chúa Tôn Thượng Hương, em gái của chủ công Tôn Quyền, cải dạng nam nhi trà trộn vào hàng ngũ quân Tào để do thám. Cô làm quen với chàng trai Tôn Thư Tài và được anh chọn vào chơi trong đội cầu của mình, quả là cơ hội tốt thám thính tình hình địch quân.

Tào Tháo lúc này lâm vào thế bất lợi khi quân Ngụy vốn không quen với thổ nhưỡng miền Nam, liên tiếp bị bệnh dịch nằm la liệt. Là tay gian hùng xảo quyệt, Tào Tháo tàn nhẫn ra lệnh thả xác binh lính tử nạn vì bệnh dịch xuống lòng sông Trường Giang để đầu độc nguồn nước. Và mặc dù đã nhanh chóng ứng phó, nhưng liên quân Ngô – Thục cũng bị ảnh hưởng nặng nề, đại quân xuống tinh thần không nhỏ. Trước tình hình ấy, Lưu Bị, Quan Vũ, Trương Phi và Triệu Vân đã rời bỏ đại quân Đông Ngô trở về Thục.

Trước cảnh thiếu hụt quân cụ, Gia Cát Lượng quyết định bày ra một kế làm tiêu hao quân Tào. Đêm đến, ông cho quân tiến sát thủy trại Tào Tháo đánh trống, reo hò ầm ĩ. Đô đốc quân Tào tưởng bị phục kích nên vội hạ lệnh quân sĩ bắn tên loạn xạ về phía thuyền địch. Đến khi trời sáng, đô đốc quân Ngụy mới biết đã trúng kế “thuyền cỏ mượn tên” của Gia Cát Lượng. Hai mươi chiếc thuyền trở về cắm đầy tên của quân Tào, tính ra hơn 10 vạn. Chu Du còn viết giả một bức mật thư tố cáo hai vị đô đốc thông đồng cho Đông Ngô “mượn tên”. Tào Tháo lập tức ra lệnh xử chém hai tướng. Trông thấy tướng quân bị xử đại hình, quân Tào hoảng sợ bỏ chạy tán loạn, vô số kẻ bị giết vì tội thông đồng với giặc. Cuối cùng, Tào Thào quyết định tổ chức tổng tấn công. Ông viết bài hịch vực dậy tinh thần chiến đấu của tướng sĩ.

Về phía liên quân Ngô – Thục, các vị chủ soái quyết định dùng trận hỏa công phá thế liên hoàn của chiến thuyền quân Tào. Trên lí thuyết thì sách lược này rất hữu dụng vì chiến thuyền của quân Tào được kết dính lại bằng xích sắt, nhưng thực tế là hướng gió lúc ấy lại thổi từ bắc xuống nam về phía chiến thuyền Đông Ngô. Lúc này, Tôn Thượng Hương trở về mang theo tấm bản đồ chi tiết cách bố trại của quân Tào. Ngô – Thục căn cứ vào bản đồ ấy, quyết định mở cuộc tấn công.

Dù Chu Du hết mực can ngăn, Tiểu Kiều quyết định đến gặp Tào Tháo để thuyết phục ông ngưng chiến, hay ít nhất là tạm dừng trong một thời gian. Từ bấy lâu nay, Tào Tháo đã bị sắc đẹp của Tiểu Kiều mê hoặc. (Có nhiều đồn đại cho rằng mục đích Tào tấn công Đông Ngô chính là để chiếm lấy Tiểu Kiều, như câu thơ chép rằng: “Gió Đông ví phụ Châu Lang, Một đền Đồng Tước khóa xuân hai Kiều” là vì lẽ ấy).

Gia Cát Lượng quay trở lại Đông Ngô báo tin rằng ông xem thiên văn biết được tiết Đông Chí sẽ đến vào ngày hôm sau, và hướng gió sẽ thay đổi. Gia Cát Lượng thuyết phục Chu Du quay trở lại với chiến thuật hỏa công. Quân Đông Ngô quyết định mở cuộc phản công, tập trung chiến thuyền dọc bên vách đá chờ thời cơ gió đổi hướng. Trong lúc ấy, Tiểu Kiều vẫn dùng mỹ nhân kế làm xao nhãng Tào Tháo.

Quả nhiên, hướng gió thay đổi, quân Đông Ngô quyết định đồng loạt tấn công. Chiến thuyền Đông Ngô đốt lửa lao thẳng vào thế trận liên hoàn chiến thuyền của quân Tào. Không kịp trở tay, hai ngàn chiến thuyền của Tào Tháo bị thiêu rụi. Lửa cháy đỏ cả hai bên bờ sông. Trong khi đó, bộ binh Đông ngô cũng tổng tấn công phá đại trại quân Tào.

