Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Có 6 triệu nên mua điện thoại nào?

ducnguyen1243
8/5/2011 4:36Phản hồi: 21
em mới thi đậu nên được ba mẹ thưởng cho 1 cái dt tầm cỡ 5-6 triệu, em đang phân vân giữa 1 e iphone 3G 16G, 1 em ToshibaTG01 và 1 em HTC HD2. Tất cả đều là hàng 2-hand . MOng các bác tư vấn giúp, e là dân mới, nếu đăng lộn nơi thì xin các bác thứ lỗi cho. Cảm ơn các bác nhiều 😃
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lg optimus 7. Hoặc ip 3GS. Đừng mua 3g
cảm ơn bác, e thì chưa xài qua wp 7 nên chưa biết ra sao... vậy bác cho em hỏi luôn ip 3GS vs HTC HD2 hơn kém nhau về điểm nào và sự lựa chọn tốt nhất ạ...( đã từng xài qua ip3Gs của thằng bạn, HTC HD2 thì chưa) 😕 :p
Hd2 đi bạn , ok lắm . còn ip3gs chưa xài nên ko bít thê lào
Ip3gs : 3,5'' hvga,camera 3mp,ko Flash player,Cpu 600mhz,256mb RAM.Con lai deu ok.
HTC HD2: vua rom cook,co the chay Android,WindowsPhones7.4,3'' Capacitive touch screen WVGA multitouch.5mp with Led flash,HD video.Cpu 1ghz.Neu hay voc vach thì nen xai HD2,ko thi IP3GS
Ồ, cảm ơn các bác đã tư vấn giúp em, nhân tiện các bác cho em hỏi giá HTC HD2 hàng 2-hand khoảng bao nhiêu ạ! Em ở Vĩnh Long lận, có cửa hàng có con ip 3G 16GB thì 6t, họ nói HTC HD2 thì phải lên tp nhập hàng về lận, giá cũng cỡ đó, như vậy có đáng mua không các bác .... 😃 😕
3G 16gb cũng còn có 5t ah. Đừng mua 6t lỗ. Mà cũng đừng mua vì sẽ thất vọng đây. Mình thì hem thik hd2 vì nó thô quá với lại thik iOS hơn
Em thật sự cũng là một fan của Bác Steve Job,đây là lần đầu tiên xài smartphones mà em lại thích vọ vạch, cài nhiều phần mềm hơn nên không biết lựa chọn máy nào cho hợp ý, thấy HTC HD2 chạy multiOS cũng tuyệt, mỗi tội pin yếu quá... Mà giá của nó thế nào các bác nhỉ, em túng quá, không biết lựa chọn sao cho hợp lý cả... 😢
buidai68
ĐẠI BÀNG
13 năm
trong 3 em này HD2 ngon nhất, bạn cũng có thể xem qua lựa chon XT800w bán trên mục rao vặt của diễn đàn, cũng ko phải là 1 lựa chọn tồi đâu.
Nếu phải mua HTC HD2 thì mua con nào bác, hàng T-mobile hay hàng thường và giá cả nó như thế nào.... (hàng 2-hand cũng được) 😕
ted9090
TÍCH CỰC
13 năm
trong 3 con trên thì chọn HD2 đi bác, có nhiều ưu điểm hơn 2 con kia, TG01 thì cảm ứng điện trở miễn bàn rồi, iphone 3g 2nd hand thì khó kiếm hàng tốt với không tốt bằng HD2. Thấy mấy bác bảo hay nên mua HD2 bản quốc tế, dễ up room hơn, 2nd hand thông thường hình như khoảng 8tr, lâu lâu mới thấy có người rao 7tr5. Hay xem thêm LG Optimus 7 chạy winphone 7 (khuyết điểm là chưa có nhiều ứng dụng thôi)
hd2 hoặc là dt khác 3 con trên
Thấy các bác đa số vote cho HTC HD2 nhiều quá => Quyết định tậu 1 em HTC HD2 về. Đây là lần đầu tiên em post bài nên cũng xin chân thành cảm ơn những ý kiến đóng góp, tư vấn của các bác giúp em ạ, chúc sức khỏe các bác và diễn đàn tinhte ngày càng lớn mạnh hơn, thân :giggle::happy::twins: 😃
Nên mua HD2 mà nghịch cho sướng bạn à 😃

3GS mạnh hơn ở khoản App & Game đó bạn, còn HD2 thì tuy chạy WM song có thể cài Android & Win Phone 7 để nghịch cùng với khả năng tùy biến dễ dàng nên cho đến giờ tuy là sau hơn 1 năm ra mắt nhưng vẫn được nh ng lựa chọn :p

Mua bản thường là bản Quốc tế dùng ổn định hơn :p
Chị LIENHUONG biết nhiều quá, cảm ơn đã tư vấn giúp em, em thấy HTC HD2 không là sự lựa chọn sai lầm,hjhj. Chúc sức khỏe chị, thân :eek:
anphazero
TÍCH CỰC
13 năm
:p Con đó ngon mỗi tội Pin cá kém chút
Thuc ra ko thik HD2 lam.co dk nen mua Desire hoac may con Galaxy tam trung
thật ra em không thích samsung cho lắm, kiếu dáng cũng nữ tính quá, không hợp với em :p. Còn HTC Desire cũng ok lắm, nhưng em lại thích chạy multiOS như HTC HD 2 để vọc cho đã.:eek: DÙ sao cũng cảm ơn bác 100%handssome đã tư vấn giúp em,hjhj :dance:
à, mấy anh chị cho em hỏi HTC HD 2 có thể cài ƯM 7 song song với Android không và bản rôm Android tốt nhất dành cho nó ạ, thanks các anh chị nhiều, thân 😃
Van de cai 2 hdh tren cung 1 dt thi minh chua ro.Ban chiu kho wa box Android co bai hd cu the lam
oh, thanks bác 100%handsome nhìu :p

---------- Post added at 08:31 PM ---------- Previous post was at 08:27 PM ----------

sẵn tiện các bác cho em hỏi chỗ nào bán HTC HD2 hàng 2-hand uy tín với chất lượng ở tp HCM ạ, thanks các bác nhiều 😃
bodies
ĐẠI BÀNG
12 năm
HTC Google Nexus One cũng là 1 lựa chọn hay, em này máy xách tay new 100% tầm 6t5 bác mua em này vọc khá ổn ! kiểu dáng đẹp nhiều rom !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019