[Cơ bản] Hướng dẫn đồng bộ danh bạ trực tuyến với Google cho dòng máy Nokia S40

Trung Dt
29/11/2009 8:34Phản hồi: 96
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lebalam87
TÍCH CỰC
12 năm
sao không dùng ovi
các ban oi. muôn sync danh.ba lên google bang cach này thì làm.the nào? nokia s40, thank!
tomyduc
TÍCH CỰC
12 năm
Mình sync thành công cho con x2 -01 có điều nhiều danh bạ ko vào máy ( có lẽ máy này quản lý danh bạ kiém danh ba nào dài y như rằng ko sync đc.bb hơn nokia ở điểm này dù máy đời thấp n quản lý danh bạ quả là vô đối )
Hiện tại sài cả con s2 n ko ưa danh bạ bằng bb
@tomyduc VẬY LÀM THẾ NÀO ĐỂ TẤT CẢ CONTACT VÀO MÁY ĐƯỢC THẾ BRO???
con nokia asha 200 sao ko tìm thấy chỗ Personal config. sett nhỉ
id@wn...
TÍCH CỰC
12 năm
@bat2681 Dang có thắc mắc giống bác này. Bác nào cài được cho em asha 200 hướng dẫn minh nha.
mình làm theo cách của bác chạy ok rùi nhưng tới 55% là nó báo lỗi "data transfer not possible"
các bác có thể chỉ cách mình sync contact từ gmail sang ovi được không?
máy mình hoàn toàn trống
sync từ mail về đc có 50 số thôi
tất cả là 235 số do mình sync từ con bb lên mail và giờ muốn lấy xuống con nokia mà đc có 50 số
ai đã làm thành công thì giúp mình nhé
mình thực hiện trên nokia 3110c và sony k800i (kết quả như nhau)
máy mình hoàn toàn trống
sync từ mail về đc có 50 số thôi
tất cả là 235 số do mình sync từ con bb lên mail và giờ muốn lấy xuống con nokia mà đc có 50 số
ai đã làm thành công thì giúp mình nhé
mình thực hiện trên nokia 3110c và sony k800i (kết quả như nhau)
loyal
ĐẠI BÀNG
12 năm
em xoá hết danh bạ trên máy. em cho tải từ google về một chiều không được, mà để 2 chiều thì nó xoá hết trên google.làm sao đây
@loyal có nghĩa là giờ bạn mất hết danh sách rồi hả
lên gmail khôi phục lại danh sách rồi đồng bộ lại xem
loyal
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình vào gmail restore lại thì còn may quá. cho đồng bộ về điện thoại thì chỉ được 50% vào gmail xem lại thì phần còn lại nó chuyển vào other contact. do cái account mail này mình chỉ dùng để lưu danh bạ nên trong other contact không có linh tinh. đồng bộ lại thì về đủ. cũng có trường hợp nó không chuyển vào other contact thì đồng bộ lại lần nữa

theo ý kiến chủ quan, thì nên tạo thêm 1 groups nữa và copy danh sách vào group này. như mình xóa hết danh bạ trên điện thoại cho đồng bộ thì nó xóa danh sách trong my contact mà trên group nó còn, với lại lỡ khi thằng google dở chứng không restore được, hoặc là nó chép vào other contact mà cái other contact nó lu xù bù thì mình cũng dễ lọc ra hơn
mình ko hiểu lắm
như mình thì thi thoảng cắm đt vào máy tính backup như vậy cũng ko lo mất danh bạ
còn ko thì lấy danh bạ trên mail về để ở máy tính nhớ gg nó ko cho restore thì có cái mà copy lại (cần giữ những cái quan trọng là đc rồi @@)
Bài viết rất bổ ích, nhưng cho mình hỏi, mình dùng N110 mới ra, syn thì được có 40/809 số là sao mặc dù máy báo đã syn thành công.
Trong khi làm mình không làm được phần "Kích hoạt tài khoản này bằng cách chọn Options > Active" nhưng máy vẫn ok cho syn
Chủ thớt trả lời giúp mình nhé, mình đang rất cần, máy cũ thì hỏng rồi mà máy mới lại không làm được không biết làm thế nào.
Thanks!
@Thang Mini mỗi lần sync đc 50 số bạn sync tiếp nó sẽ cập nhật tiếp
có thể máy bạn sync tối đa 1 lần đc 40 số thôi
thử sync tiếp đi nhé
Cám ơn bác hungdylan, hôm nay tôi cũng vừa nghiệm ra điều này xong. Làm có mỗi ... 21 lần là xong. Mệt ra phết
@Thang Mini share vô tư share thoải mái @@
mình sync vào con 5130 mất 2 ngày mới mò ra 😔(
sửa lại danh bạ 238 số mất hơn 1 ngày (vì trên mail sắp xếp họ tên khác)
Minh co cach khac la sao luu voi the nho, khi nao can thi khoi phuc la duoc. Bac chu topic cung no tieng anh qua tieng viet k xai xai tieng anh roi chi dan lam ruom ra them co lam cung kho khan.
Than.
bài viết hay..em dùng C3 đả làm thành công...thks bác nhiều
@qknguyen bạn quote thì nên xoá ảnh đi cho page đỡ nặng nhé
mình làm 4 5 lần mới xong @@
@qknguyen bác c3 làm được hả tui 302 mà làm không được bac chỉ tui cái đi, có cần down phần mềm về không
@Gone10051994 dùng chức năng đồng bộ trên máy thôi bạn nhé
làm đi làm lại sẽ đc
mỗi máy sắp xếp menu 1 kiểu nên cũng khó hướng dẫn bạn
mình dùng 3110c nên cũng ko giống của bác chủ topic đâu nhưng vẫn ngon lành
mỗi lần đc 50 số sync 5 lần đủ 224 số @@
hi các bác !!! trên giao diện C3 hơi khác tí so với trong hình!!! các Bác làm theo y như vậy là được...nhớ là phải tét GPRS cho thông suốt,tài khoản gôgle còn xài được nha!!!
@qknguyen haizzz, thiệt là tình mà, làm xong hết rồi đang sync cứ 0% hoài, nó báo lỗi không thể kết nối, mà mình lên web rầm rầm, trong phần chọn đồng bộ với PC hay sync thì máy t không có, mình có sao lưu vào thẻ nhớ được nhưng để khai thác hết hiệu suất của máy nên phải học, sẵn đây bác nào pro chỉ cách thông GPRS kái symbian nên cũng dễ chỉ mà
😁,:D:|
othelo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao mình làm không thấy báo lỗi gì mà sync không hết địa chỉ trên gmail nhỉ, đã làm 10 lần rồi. Có ai biết chỉ mình với. Nokia311
Minh dùng e71 lam như hướng dẫn mà nó cứ bảo địa chỉ máy chủ sai. Xin tư vấn gửi về mail phong051181@gmail.com
redcow
TÍCH CỰC
11 năm
@phong051181 Tại thời điểm này đang bị lỗi thì phải bạn a. Hqua mình còn đồng bộ đc mà hnay làm liên tục báo lỗi, lúc thì báo lỗi máy chủ, lúc thì báo lỗi hệ thống
@phong051181 Tôi dùng cách này cho E72 rất tốt, chắc E71 cũng vậy. Về cơ bản thì chỉ khác 1 chút so với S40 thôi.

