Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chuyện gì sẽ xảy ra khi bạn Block người khác trên Facebook?

TDNC
2/5/2013 1:11Phản hồi: 169
169 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho vào danh sách Restrict là được!

Block làm gì, đôi khi ta cũng phải thu thập thông tin chứ o_O
Làm thế nào để Cơm không biết đc mình đang chém gió với Phở? Đừng nói là unfriend hay block này kia nha, bởi vì như thế hậu quả sẽ đau thương gấp vạn lần...😔

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn
hix, lỡ tay block thì làm sao kết bạn lại được nhỉ?
@cuong_economist vào thiết lập,cài đặt...vào chỗ chặn ấy.bỏ chặn người đó và tìm tên người đó kết bạn lại 😁
có cách nào block mà vẫn add friend được nhưng người ta không thấy được bất kỳ hoạt động nào của mình không ?
@kingofpain Có chế độ riêng tư là Tùy chỉnh ấy, bác mún chia sẻ với ai thì gõ tên nguoi đó zô, ai không trong danh sách bạn vừa nhét zô đó thì đều không xem đc post đó.
tại sao nó không có chức năng CHẶN tạm thời nhỉ, vì khi block thì muốn kết bạn lại phải được bên kia đồng ý thì mới kết bạn được. nếu có chặn tạm thời sẽ hay hơn, khi nào cần liên lạc thì không chặn
không biết khi bị ai đó block thì mình có thể nhận biết được hay không?
Cũng đã từng làm nhưng khoảng sau lại thả 😃
Đã chính thức nghỉ facebook đc ~2 tháng, nghe thì có vẻ nghiện ngập nhưng lần này bỏ hẳn, ko ảnh hưởng đến quỹ thời gian 😃
unsigup
TÍCH CỰC
11 năm
Mình có 1 bà friend rất hay làm thơ, nói chung bài mình thấy đc nhưng có bài cũng dở. Mỗi lần có bài nào là bà ấy post rồi tag rất nhiều ng vào. Ban đầu mình cũng thinh thích nên like nhiệt tình, nhưng dần dần mình chỉ like để động viên. Đc đà có ngày bà ấy chơi 2, 3 bài, tường nhà mình cứ như là bãi rác sân sau nhà bà ấy vậy. Tối qua bực quá unfriend và block luôn cho nhẹ nợ.
Block anh Cu Hiệp Trần kìa 😆
Thấy đối tượng block mình là thấy fail ngay từ dòng gửi xe roài ;)
Một cách để nhận biết nên chuyển sang em gái khác ;)
Chưa có kinh nghiêm block ai nhưng trải nghiệm bị block roài. Không thú vị tí nào luôn.
snaptu
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bác nào biết các block khỏi bị kết nạp vào các loại nhóm chó mèo trên fb ko? khổ mình toàn bị nó nạp vào mấy cái nhóm linh tinh, toàn đăng ảnh xxx câu view nó hiện luôn trên trang chủ khi vào fb
Vì cái này mà em chia tay con "Gấu" đây. :mad:
haizzz...Mới thử hôm qua xong 😁
vtchung123
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thì bị block vì like quá nhiều ảnh của 1 người mình biết trên youtube. Chắc người đó tưởng mình bị cuồng like!
yêu nhau thì đừng chơi fb 😃
@legend92no1 bác này nói củng đúng 1 phần mình thấy trước mắt mấy đứa 9X ở cùng xóm dở hơi yêu nhau tối ngày canh me nhau ghen tuông nhau rồi choảng nhau rồi chia tay nhau chỉ vì 2 đứa chơi facebook haiz
@huynhdailoi05 đúng mà bác, lúc yêu thì hay thế, chia tay thì chả biết sao nữa. chỉ có khóa fb nhau thui 😁
có khi phải thực hiến với 1 cơ số người😔
Chưa bỏ ai , toàn người ta bỏ mình nên giờ không thấy gì nên cũng ko biết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019