ClockworkMod Recovery cho Android là gì và sử dụng nó như thế nào?

silut7
14/6/2012 5:4Phản hồi: 317
317 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chỉ xài mấy cái chính thoai 😁
Bài viết rất hay.thanks bạn

Sent from my GT-I8150 using Tinhte.vn
valongtano
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn cho hỏi dùng CMW này để cài lại bản stock rom luôn có được không hay phải dùng Odin để cài stock rom?
Cài được cả bạn ạ.chịu khó search có hướng dẫn đầy đủ mà.

Sent from my GT-I8150 using Tinhte.vn
tt97it
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks đã chia sẻ bài viết rất hay,
À cho mình hỏi chút mình có thử phân vùng cho thẻ nhớ = CWM có ổn cho link2sd ko?
Vì cái thẻ nhớ của mình thử đủ tool, đủ kiểu phân vùng trên window7, chuyển sang xp vẫn không thể nào chia được cứ chia xong cắm vào nó lại thì phân vùng ext lại trở thành 1 phân vùng chưa được format.
Hôm nọ may mắn làm được ở cái thẻ 4G nhưng cái thẻ nhớ 8G làm không được luôn @@ chẳng biết tại sao lại vậy
mayhayrui
ĐẠI BÀNG
12 năm
thank bạn
máy mình là sky a760s , ICS 4.0.4 mình muốn cài CWM xong rui cài lại ROM gốc của nhà sx mà không biết tìm ROM gốc nó nằm ở đâu??? bác nào cao tay chỉ em với, càng chi tiết càng tốt./..!
cái cwm này có bắt buộc cài theo android version bao nhiêu ko vậy bạn? mỗi máy có 1 cwm riêng hay xài chung vậy bạn?

mình thấy trong topic này: http://www.tinhte.vn/threads/1410239/
có bản CWM English sau:
rồi cài vô mà không cần root, vậy mọi máy đều cài được cái CWM này hay chỉ có 1 mình máy Mobiistar S01 cài được thôi vậy bạn?
máy K-Touch W619 cũng dùng bản CWM English 619:
http://www.tinhte.vn/threads/1271058/
CHo mình hỏi, muốn gỡ bỏ cwm khỏi máy thì làm thế nào? Mình dùng máy sky a840s
silut7
TÍCH CỰC
12 năm
@trung_tinhte bạn phải có file recovery.img gốc của máy mới xóa được 😃
@silut7 bác hd cụ thể hơn được k? mình mới dùng androi gà lắm
@trung_tinhte Trong Rom stock của nhà sx đã bao gồm stock recovery. Bạn up lại rom stock là sẽ trở về tình trạng ban đầu - đồng nghĩa với việc bạn gỡ bỏ CWM Recovery khỏi máy.
Bài viết rất tinh tế,mình đọc mấy bài nhưng bài này giúp mình hiểu dõ vấn đề nhất.
Thanks chủ thớt nhé.

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
Mình mới mua máy SAMSUNG DUOS S6102, có đọc vài bài hướng dẫn root máy nên cũng "ngứa tay" làm thử nhưng... lỡ tay xóa mất vài chương trình mặc định sẵn trong máy và cũng xóa luôn file recovery trong titanium backup. 😔 ...... Giờ muốn mang máy đi bảo hành nhưng unroot lại đã mất những chương trình lỡ gỡ 😕.......Vậy có được bảo hành không mấy bạn? Nếu không thì dùng cái CMW trên có phục hồi lại được những chương trình của máy như lúc mới mua không? Mọi người biết thì giúp mình với.huuuuu
Bài viết hay! Nhưng sơ sài quá!
Có pro nào hướng dẫn giúp build recovery từ source CWM không! Bởi vì hiện có rất nhiều loại android device, tác giả CWM không thể build hết cho anh em được, nên có hướng dẫn để anh em tự build ecovery từ CWM cho máy mình là phù hợp nhất.
Thank!
@softxxx Mình đánh giá bài viết này thuộc dạng rất tốt. Còn mong muốn của bạn chưa thuộc phạm vi bài viết này vì đây là bài viết giúp thành viên hiểu recovery - custom recovery là cái gì, dùng như thế nào.

Bạn có thể tìm hiểu ở đây để làm được cái bạn mong muốn:

http://www.twobitcoder.com/?p=158
dhnguyen89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Zanr Zij đồng ý với bạn.
Mình dùng cwm backup tình trạng máy hiện thời, sau đó dùng cwm restore file đã backup trước đó mà sao máy ko về như tình trạng đã backup vậy?
quá trình backup và restore ko có vấn đề gì?
Bác chủ thớt cho hỏi download CWM ở đâu và cách upgrade / downgrade như nào.

Cái CWM của mình không nhận thẻ nhớ.

Cám ơn nhiểu.
mashi
ĐẠI BÀNG
11 năm
khi mình recovery để up rom cook nhưng ko thấy được file zip trên thẻ nhớ là sao nhỉ, mọi người ơi giúp mình với....(mình xài Xperia Sola đã unlock bootloader và root) thanks nhiều nhiều nhé
mình xài CWM Touch luôn, vừa chọt được, vừa bấm được nếu ko thích chọt...:p
pimpim
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cái 1 phần mến o chế độ recovery , giò muốn gở bỏ thí làm sao
thanks cụ chủ nhé, bài viết rất hay.
cho mình hỏi chút khi cài đặt thành công CWM thì CWM sẽ đè vào stock recovery(đi theo máy) hay sao hả cụ? việc truy cập vào nó có khác gì so với truy cập vào stock recovery.
mọi người ơi ! mình hỏi cái ! mình cài clockworkmod vào recovery thì cái con android bị nằm ngang !và có cảnh báo chấm cảm đỏ chỉ thẳng vào bụng con android ! và không thao tác đc gì với nó ! ai biết khắc phục lỗi chỉ giùm với
dhnguyen89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huychinh91 Đây là stock recovery rồi, nhấn phím menu để hiện menu recovery ra là ok.

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
quygia2
ĐẠI BÀNG
11 năm
chủ đề này cực hay, bổ ích và nhiều câu hỏi hóc búa đáng để theo dõi, phải nghiêng cứu chủ đề này thật kỉ va nghiêm túc trước khi có ý định cài cwm và cài rom cook cho cái máy china noname với mác note của thằng em, lên cao cho các newbie thấy nè...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019