Các bước tiến hành như sau:
Bước 1: vào menu Syn như sau:
Menu > Ctrl. Panel > Phone > SyncBước 2: bấm Option chọn New Sync ProfileBước 3: chọn Start và khai báo các thông số như sau, lưu ý nhập chính xác nhé
- Profile Name: Google Sync (bấm Next)
- Server Version: 1.2 (bấm Next)
- Apps. in Sync: chỉ đánh dấu vào ô Contacts thôi (bấm next)
- Contacts database: contacts (chính xác nhé, kô viết hoa chữ nào cả, nếu không nó sẽ không đồng bộ được, bấm next)
- Data bearer: Internet (bấm next)
- Host Address: https://m.google.com/syncml (https nhé, mặc định là http, bấm next)
- ServerID: Google (chính xác luôn nhé, chữ G viết hoa, bấm next)
- User name: nhập đầy đủ địa chỉ email của bạn (ví dụ: abd@gmail.com, bấm next)
- Password: password của địa chỉ email abc@gmail.comBước 4:
Bấm YES để khởi động cấu hình Syn mà bạn vừa tạo. Google Sync sẽ là Profile chínhBước 5:
Bấm Options > Synchronize
Điện thoại sẽ bắt đầu đồng bộ với danh bạ của gmail. Mặc định sẽ là "Both ways", nghĩa là danh bạ của điện thoại và gmail sẽ giống nhau, cái nào thiếu sẽ tự bổ sung.

Lưu ý: mỗi lần bấm Synchronize thì chỉ Syn được 50 tên, bấm Syn tới khi nào đủ danh bạ thì thôi.
Nguồn: http://www.tinhte.vn/threads/1036476/

Lưu ý: Nếu có bị lỗi bạn chú ý 1 chút trong phần Contacts sync settings >Database in phone> Chọn: C:contacts.gdb (contacts nhé, không fai Contacts)
Đây là kinh nghiệm cá nhân thôi 😃
Tình hình là dùng smartphone quen rồi đến thời điểm khó khăn bán máy đong gạo nhưng đồng bộ mãi cái danh bạ về con máy nokia 6131 (s40) mãi bằng cách này không ổn chỉ có thể đồng bộ được có 78 số ( cũng đã đồng bộ nhiều lần nhưng không có kết quả ) trong khi danh bạ trên gmail là 733 số. Sau khi lọ mọ một thời gian làm theo cách này thấy Oki:
1.Cài pc suite của nokia
2.Cài lại office đầy đủ để có outlook ( trường hợp dùng bản ghost lược bớt outlook trong bộ office)
3. Cài GO Contact Sync Link ở đây ( đọc thêm ở đây ) để đồng bộ gmail với outlook
4.Kết nối nokia với máy tính thông qua pc suite bằng bluetooth (laptop) hoặc cáp dku (giờ tìm cáp khó hơn là kiếm cái laptop)
5. Dùng pc suite để đồng bộ contacts từ outlook sang phone.
@kienseed Cách của bạn này cũng rất tiện trong trường hợp Google server bị lỗi.
Nhưng mà dùng bản GO Contact Sync mới nhất thì ổn hơn, link: http://sourceforge.net/projects/googlesyncmod/?source=dlp

Tham khảo từ http://www.tinhte.vn/threads/681825/
Hình như còn nhiều cái khác nữa thì phải

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019