Đông Ngô bất ngờ tập kích, khiến quân Tào không kịp phòng bị. Nhưng đội kỵ binh thiện chiến của Tào Tháo nhanh chóng lật ngược tình thế, đẩy lùi quân Ngô về phía Trường Giang. Đúng lúc ấy, Lưu Bị dẫn quân đến hợp sức cùng quân Ngô đẩy Tào Tháo vào thế không kịp chống đỡ. Với sự trợ giúp của Triệu Vân và Tôn Quyền, Chu Du tìm được lối vào đại trại, kịp cứu Tiểu Kiều đi trước khi doanh trại cháy rụi. Tào Tháo đổi áo mão, cắt râu tháo chạy. Liên quân Ngô – Thục ca khúc khải hoàn.

Thay vì đuổi cùng giết tận, Gia Cát Lượng cho rằng nên để Tào Tháo thất trận nhục nhã trở về nhận tội trước Hán Hiến Đế. Gia Cát Lượng từ biệt Chu Du và Tiểu Kiều trở về Thục. Tào Tháo thất thểu dẫn tàn quân về Bắc Ngụy…

Info film : Convert từ HDBluray bằng XviDPSP
Video : Mp4 x264 320 * 240 24frame/s 395MB
Audio : Stereo 96kbits
Sub Việt chuẩn, nhìn rõ nét

Link DownLoad :
Pass : ducmanh92

Chiến ngay khi còn nóng nào :D
ducmanh92 ơi, sao tớ xem Diary of Sex Addict trên E71 chỉ nghe tiếng không vậy. Tớ xem bằng Real Player (lúc mua trên TGDD thì đã có sẵn). NGhe nói cài CorePlayer phải sign hay hack phone mà tớ thì chưa làm gì cả. Mong giúp đỡ! Thanks
bạn tham khảo mấy bài hack phone và tập hack đi nhá 😁 Đằng nào cũng phải hack thôi :D mà hack nhanh ko ấy mà 😃 chúc bạn thành công
có điều tớ lâu nhận dc cer & key quá 😔(. Mà tại sao mấy phim kia của bạn tớ coi dc, chỉ mỗi thằng Diary .... là ko xem dc :(
uhm :( phim đấy mình thử thông số khác cho nó nét hơn :( bạn thông cảm
còn những phim khác thì các bạn cứ xem thoải mái 😃
Tình hình là phim đó hơi chất mà nhìu a e ko xem đc uổng quá, ducmanh cố gắng coverter lại cho a e đi. ^_~
okie em sẽ cố gắng up lại trong thời gian sớm 😁

mà sao hàng trăm lần down mà chỉ có vài người thank và ý kiến 😔 buồn quá
langtu_boy
ĐẠI BÀNG
15 năm
ducmanh ơi sao anh dơ về xem bằng pc cũng không được nhỉ ( fiml Diary... , tranfomr ... tiếc quá ) có ai biết thì cho xin tí kinh nghiệm .......thank.
Phim của bác hay quá nhưng em down về chỉ coi được phần 1 mấy phần sau không coi được bác ơi,buồn ghê,giúp với?
bác đã join đúng chưa? file sau khi join dc bao nhiêu MB?
àh ducmanh này, cho tớ hỏi bạn convert bằng tool nào thế? Tại mình có vài phim HD cũng muốn giúp bạn 1 tay share với ae mà chưa bik tool nào
bạn vào đây đọc bài của mình nhé http://www.tinhte.com/forum/t245774/
dùng XvidPSP tốt lắm 😁
Mà ko bạn nào giúp mình share film với à 😔 Mỗi mình làm buồn lắm
langtu_boy
ĐẠI BÀNG
15 năm
link phim nhật ký kẻ nghiện... bị lỗ rồi em ơi dow ko được gì hết. có làm lại được ko ?:shocked7fl::shocked7fl::shocked7fl:
mai em sẽ up lại nhé 😁 các bác cứ yên tâm :D
Mình đang convert một số film khá hay để post lên cho anh em thưởng thức.
To ducmanh nếu rảnh thì kiếm hộ mấy cái poster paste vào trước phần link của mình cho thêm phần hấp dẫn nhé.
Bạn xem lại link đi mình cũng post cả film Bangkok nữa mà.

