Chuyên gia bảo mật mở rộng điều tra vụ Superfish, Microsoft can thiệp bằng Windows Defender

bk9sw
20/2/2015 7:59Phản hồi: 117
117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đang xài thinkpad,mà cũng chẳng quan tâm
Hên quá, tính mua con Lenovo Y50 mà nghe chấn động "Superfish" nên thôi @@ may ghê :eek::eek:
Mà đa số laptop Lenovo ở Việt Nam phần lớn là Free Dos nên cũng bớt sợ @@ Ớn OS cài sẵn lắm @@ mua nguyên seal về tự cài là khỏe nhất 😁
Lenovo vô tội, Lenovo không viết gì cả, mọi người đừng trách móc Lenovo...
hauspeask
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có thể sau vụ này người dùng sẽ càng dè chừng hơn với các thiết bị của lenovo chẳng, anh em nào đang xài lenovo điểm danh nào ?
zidaneff9
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hauspeask Điểm danh. X230 thần thánh 😆
Mấy bạn ơi, có ai có cách khắc phục hok. Mình tìm mãi trên mạng mà ko thấy @@. Có anh Microsoft can thiệp rồi nè. Sau này chắc chuyển sang dùng thử mấy con HP của Mỹ luôn cho chắc ăn nhỉ.
P/s: Ai chỉ giúp em nhe. Em xin hậu tạ
@khanh11166 Bạn search google là có à. Mà mình thấy nên chuyển sang dùng hàng Mỹ cho chắc ăn đi bạn. Mình xài HP từ lâu mà vẫn ngon lành nè 😁
@khanh11166 Mình cũng đang xài thằng Hp nè mình dùng cũng lâu rùi nhưng vẫn còn rất tốt chưa phải ra tiệm bảo trì lần nào. Hàng Mỹ nên yên tâm hơn nhiều!!!
Giờ mình đang sử dụng một con Hp, thấy rất là OK luôn!! Nghĩ chơi với sản phẩm từ Trung Quốc đi là vừa, chả có cái nào đáng tin cậy, chỉ làm mệt người dùng.:mad:
tôi chỉ thích xài đồ của HP thôi, đảm bảo an toàn, lenovo đồ trung quốc, tôi không thích
o_O Xài đồ của mỹ cho chắc ăn, xài đồ tàu nguy hiểm quá
@biẽnanh12321 Like mạnh, bạn bè em ai cũng khuyên là hàng Mỹ là tốt hơn hẳn hàng của mấy anh Tàu ấy ấy.
người dùng bị nhà sản xuất Trung Quốc chơi xỏ ha ha
Lenovo cài đặt trong âm thầm, ai dè cũng bị phát hiện, làm mất hết cả danh tiếng rồi
Đặt hy vọng vào Microsoft, may cho chúng ta là Microsoft của Mỹ ;)
Đúng là không phải dạng vừa đâu, đến cả Microsoft cũng phải nhúng tay vào, phen này Lenovo bị mất niềm tin nhiều đây.
Vụ này có vẻ lớn ta, mất lòng tin vào Lenovo quá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019