Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

<Clip> Điều tra thực hư chuyện bố nồi Exciter 150 bóc ra bằng tay

BaoBinBeo
30/8/2015 3:43Phản hồi: 240
240 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

M4a1silent
TÍCH CỰC
9 năm
đúng là mình chạy ex nhưng vẫn sợ gặp mấy mem cuồng ex. xe lỗi như thế này thì bảo dìm,xe lỗi thì tự bỏ tiền fix. tháng cả hốn
svsg2013
ĐẠI BÀNG
9 năm
công nghệ đã có bước tiến mới trong việc tái chế giấy làm bố nồi, mạnh dữ
Hãy sáng suốt, đừng cuồn 1 cái gì quá mức. Bỏ cái tôi sang 1 bên đi. Mình cũng đang chạy 150. Thực sự bực mình. Đang đợi cách fix 😔
Bạn nào có dự định mua thì hãy suy nghĩ kỹ nhé. Khuyên chân thành những ai đang định đổi 135 sang 150 nhé
@huunghi810974 Bác này nói đúq ....mak bác khôq cân tìm cách fjx mak mjh hy vọq ae mjh phải lm lớn vụ này thỳ ya sẽ có cách cho mjh chứ im miệq rồi trấn an nkau như vậy la thiệt thòi la ae mih các bác ak.:mad::mad::mad:
@Quocnghia0225 Nhưng đây là vn. Chẳng ai đứng ra bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng đâu bạn ơi. Mình k có dư dã, tích góp mãi mới mua đc xe. Giờ phải để dành tiếp để sửa xe 😃. Đời quá phủ
@huunghi810974 Nhưq nếu có nkju nguoi phản ánh sẽ được thôi bác khôq ai bảo vệ mjh thỳ mjh tự bảo vệ mjh chứ làm um lên rồi báo chí nũa ya nó sẽ giãi quyết mjh thoy bác ak nếu ae nào có t150 thỳ cùq nhau dắt lên một thể coi nó tl ra s ak
Chia tay hay cưới e nó đây! T150..😔
missA
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Tuấn An 91 để tình hình xem sao mua về tốn tiền fix nữa
chuyện có gì to tát đâu mà mấy bác um sùm lên làm mất lòng ae thế 😆 Thật ra thì T150 bị lỗi này ai cũng biết thôi , chỉ là chiếc bị chiếc không 😃) nó có tỉ lệ nhưng mà tỉ lệ này khá cao 😃)
Có bác mua trúng chiếc bị lỗi thì bức xức nên kiểm chứng cho mọi người thấy , còn có bác hên thì mua trúng chiếc không bị lỗi hoặc chưa bị lỗi nên vẫn ko tin vào sự thật và vẫn thần thánh hóa chiếc xe mình yêu thích và 1 phần là dzo mình đang chạy không lẽ tự đi nói chiếc xe mình bỏ tiền ra mua nó cùi bắp , khác gì tự bóp dái =]]z sĩ diện của người vn nó là thế
minsun03
TÍCH CỰC
9 năm
ex có vẹo gì đâu , nếu hư lỗi mà ko khắc phục thì bán mua chiếc khác bình thường chứ gì mà cãi mệt
M4a1silent
TÍCH CỰC
9 năm
nghe nói tập trung lên town hả mấy bạn, khi nào đi vậy?
p/s inbox thôi nhen la lớn quá bữa đó town nó đóng cửa bỏ chạy
Hoang Mang Style 😕
Kính thưa mấy bác, chưa mua thì mình ko bít nói thế nào, mua rùi, nếu lỡ có bị thì cứ việc tìm cách sữa chữa thui, bản thân tui mà xem kĩ em nó 90% nội địa thì tui cũng chả lăn tăn vs nó, mua về rùi thì cảm giác vẫn là tốt, 1 cái xe mà mình làm chủ đc nó thì vẫn là 1 điều tuyệt vời, nếu là lỗi thì cứ đi thay thui, giận hay tức thì đc gì, cái gắn bó vs mình là cái xe mà 😔 ... cứ xoắn nhau chả đc gì đâu, nồi nó tệ thui để khi nào mòn quá đi mua nồi tốt về thay 😃 ...