Tiếp theo là film StarTreck 2009:

Code:

http://www.mediafire.com/?ygmygnon4av
http://www.mediafire.com/?n4z5mt0vnmm
http://www.mediafire.com/?dynztzjojz5
http://www.mediafire.com/?jm5mijng0mu

Chúc vui!
Thiếu file 001 thì nối vào mắt àh, sửa lại bài đi, thêm file 001 vào bạn ơi :cools:
tidus1989
ĐẠI BÀNG
15 năm
:laugh8kb: thiếu file 001 thật ^^ bạn ơi xem lại xem có rơi vãi chỗ nào ko 😁
Thật đây bạn! cắt ra từng phần nhỏ để up cho nhanh đây!

@Khongaibiet2004: avatar bạn convert không chuẩn rồi! sub bé lắm không đọc được gì luôn!
Bạn ơi clip Beautiful của Eminem sao size là 320x166 vậy. Xem lại hộ mình với
langtu_boy
ĐẠI BÀNG
15 năm
Dow về được mà xem không được , mặc dù xem bằng PC hơi bị buồn đấy....?
có ai giúp với ....?
bác đã cài k=lite code chưa nhỉ 😁

vì video này nó ở dạng wide nên ko thể full 320*240 (4:3)được bạn ơi
langtu_boy
ĐẠI BÀNG
15 năm
k=lite code mình chưa biết có gì choanh xin link để cài đi:nerd6bs::nerd6bs::nerd6bs:
Bạn up hộ mình cái k=lite code để test phim trên PC rùi mới cop vô thẻ ?
mình đã update ở bài 1 rồi bạn nhé 😁
bitis06
TÍCH CỰC
15 năm
Bạn chủ topic ơi, bạn dùng cái convert của SmartMovie cũng nhẹ, mà cái đấy AE xem đc trên SMovie luôn cho tiện.Mấy cái trình xem của máy có sẵn nó ít chức năng quá, ví dụ mình muốn tua phim là ko đc, mà đây lại toàn phim dài!Thanks all.😃
sao trình mặc định của máy lại ko tua được nhỉ, mình dùng tua bình thường mà (máy mình là N95-8G).
film trong này mp4 rất nét 😁 xem sướng hơn hẳn mấy cái 3gp trước nay mình vẫn xem :D
Star Trek 2009

Đạo diễn: J.J. Abrams

Kịch bản:
Roberto Orci (written by)
Alex Kurtzman (written by)
Gene Roddenberry (television series "Star Trek")

Ngày khởi chiếu: 08/05/2009 (USA)
Website chính thức: Star Trek | Official Movie Site | In Theaters May 7 2009 | Star Trek Movie
Xếp loại: PG-13
Thể loại: Action | Adventure | Sci-Fi
Dung lượng: 126 phút
Ngôn ngữ: Tiếng Anh

Nước sản xuất: Hoa Kỳ
Hãng sản xuất:
Bad Robot
Level 1 Entertainment
Paramount Pictures

Các diễn viên chính:
Chris Pine ... Kirk
Zachary Quinto ... Spock
Eric Bana ... Nero
Simon Pegg ... Scotty
Winona Ryder ... Amanda Grayson
Karl Urban ... Dr. Leonard 'Bones' McCo

Bộ film với đầu tư khổng lồ 150mil usd và với bàn tay của đạo diễn danh tiếng hứa hẹn 1 mùa hè không bình yên cho các phòng vé. Có thể nói nếu màn ảnh rộng có Star Wars thì sóng truyền hình có Star Trek. Series phim truyền hình cực kỳ nổi tiếng này đã trở nên quen thuộc và hút khách đến nỗi giờ đây J.J. Abrams (đạo diễn, nhà sản xuất của rất nhiều bộ phim nổi tiếng như Mission: Impossible III, Lost, Alias và gần đây nhất là Cloverfield) đã quyết định ký hợp đồng thực hiện phần thứ 11 của loạt phim Star Trek trên màn ảnh rộng toàn thế giới!

Bộ phim xoay quanh một nhóm phi hành gia trên tàu vũ trụ U.S.S. Enterprise. Trong chuyến phiêu lưu đầy mạo hiểm, họ phải tìm cách ngăn chặn Thuyền trưởng Nero, kẻ đang có âm mưu tàn sát toàn nhân loại. Số phận của vũ trụ phụ thuộc vào hai chàng trai có tính cách đối lập: James Tiberius Kirk (Chris Pine đóng) và Spock (Zachary Quinto), một người sống hết mình vì đam mê, một lại tuân thủ những qui tắc một cách khắc nghiệt, đó là lí do khiến Kirk và Spock trở thành đối thủ của nhau.

