<Clip> Điều tra thực hư chuyện bố nồi Exciter 150 bóc ra bằng tay

BaoBinBeo
30/8/2015 3:43Phản hồi: 240
240 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao ko mua lun 1lá 135 ve so
vession
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Tía Lia Đúng vậy nếu đặt mình vào người làm clip bỏ tiền bỏ công làm cho anh em có tâm lý cho con xe của mình thế mak tụi nó ko nghe nếu là mình chắc fai nói trong đầu ko tin kệ mi xe mi chuẩn bị banh. cá nhân mình cũng thấy con xe mình côn bắt đầu ko ngọt odo 3500
@Tía Lia bám sát ý nhau trả lời nhau thôi. ng biết đọc và phân biệt thì hiểu vấn đề.
Tía Lia
TÍCH CỰC
9 năm
@linhtalinhtinh8388 Vâng! Bám sát rất liên quan.;)
Người thông minh không ai rảnh bỏ tiền, bỏ công, bỏ của ra để làm cho thằng khác hết "Never Give Up" đến mấy lần cả !:p
@Tía Lia cãi cùn
Ae nào có tiền có xe cứ bình tĩnh, đừng mua xe vội 😔
Malone
TÍCH CỰC
9 năm
-có biết lá bố và lá thép mỗi lần bóp côn nó tách ra bao nhiêu ko đó, chỉ có vài zem nhỏ xíu để cắt lực truyền động thui tức là lá bố vẫn trượt ngang trên bề mặt lá thép và tốc độ vài ngàn vòng/phút, tay anh có quay đc vài ngàn vòng/phút ko ?
-xe nồi ướt mỗi lần thay nhớt/lọc nhớt có dính mạc li ti là ba dớ vụn từ lá bố bay ra đấy, ba dớ từ chi tiết máy ko có bao nhiêu đâu, lá bố nào trong quá trình hoạt động cũng mài mòn ra ba dớ tùm lum nếu nó dán hờ hay mỏng tanh như thế đã bay sạch từ lâu rồi ko đợi tới dùng tay cạo ra đâu
-nói chung muốn tăng độ tin cậy chỉ cần camera chiếu ngay lúc bung lốc máy, bung nắp nồi rồi lấy tay cạo bố nồi ngay trên máy ấy, tháo nó ra đưa khỏi vùng camera rồi làm gì ai mà biết đc
munKee1989
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Malone Cũng ko đc, ngộ nhỡ ng ta thay bố nồi dỏm xong lắp lốc máy vào, xong mới lấy camera ra quay làm bộ như đang tháo máy thì làm sao mà biết đc : ))
@Malone Bạn nói đúng ý mình nè

Lúc quay clip tháo 4 lá bố ra xong chỉa camera đi đâu đâu, lúc đó tráo hàng tầm xàm vô thì ai biết
vession
ĐẠI BÀNG
9 năm
@munKee1989 chắc ng đó ăn ở ko làm chuyện đó dc lợi gì
@Malone chày cối là đây, bao clip từ xe rồi giờ mua hẳn lá mới cũng kêu là không tin cậy =))), tự mang xe ra mà tháo ! không ai rảnh để cố làm bạn tin đâu
@lennethvalkyrie các bạn xàm vãi,theo các bạn thì phải mua xe khỏi hãng cầm camera 6k km rồi tháo mới chuẩn ha, còn nếu người ta tháo ra rồi lắp nồi dởm vào sau đó mới quay thì các bạn cũng đâu biết, ngây thơ vừa thôi
kiepanmay
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mua cái xe 5x triệu mà chất lượng đồ nội địa kém quá (bố do cty ở KCN cung cấp rẻ), đây là lý do sao xe nhập xài tốt
M4a1silent
TÍCH CỰC
9 năm
chưa thấy ya có động thái j nhỉ. hay là phiên bản sau sẽ fix, còn phiên bản hiện tại thì "mặc kệ chúng bây"
nipponx
TÍCH CỰC
9 năm
hóng hóng mà thấy nóng nóng trong người :mad: , chưa thấy có giải thích nào nhỉ, tới lúc đem ra 3s mổ ra mà bị vậy chắc e không giữ được bình tĩnh các pác ợ 😕, ai vào giải thích hộ -.-"
Có 1 vấn đề mà các bác xào đi xào lại quài. Kết luận chất lượng 150 thấp, cái này nhiều người đã nói rồi mà cứ lôi lên hoài:

- Đũa côn gia công chất thép kém ---> bóp côn nhiều nó toe luôn đầu cốt côn ---> chùng dây côn ---> đá số khó và bị dính nồi khi đi lâu.