Xe tui mua tháng 4, chay đc 8k3, vẫn ko thấy sao, chỉ tội sên đập gắp lẹt xẹt, hì
boycaonguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@M4a1silent mà tóm lại cảnh báo để làm gì,người chưa hư sẽ hy vọng mình sẽ ko hư,mà nếu có hư họ cũng phải bỏ tiền ra sửa, người đang hư thì họ có 2 cách 1 là bảo hành đc thì ko mất tiền, 2 là phải tự móc tiền túi ra....nếu cả ngàn xe đều bị thì họ tập hợp lại yêu cầu gây sức ép..............
M4a1silent
TÍCH CỰC
9 năm
@Malone Chỉ có bạn mới có cái suy nghĩ khóc lóc, hài ko tả dc. Con xe có lỗi phải fix ngay, chứ chờ tai nạn hả bạn. Thôi ko bàn, suy nghĩ mỗi người mỗi khác, chẳng qua chỉ là cùng thích 1 con xe.
M4a1silent
TÍCH CỰC
9 năm
@boycaonguyen Cảnh báo để có bị hư thì biết nhiều người cùng bị suy ra lỗi sx gây sức ép cho hãng fix ngay model này và Các model sau ít lỗi hơn.
anhquocfn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nhoc7389 nay được nhiêu rồi bạn, chạy ok ko?
Xe minh
Xe mình vừa qua 4000 là bị 😔, mỗi ngày mình đi 55km
vession
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huunghi810974 Mình đang định 4k đi bảo dưỡng tổng quát, ác có cái là xe mình mua tiệm không được bảo hành nên gì củng phải tốn tiền. Mình nghĩ đi xe côn tay phải bảo dưỡng thường xuyên chăm lo cho xe, một số người chạy đã đời xe sao để vậy mình thấy thương dùm con xe cho người đó trúng phải thằng chủ chỉ biết chạy và ảo tưởng
M4a1silent
TÍCH CỰC
9 năm
@vession what? ko có sổ bảo hành hả bạn?
Malone
TÍCH CỰC
9 năm
không biết có thông minh hay không nhưng rảnh rỗi kiếm đủ trò làm đủ mọi cách làm người khác chán nản hay cười trên sự đau khổ của người khác mặc dù chẳng hề thân quen lại là 1 trò giải trí đấy, tuy nhiên đó chỉ là trò giải trí của những kẻ tiểu nhân hoặc là lũ con nít 😃
chiếc xe chẳng có gì tội tình vấn đề là ở con người nhưng có 1 số người dùng chiếc xe để thể hiện tính cách và dùng nó để hạ nhục lẫn nhau coi đó là 1 thú vui tiêu khiển
playboom
TÍCH CỰC
9 năm
Thôi tui đi ra,chắc bác thớt cũng nên xóa luôn thớt này và coi như ko có gì thì hơn,ngày xưa rai có vụ rỉ khung sườn mà thấy ae người ta hô hào đến nỗi su phải sơn lại,còn giờ vô thấy mấy bác kiểu này thì ya mừng lắm,giống như hôm bữa tui đi đường có ông nội kia wa đường té ngay trước mũi xe tui,thấy máu ra nhiều tui chở đi bv,bv ko rõ đầu đuôi tưởng tui gây tai nạn nên bảo vệ giữ xe lại gọi công an tới giam xe tui chờ tới lúc xác minh xong mới thả,lúc đó dù bực thật nhưng xong việc vẫn cảm thấy ko hối hận,có lẽ bác thớt giờ đang tâm trạng thế "làm ơn mắc oán"
angelsun
TÍCH CỰC
9 năm
@playboom thôi cứ lạc quan đi bác. Hôm ấy ông đó mà đi luôn chắc tới giờ bác vẫn chưa lên đây cmt được đâu. 😁 . Bởi v ở VN muốn giúp người mà sợ đủ thứ, sợ lừa gạt, sợ giúp xong còn bị làm khó :oops:
playboom
TÍCH CỰC
9 năm
@angelsun Thôi về thớt của ae mình cho lành :|
playboom
TÍCH CỰC
9 năm
@angelsun Thôi về thớt của ae mình cho lành :|
missA
ĐẠI BÀNG
9 năm
@playboom bác thớt làm clip để ae biết đằng này một số người phản bác ý kiến hiazzz thật
P
Đại ca tha em, xe em chưa bị thì e nói chưa bị. Đọc giùm cmt ở trên xem em có phản bác gì anh thớt k @@
Anh em nên sáng suốt đòi quyền lợi cho mình. Chạy xe hơn 50tr ma bố thế này thì lỏm quá. Odo 15k km chắc banh luôn cục máy
@pipopi Banh thì k banh rồi,bạn cường điệu hóa quá rồi đó,có xe 15.000 rồi vẫn bình thường nhé bạn,nếu ở sg sáng mai bạn có thể chiêm ngưỡng cùng team 150 sài gòn
@Trau bo Nếu bạn là ng chạy qua nhiều đời ex, đến đời 2015 bác sẽ thấy nó lô lô kiểu nào? Nhìn thấy ham, mà sở hữu nó thì cảm thấy nó tệ cỡ nào.
