Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Cơ bản] Hướng dẫn đồng bộ danh bạ trực tuyến với Google cho dòng máy Nokia S40

Trung Dt
29/11/2009 8:34Phản hồi: 96
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đánh dấu bài này đã 🆒
Hung Thao
ĐẠI BÀNG
10 năm
Rất may là đã thành công. Mỗi lần nó đồng bộ có 50 danh bạ. Nhưng đồng bộ nhiều lần thấy cập nhật thêm. Thế là quá tốt rồi!
Hung Thao
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hoá ra cứ đồng bộ liên tục là đầy đủ hết danh bạ các bác ạ. Quá tiện dụng!
Đánh dấu khi cần 😃

Gửi từ mobiistar touch Bean 402s của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
binhminhsom
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giờ Google ko cho đồng bộ nữa hay sao mà mình đồng bộ nó toàn báo địa chỉ máy chủ sai. hic
Trước đây mình làm theo hương dẫn thì được. Mấy hôm nay đổi Pass mail. Vào đồng bộ danh bạ không được.
Xóa. Làm lại từ đầu. Khi đồng bộ, chờ 1 lúc thì máy báo. Không thể truyền dữ liệu. Kiểm tra kết nối dữ liệu. Mình đang thao tác trên Nokia 515.
Mong các Bạn chỉ giúp.
Cho em hỏi điện thoại Nokia 206 sync ntn :v, khi đang sync 0% nó luôn báo lỗi "Data transfer not possible. Check data connection". Trong khi lướt mạng vẫn ok
@satophan Google không hỗ trợ nữa, giao thức này đã lỗi thời rồi.
https://support.google.com/a/answer/2716936?hl=en
ilovepiaggio
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thaiyen Vậy có còn cách nào để đồng bộ con s40 vẫn chạy tốt này không bác
@ilovepiaggio Mình đã thử đủ cách kể cả cách họ dạy trong quyển hướng dẫn mà vẫn không thành công. buồn ghê! Giờ cứ phải lưu lại danh bạ bằng tay vậy... từ từ làm cũng xong 1000 số thôi...
Bạn ơi còn cách khác để đồng bộ danh ba nữa ko. Híc ko hỗ trợ nữa thì biết làm sao bây giờ
Mình thấy với chiếc Nokia 515 thì có phần hướng dẫn sử dụng chép dữ liệu từ máy cũ qua em này bằng bluetooth rất đơn giản đấy các bác. Tuy nhiên do bận quá, chưa vọc chưa thử nên chưa báo cáo được gì...
Bạn dùng ứng dụng của bên thứ ba www.phonecopy.com để đồng bộ danh bạ từ google. Mình dùng cách này trên Nokia 515 ok. Khi bạn tạo tài khoản trên phonecopy xong, sẽ có hướng dẫn cách cài đặt cụ thể.
@thanhhoa Cảm ơn bạn rất nhiều! Để mình thử xem rồi báo cáo lên đây nhé!
@Shaigp Mình có cài đặt trên Nokia 515 ok, chỉ có điều với tài khoản free thì phonecopy chỉ cho tối đa 500 contacts thôi. Hình ảnh cài đặt bạn tham khảo ở đây nhé. Chúc vui!
Tks ban da chia se
Bài hữu ích
Nokia Pc suite lưu hết vào ổ cứng cho nhanh.
Ca
Cách này dân mờ k làm đc đâu
leetrung2012
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cho hỏi các dòng máy nokia mới như 215, 222, 225, 130...có màng hình tương đối lớn 1,8" đến 2,8" nhưng cái danh bạ chữ của nó nhỏ quá, có cách nào can thiệp vaò phần mềm của máy để có cỡ chữ thật lớn để cho người già dễ sử dụng ko?
có bác nào biết cách coppy danh bạ vào nokia 105 k? danh bạ e có 2k số, muốn dùng thêm 1 cái cục gạch mà k biết copy danh bạ kiểu gì
thikmeo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác thử cài app Super backup trên android=>back up=>lưu file contact dưới dạng đuôi .vcf=>copy .vcf vào s40 bằng pc/laptop

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019