- Cái heo dầu thắng đĩa trước chỉ có 1 pis
- Côn bóp rất nhẹ, lại chỉ có 4 lá bố + công thêm với việc toè cốt côn ---> bố bị mài ---> cháy
- Lốc cục máy đúc ít tinh xảo ---> nhìn như hàng Tàu

Cộng thêm 1 số vị mới mua đc con 150 chạy ngoài đường cứ như thể mặt nhìn lên tận thiên hà 6969, xốc ga lạng lách y như moto GP. Quá ảo cho 1 con xe 50 triệu.
@2sim2songyeu2nguoi Nghe bạn tả lại nhớ đến con Phoenix thần thánh thùng rỗng kêu to, nhìn thì hầm hố nhưng đụng cái vỡ te tua, máy 175cc mà yếu xìu, max speed 120, ha2
leenam0109
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chờ phản hồi của Yamaha. Clip quá rõ rồi.
Đang sở hữu em GP.
Lỗi dây côn mau chùng giờ sao đây mọi người ? Xe e 6k km mà tăng côn 2 3 lần gì đó sắp hết ở dưới rồi .Trước đi ex 2011 15k km mà chưa tăng côn lần nào hết
Chuyện đa˜ đến nước này thiˋ qua´ ro˜ rồi. Với tư cách laˋ chủ nhân clip bóc bô´ nồi ex 150 tôi xin co´ vài lời như sau: vậy laˋ chính xác la´ bô´ của ex 150 co´ thể bóc ra bằng tay được vaˋ đây co´ thể laˋ thiết kê´ mới của yamaha chăng? Nếu như vậy tôi co´ lời xin lỗi chân thành tới hãng ya viˋ đa˜ nhận xét sai " Đặc Tính Vật Ly´" vêˋ sản phẩm của hãng. Tôi mạn phép thay mặt hãng ya để trả lời cho những khách hàng đa˜ mua ex 150 như sau: sản phẩm chúng tôi sản xuất ra đặc tính laˋ như vậy đo´ nếu khách hàng nào không đồng y´ như vậy thiˋ hoàn toàn co´ thể thay ( la´ bô´ ex 150) bằng 1 sản phẩm khác theo đúng y´ khách hàng maˋ. Tôi xin hết.
@hungcattin Xe mình đc gần 5000km. Khi cắt côn rồi thả ra mất cảm giác rồi. Nếu thay bố khác mà khắc phục đc cũng sẵn sàng thay luôn. Chán 150 wa rồi. K dám đem 3s nữa.
vession
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huunghi810974 mất cảm giác có nghĩa là sao vậy. thả giống ko thả ha
@vession Um. Bt thả ra từ từ. Nồi bắt từ từ. Giờ chạy giống côn tự động. Khác mỗi việc phải bóp côn. Mình chưa bao giờ dám đá sống số
lolowifo
TÍCH CỰC
9 năm
Tinh tế mà cũng có clone như Voz z ta, đúng rãnh háng, kaka.
Mà công nhận con này kéo ko phê, để thay thử bình 300v có khác hơn ko.😁
leenam0109
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hóng bác nào có lá bố cũ của T135 hoặc FZ thử. Mình gà chỉ muốn biết thêm.
xe mình đi 2k7 căng dây côn 2 lần rồi, các bác nói vậy cũng hơi lo chút, nhưng có bảo hành sợ đếch gì.
@ThienHa_^VoSong Vãi cả bảo hành @@ chắc bác từ hành tinh khác mới về Vn hả
@MinhDaiHT Cũng có bảo hành chứ bác 😆 có điều bảo ít mà hành nhiều , cái công bỏ ra để cải nhau với nó còn hơn cái công bán xe bù ít tiền mua xe mới :3
Clip làm khá rỏ ràng và minh bạch! Thế mà vẫn có vài thím bay vô nghi vấn....bla...bla...bla....😁. Sự thật nó rỏ ràng thế kia mà cố chấp để làm gì nữa 😃?
Nói gì thì nói, cục máy của nó và nhất là bộ nồi của nó nhanh tã hơn so với giá trị của con xe! Vấn đề này thời gian sẽ dần dần trả lời rỏ mà thôi, k cần biện hộ hay là dìm hàng gì cả vì sự thật thì trước sau gì nó cũng sẽ là sự thật 😃!