Tham gia vào chuyến du hành còn có Thuyền trưởng Christopher Pike (Bruce Greenwood), Bộ trưởng Bộ Y tế Leonard McCoy (Karl Urban), Montgomery Scott (Simon Pegg), Bộ trưởng Bộ Thông tin Uhura (Zoë Saldana), anh chàng Sulu đầy kinh nghiệm (John Cho) và cậu nhóc 17 tuổi giỏi giang Chekov (Anton Yelchin). Họ cùng đối mặt với cuộc chiến đầy thách thức và cũng trong lúc sinh tử đó, lòng trung thành, tình bạn, lòng dũng cảm đã gắn bó tất cả.

'Star Trek' được xem như cuộc phiêu lưu vĩ đại nhất mọi thời đại. Trong hơn 40 năm, 'Star Trek' trở thành series phim khoa học viễn tưởng lôi cuốn nhiều thế hệ khán giả bởi cốt truyện thú vị, hàm chứa những mong muốn phi thường, được chinh phục vũ trụ của con người. Những chuyến du hành ấy đã, đang và vẫn sẽ thu hút khán giả bởi con người luôn hi vọng vào những điều tốt đẹp hơn từ sự tiến bộ của khoa học công nghệ.

Link download do bạn kentran105 cung cấp 😁 Thank bạn vì đã đóng góp :D

Nếu thấy phim hay hãy thank tới bài viết của bạn kentran105
Iron Man

Nội dung chính: Tony Stark (Robert Downey Jr. thủ vai), thiên tài sáng chế, chuyên gia vũ khí và nhà tỷ phú đào hoa. Trong lúc thử một loại tên lửa mới ở Afghanistan, đoàn xe của anh bị phục kích. Là người duy nhất sống sót, Tony tỉnh dậy trong một phòng giam nằm trong lòng núi, bàng hoàng nhận ra từ lồng ngực mình mọc ra vài sợi dây lòng thòng, nối với một chiếc máy phát điện.

Bạn giam cùng phòng, Yinsen (Shaun Toub thủ vai) cũng là người đã cứu mạng nhà tỷ phú, cho biết có vô số mảnh đạn găm đầy trong người Tony, chiếc máy nhỏ gắn giữa lồng ngực là một nam châm điện, ngăn chúng tấn công trái tim.

Nhưng đó vẫn chưa phải tin xấu nhất Tony nhận được. Bọn bắt cóc buộc anh phải chế tạo loại tên lửa mới nhất mà hãng Stark Industries vừa cho ra đời. Nhưng chúng không biết rằng nhà tỷ phú Mỹ, người mà chúng gọi là kẻ giết người hàng loạt nổi tiếng nhất, vừa chợt nhận ra rằng sản xuất vũ khí là sai lầm lớn nhất cuộc đời, anh bị thương do chính những loại vũ khí mình chế tạo ra.

Đầu óc thiên tài của Tony là ân nhân giúp anh nghĩ kế thoát thân. Thay vì còng lưng sáng chế loại tên lửa được yêu cầu, anh và Yinsen lẳng lặng chế tạo một bộ áo giáp với nguồn năng lượng được tích hợp từ chính những nguyên liệu mà kẻ thù cung cấp, nói rõ hơn là Tony đã tạo ra một lò phản ứng hạt nhân nhỏ bằng…1 trái banh tennis nhưng có thể tạo ra nguồn năng lượng mà con người dùng trong…50 năm, và nó cũng giúp cung cấp năng lượng cho bộ áo giáp cũng như giữ… mạng sống cho anh, một phát minh trên cả hoàn hảo. Tuy nhiên, âm mưu của họ bị phát hiện ngay khi kế hoạch tẩu thoát bắt đầu. Để có thêm thời gian giúp Tony hoàn thiện công trình và thoát thân, Yinsen xông ra trước đánh lạc hướng và… hy sinh.

Bùng nổ cơn giận khủng khiếp, kẻ bị bắt cóc tiêu diệt tất cả những gì cản đường mình, phá hủy đống vũ khí do chính công ty Stark sản xuất đang nằm trong tay những kẻ độc ác, may mà nhờ bộ áo giáp mà Tony bỏ trốn về phía sa mạc và được cứu sống.

Trở về Mỹ, nhà tỷ phú tuyên bố giải thể bộ phận chế tạo vũ khí của công ty. Kết cục, anh bị ban giám đốc công ty đá ra khỏi chiếc ghế giám đốc điều hành. Tuy nhiên, đó cũng chính là lúc Tony nhận ra công ty mình đang tiếp nhận những đơn đặt hàng mờ ám do tên do tên Obadiah Stane (Jeff Bridges thủ vai) làm chủ mưu với những hợp đồng mua bán, cung cấp và chế tạo vũ khí tối tân hiện đại cho các tổ chức khủng bố khắp nơi trên thế giới cùng âm mưu thâu tóm hết quyền lực Stark Industries.

