Có ai xài qua Rokinon 85 1.4 thì cho e hỏi 1 tí

22/1/2014 16:16Phản hồi: 4
Em mới mua con Rokinon 85 1.4 về....khi em gắn vào con D7000 thì khi e quay tay khẩu độ về 1.4 thì trên body lại báo là f3 ....vặn đi vặn lại thì nó vẫn là f3 .....e đang lăn tăn không hiểu là máy báo sai hay sao .....em coi report của nhiều sư huynh đã xài con này trên vnphoto rồi nên đặt câu hỏi này để mong được các sư huynh chỉ dạy ^^.....thanks for reading ^^
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

loại ngàm bạn dùng là loại gì

nếu ngàm thường kô có chip báo nét thì độ F báo trên máy chỉ dựa theo lượng sáng đo đc

còn có chip báo nét thì có nhiều loại chip, loại chip v1 kô hỗ trợ, chỉ tối đa xuống f2.8 thì phải

vậy khả năng nếu dùng ngàm gắn chip báo nét thì chip bạn đời cũ, kô hỗ trợ độ mở khẩu lớn hơn F3 trở lên

chip v6, v8 thì hỗ trợ ống có độ mở F1.2, F1.4
bạn ở đâu vậy ??? nếu ở tphcm thì cho mình mời cafe bạn coi dùm mình cái T_T....mình mua từ mỹ về nên cũng ko rành các loại chip như bạn nói T_T....chỉ bít là chụp ra ko hơn 1.8 bao nhiu T_T
mình ở Hà Nội thôi

con của bạn là con đời báo AF à, mình cứ tưỏng nhầm con MF cũ cũ nên mới có chuyện ngàm có và koo có chip báo nét 😆

còn vụ chỉ hiện tại F3 trên body thì có thể do em nó tương thích vớic các đời D700 trở lên nên có thể báo khẩu sai trên body với các body tầm trung trở xuống

đôi khi giống như ngàm MF, nó cũng báo khẩu sai, đo sáng sai,

mình dùng các ống MF - lấy nét tay - đều đa phần báo khẩu và lấy nét sai, có ống khẩu koo báo chỉ hiện f0

còn ko hơn 1.8 ý bạn la là về gì ? nét ? xoá phông ? ánh sáng chụp tối ?

dòng này hình như đc tạo cho dslr quay phim thì phải nên mới dùng lấy nét tay
buihungkb
TÍCH CỰC
9 năm
Phán như thánh 😆 vô menu setup non cpu lens là được nhé, báo khẩu, đo sáng ầm ầm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019