Thay vì ngồi đó nghi vấn vì quá thần tượng con xe nên k nỡ trở mặt! Thì nên cùng nhau la lớn lên cho tin này lọt vào tay Ya, cho nó có cách khắc phục thì sẽ tốt hơn suốt ngày cứ TDTT con xe mình là tuyệt vời nhất trên đời :D!
Con 135rc mìn mua cuối năm 2014 chạy cũng hơn 10k rồi mà có tăng côn lần nào đâu ? Cảm giác côn vẫn bình thường thả côn là bắt ngay , cảm giác nó vẫn căng đét mà , côn tay dẫu chạy không rành vẫn không dễ mòn nhanh như thế đâu , rõ ràng mới vài k mà đã tăng côn mấy lần thì có vấn đề rồi .
Nhiều bác đi 150 xem xong chắc nóng mặt 😔
@Đặng Trọng Hoàng em không thấy gì cả.xe em chẳng thấy vấn đề gì.bóc được bằng tay không có nghĩa là lúc chạy nó bong ra.nếu bong ra thì bong rồi chứ không phải chờ đến đi được cả ngàn km mới bong.có chăng chỉ mau mòn thì có lí.
@nơi đảo xa bóc được bằng tay tức là lá bố nó kém chất lượng và nhiều lỗi phát sinh từ nó chứ ko phải lo sợ no bong ra trong lúc vận hành thưa bạn cuồng ex
@heroviet56x đời này sao phải cuồng cái gì hỡi ahbp
ae nào đam mê thì mua bố khác gắn vào thôi.mua ex thần thánh 50tr thì vài trăm mua bố nhằm j kk... sẵn thay luôn phuộc SH, mâm RKB đồ luôn cho chắc..
@Nguyễn Hoàng Tuấn abcxyz Phuộc cứng lên phuộc, yên cứng lên nệm mút, sên kêu thay did, bố dỏm thay bố xịn, bánh hay cán đinh thay bánh xịn, bùn xìn bắn gắn thêm chắn bùn.
Đam mê Ex mà chơi tuốt hjhj 😆
@Nguyễn Hoàng Tuấn abcxyz Nếu nó đã lỡm thì sẽ ko dừng lại ở đây, có khi chạy thời gian nước mát lại vào buồng đốt, cục sạc lăn ra tèo....em thấy nhiều bác đúng kiểu "rắm của thằng Mỹ cũng thơm" cứ theo kiểu mê mê muội muội hay sao ấy.
@nguoikhongten Bác nói đúng ý em, xe dởm thì phải chê, đang định xúc em 150 mà chùn tay 😁
đợi sonic nhập về phân phối chính hãng như msx thôi còn gì nữa 😁 hàng Việt Nam chỉ đc thế thôi, xứ sở thiên đường mà
@Dick.Winters Mình k có nhu cầu chơi dáng xe kiểu sonic,nếu thích đã đặt rồi bạn,nếu rai hay sonic và ex 150 kết hợp thì đẹp
@Trau bo Lại còn ko biết đường mà đẩy đê 😃
@Dick.Winters đừng đổ tại nhà nước ! nguyên do đầu tiên là chính cảm tính người tiêu dùng, ở nơi mình sống xe hãng nào ra sp kém chất lượng là lên báo y rằng bị tẩy chay, ở vn thì ngược cmn lại sẳn sãng bỏ thêm tiền ra để mua sp đội thêm 10tr đồng, lỗi thì tặc lưỡi cho qua, người tiêu dùng vn như bị các hãng sx no dắt mũi vậy
@giotdang0810 Chuyện này nhỏ như con thỏ,k có gì hết,cứ chơi thỏa niềm đam mê cái đã
WAR phát :
E đi Raider hơn 1 vạn rồi dây côn chả thấy trùng :p
@Nguyễn Đàm Huy raider chỉ có mỗi cái xích nhanh chùng -_-, trăm cây phải tăng lại một lần @@
@heroviet56x Xe mới thôi bạn.xe mình 2k tăng 1 lần (xích zin và tự tăng )
hôm nọ có ông trong SG ông mang ra 3s mở ra xong ông nghe mấy thằng ktv bảo là không bao giờ có lỗi nên không ấy bảo do các antifan dìm hàng =))), mẹ ktv có bao giờ nó nhận lỗi xe hãng nó dởm à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019