[CƠ BẢN] Hướng Dẫn Nâng Cấp/Hạ Cấp(6.x) FW IP 4 - 4S - 3gs - 3g -- WORLD / LOCK

thanhtung6868
11/7/2011 10:24Phản hồi: 3.135
3.135 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thì em dùng bản custom mà. hix.4.1 thì lại được
hôm jo dạo chơi ios 6 thấy nhớ cydia hôm qua xuống lại 5.1.1 vướng phải lổi 21 mình đã làm theo cách của cydiatoday xóa hết backup cũ trên itune dùng sn0wbreeze build, iReb đưa về DFU, phát ăn ngay.
@thuan74 chính xác
▪ Xoá các files backups cũ trong:
- Mac: iTunes/ Preferences/ Devices/ Device backups/ chọn file backup nhấn "Delete Backup..." Xoá luôn các files trong "Device Support". Cần nhớ backup cho iDevices bằng máy tính khác.
- Windows7/Vista: iTunes/ Edit/ Preferences/ Devices/ Device backups/ chọn file backup nhấn "Delete Backup..." Xoá luôn các files trong "Device Support". Cần nhớ backup cho iDevices bằng máy tính khác.
- Windows XP: C:/ documents and settings/ [yourusername]/ Application Data/ Apple Computer/ iTunes/ Delete các file trong "iPhone (iPad) Software Updates" và trong "Device Support".
Cầu chuyện không tưởng...
@cydiatoday Hì,thi cũng như 4.1 mà anh
ae cho hỏi, mình lưu shsh 5.1.1 9b206, chưa lên 5.1.1 9b208 bao giờ,bây giờ có lên được không?
À,mà còn vấn đề nũa em cần hỏi.sau bao lâu sử dụnh giờ mới biết máy em là máy WOrld,thì máy em chỉ việc ghép shsh với FW gốc thôi có được không?và sử dụng ỉeb để vào Dfu
@Okanhfangem bạn thử ghép shsh với fw custom thì chắc được ;)
@thuan74 Fix recovery của redsnow!!!
@hoaniphone15 Ok lần sau mình thử, còn học hỏi nhiều😁
@thuan74 Để mình hướng dẫn bạn fix lỗi -1 chi tiết nhé.

- Khi bị lỗi -1 thì dùng redsn0w 0.9.14b2 hay 0.9.12b2 cũng được, bạn JB máy như bình thường sẽ vào được bên trong.
- Khi vào bên trong sẽ không co sóng, lúc này bạn tắt nguồn thiết bị, tiếp tục mở redsn0w/chọn jailbreak/chỉ tích chọn duy nhất 1 ô là Deactive nhằm mục đích xóa bỏ hack active cho máy, xong các bước cứ làm như bình thường, khi iphone khởi động lại bạn active máy là xong 😃
em thử ghép với FW Custom rồi toàn lỗi 21.về 4.1 được luôn @@
Thanks hiphhh
@thuan74 nhớ ko lầm thì ngay khi ở 5.0.1 đã có nhắc tới vụ này bên bài của homlee!😁 restore xong bị -1, chạy luôn redsnow để JB là vào đc home!
@hoaniphone15 Mình đọc bài ko kỷ:D
con ip3gs của em. vô tình rs mà lỡ tay lên os6 và bb 6.15 mà mò gần tuần nay chưa có cách giải quyết.bác nào giúp đc em thì sms em chạy qua. em ở HCM,0933669897. em nản lắm rồi!huhu! Mong được anh em cao thủ nhiệt tình giúp đỡ. em bó tay rồi
ronin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi 4s đang ở 6.0 muốn về 5.1.1 có được ko?
@ronin ko về đc ở thời điểm này đâu bạn!
Các bác cho mình hỏi mua ip4 giò mua ở đâu là ổn nhất với(tầm 8tr) chỗ nào cũng thấy bi phốt.😔

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
haha,em đã up lên 5.1.1 thành công bang firmware gốc mà không gạp lỗi nào cả.thanks tất cả mọi người
mình chọn backup rồi mà khi back up xong thấy no mới hoàn toàn zô chỗ camera cũng chẳng còn tấm ảnh nào cả thiệt là buồn (do là hồi trước có quay lại và video và chụp mấy tấm ảnh khá quang trọng với mình mà jo không biết làm sao lấy lại cả), mong các bạn chỉ giáo vài kinh nghiệm
mình lang thang google thì thất có chương trình Iexplorer ji đấy mà không dùng được nó bảo mua key gì đấy mà trên post là miễn phí mình cũng chẳng biết làm sao cả nhà mình thì ở rất xa tủng tâm thành phố quy nhơn, mong các bạn giúp đỡ!
chân thành cảm ơn
@quangdiep280787 Tóm gọn lại là bạn đang muốn có cái gì?
5conchocon
ĐẠI BÀNG
12 năm
em có con 4s nâng lên ios có lưu shsh có hạ về đc 5.1.1 k các pro ai cứu e đc vụ này ko
@5conchocon Chưa hạ được đâu bạn ah 😔
há há đúng cái đang cần về 5.1.1 toàn báo lỗi -1 rồi ăn cáp
@Voldemortka Fix như hướng dẫn ở đầu bài xem sao bạn 😃
em ở lại 6.0 luôn đợt đó bị lỗi -1 vẫn jb vào màn hình chính mà có sóng luôn nhưng không tự tin nên ở lại 6.0
Các pro cho mình hỏi trước kia máy mình chạy 5.1.1 đã JB và trên cydia có báo lứu shsh của 5.1.1. Tuy nhiên mình đã lỡ tay up lên 6.0 mà không chạy TU thì bây giờ có cách nào về 5.1.1 được không??
Máy mình là IP4 quốc tế!
Thanks all!
@i_love_baby387 add shsh 5.1.1 vô fw
mà up
@i_love_baby387 Đầu bài mình có hướng dẫn cách hạ cấp FW, bạn muốn restore 5.1.1 thì cứ theo phần hạ cấp FW ở #1 mình đã hướng dẫ, nhớ chú ý cách fix lỗi sau khi restore.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019