Ở lỳ dưới tầng hầm, nhà tỷ phú tập trung chế tạo bộ áo giáp thứ hai với công nghệ tiên tiến vượt bậc một lớp hợp kim chịu nhiệt phủ bên ngoài cùng với bộ điều khiển bằng vi tính giọng nói, hệ thống vũ khí, súng và tên lửa tự động tìm mục tiêu và đặc biệt là hệ thống phản lực có thể giúp anh bay nhanh và cao hơn cả chiếc chiến đấu cơ siêu thanh hiện đại nhất F22. Lần đầu tiên thử nghiệm, Tony khiến bộ quốc phòng Mỹ nghĩ rằng anh là một vật thể bay lạ không xác định và phát hỏa tấn công. Nhà tỷ phú tìm đường tẩu thoát sau khi làm rơi một trong số hai chiếc phản lực truy đuổi.

Với sự giúp đỡ của cô trợ lý xinh đẹp Pepper Potts (Gwyneth Paltrow thủ vai), luôn yêu thầm anh và người bạn đáng tin cậy là đại tá James Rhodey (Terrence Howard thủ vai), sĩ quan chỉ huy cao cấp của không lực Hoa Kỳ, Tony đã vạch trần một âm mưu đen tối nhắm đến sự thống trị thế giới. Kể từ đó, từ một nhà tài phiệt kiêu căng ngạo mạn, anh hóa thân thành một siêu anh hùng, người bảo vệ công lý này thách thức bọn tội phạm gian hùng khắp nơi trên thế giới, luôn bay lượn trên khắp bầu trời để đem cuộc sống bình yên cho mọi người. Và mọi người đã gọi anh ấy là NGƯỜI SẮT (dù cái áo giáp mà anh mang trên người là hợp kim siêu bền giữa vàng và titan)

Do bạn kentran105 post thiếu link phần 1 nên mình mượn tạm link của bạn lethanhsoft bên GVN, các bạn nhớ dùng Core mới xem được nhé

Bangkok Dangerous

Đạo diễn: Oxide Pang Chu, Danny Pang
Kịch bản: Jason Richman, Oxide Pang Chun
Ngày phát hành: 05/09/2008 (USA)
Thể loại: Hành động

Các diễn viên chính:

Nicolas Cage ... Joe
James With ... Chicago
Charlie Yeung ... Fon (as Charlie Young)
Panward Hemmanee ... Aom
Shahkrit Yamnarm ... Kong
Philip Waley ... Police Van Driver
Shaun Delaney ... Joe's Father
Dom Hetrakul ... Aran

Bangkok Dangerous là bộ phim do anh em Danny và Oxide Pang của Thái Lan làm lại từ bộ phim trước đây của chính mình. Nếu trong phiên bản trước, chuyện kể về là một sát thủ Thái Lan bị câm điếc thì ở phiên bản Hollywood này, sát thủ sẽ mang quốc tịch Mỹ và được cử sang đất Thái để "làm việc". Bản phim mới được quay toàn bộ ở Thái Lan nên chi phí chỉ tốn có 11,7 triệu USD!

Bangkok Dangerous cũng là bộ phim mới nhất của Nicolas Cage. Còn vai nữ chính sẽ do diễn viên Hồng Kông, Dương Thái Ni đảm nhiệm. Trong phim, anh Cage sẽ sắm vai một sát thủ người Mỹ sang Băng-Cốc để làm một lọat phi vụ thì bị “đổ” bởi cô giái Thái xinh đẹp. Vì tình yêu với cô gái Thái mà tên sát thủ đã từ bỏ cuộc sống đầy tội lỗi của mình.

Link download do kentran105 cung cấp 😁 Thank bạn vĩ đã đóng góp :D
Nếu thấy hay hãy click thank bài viết này của kentran105 :D Em chỉ review thêm tí thôi :D
tuankbt
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn ơi fim Iron Man không có file 001 thì làm sao nối lại để xem được đây
mình đã nhấn cảm ơn nhưng vẫn muốn viết cảm ơn bạn chủ thớt
langtu_boy
ĐẠI BÀNG
15 năm
Ducmanh này nhờ em hướng dẫn anh chi tiết hơn nhé , tai sao anh dow về chỉ xem được file 001 thôi làm thế nào để xem các file tiếp theo ( mặc dù anh dow đầy đủ cả rồi)
để mình hỏi lại bạn kentran105 nhé

anh đọc lại bài 1 em có hướng dẫn đấy 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019