[CƠ BẢN] Hướng Dẫn Nâng Cấp/Hạ Cấp(6.x) FW IP 4 - 4S - 3gs - 3g -- WORLD / LOCK

thanhtung6868
11/7/2011 10:24Phản hồi: 3.135
3.135 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

CLong
TÍCH CỰC
13 năm
Chắc là máy bác hỏng rồi, có bán rẻ lại cho e ko?

Sent from my Nokia 1100i using Tinhte.vn
Crazywolf
ĐẠI BÀNG
13 năm
bài hay quá.cũg thank bạn

---------- Post added at 02:04 AM ---------- Previous post was at 02:03 AM ----------

bác cơ hội quá 😆
tieuhoantu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Quá chi tiết cho 1 newbie
vnilife
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có phải bạn dùng iPhone 4 và Restore xong báo lỗi 1013 ko? Quá trình chạy đc 70% thì thoát và báo lỗi như bạn nói
Bạn có thể làm theo cách sau, mình đã làm ok (ko cần sửa file host nhé):
1. Bạn mở TinyUmbrella (v5.00.09), để iPhone ở chế độ sdụng bình thường, cắm cable và chờ cho Tiny nhận máy. Nhấn Save SSH để lưu lại SSH cho iPhone của bạn. Nếu lưu đc 4.3.3 thì bạn mới restore đc bản đó nhé.
2. Trên Tiny chuyển sang Tab Advanced bạn đánh dấu chon UPDATE IPHONE4 BASEBAND rồi nhấn Start TSS Server.
3. Để nguyên Tiny và bật iTunes. Nhấn Shift và chọn Update, tìm đến firmware 4.3.3 mà bạn có để restore.
Quá trình sẽ chạy mất khoảng 10p mà ko lỗi gì nữa.
Nhớ tải bản TinyUmbrella mới nhất nhé.

---------- Post added at 09:07 AM ---------- Previous post was at 09:04 AM ----------

Bác ko giúp người ta thì thôi, ko nên làm thế để bạn ý hoang mang nhé.
Quá chi tiết và bổ ích. Thanks bác!
Vậy mà trước đây mình tưởng iphone chỉ có thể up ko down firmware được. Một bài viết hay.
CLong
TÍCH CỰC
13 năm
thì e chỉ nói vui thôi mà
Phải đánh dấu bài này mới được.
Còn nhiều thứ lắm ! Nhưng thế này là tinhte lắm rồi !
Bài Viết khá rõ ràng, cám ơn chủ topic
Bài viết đầy đủ. Rất chính xác và dễ hiểu. Thanks bác chủ topic./.
các bác cho em hỏi với em đã lưu SHSH vào bằng iFaithv1.2.2 ok. sau đó em build khi click chọn SHSH vừa lưu nhưng sao nó ko tìm thấy, em nghĩ bởi vì lúc lưu với lúc build 2 duôi định dạng khác nhau nên ko tim đc, bác nào bít chỉ em với
Bài viết bổ ích, Đánh dấu, nghiên cứu sau.
3GS có iOS 4.2.1 không bị khóa SHSH sao :| thế 1 con 3GS mới cứng ko lưu SHSH nào thì up từ 3.1 lên được 4.2.1 phải hem các bro
Hoàn toàn được bởi ở 4.2.1 thì apple không khóa SHSH với 3gs. Bạn có thể lên được.
Hix hay vậy. Vậy giờ mình có 3GS iOS 3.1 + baseband của 3.1 thì sau khi dùng Sn0wbreeze up lên 4.2.1 custom thì unlock cái baseband của 3.1 bằng tool nào được vậy bro.
3.1 bb là 5.11 thì vẫn dùng ultrasn0w unlock
ecuem
ĐẠI BÀNG
13 năm
Quá chi tiết...thank...nếu rảnh làm 1 bài bên sybiam về mấy em N8, C7..E7 đi....t thấy bài viết hay thui....ko thick sài iphone
ban nhiẹt tinh quá
cam ơn bạn
tbmc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác cho em hỏi. Em vừa sắm dc em ip4.Máy của em bản word mua code của viettel. Fw 4.3 muốn jb thì làm thế nào ? Em đọc cũng nhiều mà chả biết bắt đầu từ đâu. Theo các bác jb luôn hay update rồi mới jb ở thời điểm này. Trước khi jb có cần lưu shsh ko vậy. Mà jb thì dùng fw nào là ổn nhất. Các fw mới thì có gì hơn so với 4.3

Gửi từ GT-I5801 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinhte.vn
cho mình hỏi cái iFaith mình đã làm tới bước Build và RS xong cái bản custom đó nhưng khi itunes báo máy sẽ khởi động lại trong 3 giây đếm ngược thì máy không những không khởi động lại mà lại bị dính DFU? Máy dùng để chạy fw là ip 4 LOCk build fw 4.2.1.! Bạn nào gặp tình trạng tương tự và fix dc lỗi này thì chỉ mình với nhé! thanks

---------- Post added at 11:12 AM ---------- Previous post was at 11:09 AM ----------

trước tiên bạn down redsnow 0.96rc 16 và down bản fw 4.3 gốc để chọn khi JB. các bước tiến hành JB thì chủ thớt đã nói bạn làm theo là có CYDIA ah! lúc này máy bạn đã dc JB! NGhịch thôi!^^
-iFaith có bản cập nhật mới rồi đó, hết bị DFU rồi. Bạn dow cái iFaith mới về làm là ok ngay.
bài tổng hợp rất hay, cảm ơn bạn nhiều 😁
em đang ở 4.3.5 bản world mà dow xuống 4.3.3 bị lỗi 20 hoài, làm soa để khắc phục vậy mấy pro

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019