Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[CƠ BẢN] Hướng Dẫn Nâng Cấp/Hạ Cấp(6.x) FW IP 4 - 4S - 3gs - 3g -- WORLD / LOCK

thanhtung6868
11/7/2011 10:24Phản hồi: 3.135
3.135 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TaiBB8320
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có bác nào giúp mình tí mình cảm tạ rất nhiều 4 mình khi nhận về đã là 7.0.4 rồi mà lại là lock AT&T nữa nên không xài sim ghép được lại không có SH mong chờ cao nhân giúp xuống lại để có thể xài sim ghép để nghe goi . Số của Mình 0966880055
trankien22
ĐẠI BÀNG
10 năm
@TaiBB8320 máy b lên 7 thì bb bị bâng lên 4.12 rồi, mua code thôi chứ hạ đc xuống 6 cũng cha có tác dụng j
TaiBB8320
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đã mua code rồi nhưng khổ là mấy nầy la mấy thế nào không rõ nữa mà cửa hàng không mua được mới đau chứ giờ có cách nào hạ 4.12 xuống không. Các cao nhân ơi giúp mình tí
4s mình dính Icloud , đã up lên 7.1 mình muốn trở về bản 7.0.1 hoặc 7.0.4 hoặc 7.0.6 nhưng bị dính lổi 3194 fix lổi 3194 thì lại bị lổi 3014 . giờ phải làm sao . bị icloud có hạ fw đc ko , em còn mơ hồ về ios lắm . em cám ơn . giờ mình muốn đưa về 7.0.1 or 7.0.4 thì phải làm sao . vì về 2 bản đó thì unlock đc icloud . mình đã làm đc trên máy 4s chạy 7.0.1 . cám ơn
@vvvvvv chào các bác. trước e cũng có dung ip nên cũng có kinh nghiệm về restore , jailbreak....... nhưng lâu quá ko dùng mà ông anh nhờ nên hỏi lại các bác chút.
máy ip4 quốc tế đang ở 4.1.3 e kiểm tra shsh chỉ có 4.3.3 ,
1. h máy réstore được những fw nào?
2. nếu restore lên 4.3.3 có thì làm thế nào? có cần nhúng shsh vào fwbangfwf snowbrezze? có cần đưa về dfu ko?

3. 4.3.3 JBU = phần mềm gì?
4. nếu lên 7.1 có về được lại 4.3.3 ko ? bằng cách nào?
mong các bác trả lời giúp. thank.
@****C*L*O*V*E*R*** 4.3.3
dùng ifaith tạo custom 4.3.3
JB nên dùng
Redsnow 0.9.6 RC16
khi up nên sài itunes 10.x

lúc nào cũng up đc bản custom này
nên dfu tránh lỗi
@vvvvvv em vừa cho lên 7 rồi. h có shsh vẫn về được 4.3.3 hả anh ?
đã có JBU 7 chưa?
@****C*L*O*V*E*R*** ip4
7.0.x JBU
7.1 JBT
Cho mình hỏi Iphone 4s World đạng chạy 7.1 của mình giờ về lại 6.1 được không vậy
@Baotrinh92dn 00000000
mx5021
ĐẠI BÀNG
10 năm
iPhone 4 world đang ở 5.1.1 mình muốn lên 6.1.x và 7.1 có được không các bạn? Lên xong rồi lại xuống 6.1.x và 5.1.1? Mình có lưu SHSH đầy đủ.
@mx5021 Có lưu SHSH ko bị lỗi thì lên xuống vô tư nhé bạn ip4 thì quất mạnh đi thôi 😁
mx5021
ĐẠI BÀNG
10 năm
@long.design Cảm ơn bác nhé, làm sao để biết Shsh bị lỗi hay ko nhỉ? Mình lâu lắm rồi ko nghịch ngợm up lên up xuống nên hơi bị chậm cập nhật.
@mx5021 Xem hướng dẫn cụ thể ở đây nhé bác:
http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-test-shsh-6-x-tranh-soft-dfu-luu-shsh-6-1-3-bang-ifaith-1-5-6.2019393/
xin lỗi các bạn cho minh hỏi 1 chút về vấn đề nâng cấp FW . vì mình mới xài ip và nhất là hdh ios quá xa lạ với mình.
mình muốn hỏi là con ip 4s của mình là bản lock của verizon FW 6.1.3 chưa lưu shsh và ko có cydia( tức chưa biết JB là gì lun) nói chung là em nó còn zin nguyên , và hiện tại đang dùng sim ghép mà mình ko nhớ là sim ghép loại gì. Có thể cap nhat lên IOS 7.1 đc hay ko? và có lỗi gì sảy ra ko?
@kenta Lời khuyên chân thành là bạn nên ở 6.1.3 vì nó mượt và pin tốt hơn 7.1, thích thì jb mà ko thì cứ để nguyên mà dùng, 6.1.3 hỗ trợ hầu hết các app rồi nên ko cần lên 7.1 làm gì đâu, 7.1 tối ưu cho ip4 chứ 4s thì cũng ko # biệt so vs 6.x
hungse7en
ĐẠI BÀNG
10 năm
anh em cho mình hỏi , ip4 dang chạy ios5x chưa kịp lên 7.1.1 nhưng gờ apple nó ra 7.1.2 rùi giờ ko thể lên đc 7.1.1 nữa ak , nếu lên thì chỉ có thể lên 7.1.2 thôi phải ko ak ? thank các bạn
@hungse7en Hiện thấy 7.1.1 chưa thấy Apple chặn, bạn có thể lên sớm 😃