Ps: chiếc ex mình mua từ hồi ex mới ra đc 1 tháng. Đừng nói mình chưa có xe nên phán như đúng rồi.
@pipopi Vì bạn thấy lô lô nên mới đổi xe khác và có ác cảm với ex 150,mình chỉ dám khẳng định là có xe đi 15000km rồi k bị banh máy như những gì sự ác cảm của bạn nói ex 150 bị banh máy.Ex 150 k tốt như mong đợi,nhưng k quá tệ như nhiều lời đồn
theo mình nghĩ thì các bạn đừng quá kỳ vọng nhiều vào 1 con xe nội địa hóa đến 90% làm gì cả. nó chỉ đến vậy thôi. còn các bác cho rằng nó ko đúng với giá trị thực của nó thì buộc phải hỏi mấy ông chính phủ ấy. cho xe nhập vào xem xem bọn trong nước dám làm ăn hỗn láo như vậy không chứ chưa nói nó chết hẳn luôn. tốt nhất sống đơn giản cho đời thanh thản các bác ạ. cảm thấy nó tồi không mua nữa. chỉ có động thái đó là rõ rẹt nhất với nsx thôi. còn kêu than thế này như kiểu mỗi đốt inox thôi. hàng trăm hàng triệu người than honda phò nhưng nó vẫn là thằng số 1vn về xe máy đấy thôi. bao nhiêu bái báo, clip nói honda phò mà vẫn tnhà nhà honda người người honda =))
Kỳ vọng thì k nhiều vào chiếc xe này. Nhưng tính khấu hao ra thì không biết tính sao nữa. 😔
Cám ơn góp ý các bạn, thật ra khi up clip lên cộng động mạng thì kiểu gì cũng có 2 luồng ý kiến, ng thì nghĩ tốt, ng thì nghĩ xấu, cái đó chắc ko tránh đc, nhưng hiện nay clip của mình thì số nghĩ tốt nhiều hơn số nghĩ xấu nên mình thấy hài lòng với công sức bỏ ra.
Nghĩ đến mấy vụ triệu hồi xe lỗi ở nước ngoài mà thấy nản cho chúng ta quá các bác ah.
Lễ 2.9 sắp tới rồi,chúc toàn thể ae biker mọi miền tổ quốc vui vẻ hp bên gia đình và người thân
Dành dụm gần đủ lúa thì lòi ra cái vụ chất lượng lá côn quá tệ.Thật tình là thích lắm mà theo dõi tinhte 8 tháng từ ngày em nó mới ra thì thực sự những người dành dụm từng đồng để mong rước em nó vào lúc em nó kịch giá như bây giờ như mình thật sự phải suy nghĩ lại.Mong là có bác nào sở hữu em nó mà làm nhà báo viết giùm anh em 1 bài tổng hợp các lỗi của em nó cho thằng YMH thấy để mong là nó fix nhẹ nhẹ ở các phiên bản tem về sau cho người tiêu dùng VN được nhờ...
Ntn ae nho ad cua tinh te kien nghi yamaha xem the nao. thoi if diem nay thi thanh vien tinhte can nhat la y kien cua ad tinhte kien nghi len nguoi ma co the tra loi các thac mac neu tren

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019