Mà 7.1.2 hay 7.1.1 mình thấy như nhau mà ;)
hungse7en
ĐẠI BÀNG
10 năm
@LIENHUONG mình cũng thích 7.1.1 nhưng nó chặn thì phải lên 7.1.2 thôi 😃 vậy là lên 7.1.1 đc thì ok , thank bạn nhiều ;)
ai cho em hỏi với . máy em IP 3G wolrd có cài đc FW của IP lock ko ạ. em cảm ọn ạ
tuonghn
TÍCH CỰC
10 năm
@nguyentai123 Bạn đùa hay thật thế? lock hay world thì fw có khác nhau gì đâu? có khác thì chỉ khác lock mạng nào thôi? còn bạn sao lại muốn fw của máy lock?
@tuonghn Chắc bạn ý up FW Custom mà link có phân biệt máy Lock với World, hoặc link máy World ko còn nên hỏi vậy 😃
phucteen
ĐẠI BÀNG
9 năm
danh dau
phucteen
ĐẠI BÀNG
9 năm
danh dau .............
Hi bạn, mình RS WF của Iphone 4s thì gặp lỗi 4013.Đã thử thay cáp USB đổi file host đủ kiểu, tắt firewall, anti virut, đổi sang pc khác các kiểu.Bạn có cách nào giúp mình với ? Có phải lỗi trong phần cứng máy ko ? máy mình mới
Vũ VKN
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ip 4 w ios 7.1.2 có hạ xuống ios 5.1.1 được k mọi người. Máy mình có shsh 5.1.1 test shsh vẫn còn ok.
Chào các Bác! Máy mình iphon4 world , đang chạy ios 5.0.1, máy đã JB. Mình muốn restore lại ios 5.0.1 cho sạch. Mình đã làm như sau, mong các bác chỉ giúp dùm những chỗ sai :
hungse7en
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kangyoota bẠn vào cài đặt / đặt lại tất cả , vậy là xong , ios5 thì đơn giản mà , ko sợ gì hết
@hungse7en Cảm ơn bạn! Mình đã làm trước đó, nhưng vẫn không khắc phục lỗi ( lỗi vào trang youtube trên safari , nó vẫn load video, nhưng load hoài không lên - không phải lỗi văng safari nhé ) . Thế mới restore về ios hiện tại. Có ai cho ý kiến thêm không nhỉ
Chào các Bác! Máy mình iphon4 world , đang chạy ios 5.0.1, máy đã JB. Mình muốn restore lại ios 5.0.1 cho sạch và có luôn JB. Mình đã làm như sau, mong các bác chỉ giúp dùm những chỗ sai :
- dùng ifaith lưu file .shsh trên máy tính, thấy 5.0.1 hợp lệ, nên tải file iPhone3,1_5.0.1_9A405_Restore. Đã Build IPSW hoàn tất, ra file 000002B719029DB5_iFaith_iPhone_4-5.0.1_(9A405)_signed. Xin hỏi dùng file đã Build này restore bằng itune được chưa ạ, hay còn phải làm gì tiếp không ạ! ( chưa chắc, mình chưa làm tiếp )
- vì chưa chắc nên thử dump shsh để lấy .shsh , tuy nhiên khi dump đến giai đoạn nhấn thả bao nhiêu giây (power và home ), cuối cùng không dump được, và ifaith thông báo ( không nhớ nguyên đoạn ), như vầy - báo recovery mode, đồng thời tự mở itune lên , và hiện nút restore lên. Hình như nó bảo mình phải restore, lúc này trên màn hình iphone hiện biểu tượng hình cáp kết nối với biểu tượng itune. Đến đây không hiểu, nên cũng dừng tại đây. Hú hồn! rút cáp ra, khởi động lại iphone máy trở lại bình thường
Em cần 1 nhát chích của các bác sĩ , để em nhích đi tiếp! Mong các bác sĩ giúp em ! Cảm ơn trước nhé
the beo93
TÍCH CỰC
8 năm
@kangyoota Lên ios 7 đi bạn
@the beo93 Ùm, cảm ơn bạn! nhưng mình không hứng thú với các phiên bản về sau, nó có vẻ chậm. Ở 5.1.1 hoặc hiện tại 5.0.1 là ok rồi, không cần gì game mới cả, đủ để xem youtube, nghe gọi. Và thích cầm trên tay iphone 4 world vẫn còn mới cáo 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019