[CƠ BẢN] Hướng Dẫn Nâng Cấp/Hạ Cấp(6.x) FW IP 4 - 4S - 3gs - 3g -- WORLD / LOCK

thanhtung6868
11/7/2011 10:24Phản hồi: 3.135
3.135 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

híc, em ko muốn về 5 1 1 mà em muốn lên 5 1 1 mà cũng khó các bác ạ,😔 con 4s w của em đang ở fw 5 0 1, vào cydia thấy chủ trước chỉ lưu shsh của 5 1, vậy các bác cho em hỏi muốn lên 5 1 1 thì làm sao bg ạ, em sửa file host các kiểu con đà điểu mà toàn dính lỗi 3194 thôi ạ:((
@gaconnb_6789 ngồi im 5.0.1
hoặc lên 6.0
@gaconnb_6789 èo... nhìn lạ thì là con 4s! có shsh cũng chẳng lên đc! jo là năm yên hoặc lên 6.!!!
Chào các bạn, mình đang restore ip4 của mình từ 4.3.3 lên 5.1.1. mình dùng sn0wbreeze-v2.9.6 để tạo custom bb có add shsh. Nhưng mình restore xong bắt active bằng sim. Mình đang dùng sim gevey? Giờ sao các bạn? Please help me help me! Thanks all
@ntphuc16 Máy lock hả bạn? nếu custom ko hacktivate thì dùng redsnow chạy JB cài cydia và hacktivate là đc!
ngồi im 5.0.1
hoặc lên 6.0[/quote]
bác ác thế, em tưởng có cách nào khác để khắc phục cái lỗi 3194 đấy, chứ cái 4s mà để 5 0 1, híc, nó cứ thế nào ấy bác ạ, mới kiếm đc con máy cũ, tưởng là kiếm đc đồ cổ ít dùng ai ngờ ít quá cũng ko tốt bác ạ, rút kinh nghiệm sau này lấy vợ ngoan quá có khi cũng ko tốt😃
sửa host, đưa về DFU RT lại xem!
[/quote]
sửa host, đưa về DFU RT lại xem![/quote]
hì hì, từ chiều đến h em đều làm như thế cả>>bác cho em cái host của bác xem có khả thi ko ạ>>o_O
@hoaniphone15 Cảm ơn bạn giúp đỡ.
Mình dùng iphone 4 lock, unlock bằng sim gevey. BB 4.10.01; sau khi mình restore, và xử lý lỗi -1, vô màn hình iphone. Nhưng không vô được màn hình chính. itune báo là phải có sim. Mình tìm hiểu và thấy dùng Emergy call, bấm 112 thì vô được, nhưng không active sim gevey được, mà cũng không thấy cydia. Không biết có sai gì không?
Mong bạn giúp
@ntphuc16 vậy thì bạn RT với custom no hacktivate rồi! jo bạn chạy lại redsnow chọn cài cydia thôi là đc!
@hoaniphone15 Mình chọn JB sau khi chạy Redsnow nhưng báo là phải active first?
@ntphuc16 dùng bản 0.9.12b2 chưa bạn?
ko có shsh lên = ?
@vvvvvv niềm tin!
=>10đ cho chất lượng!!:rolleyes:
,,Các bạn có cách nào giúp dùm mình, em có mua máy cũ IP 4S chạy IOS 5.0.1, thấy ở Cydia có lưu 5.0.1, 5.1 và 5.1.1, em cài apps Camera exchange ở Cydia bị lỗi run safe mode sau đó em reboot và bị treo táo, search trên Gô gồ không thấy cách nào để phục hồi treo táo cho 4S nên em đành phải restore lại ios 5.0.1 bị lỗi, 5.1.1 rồi đến IOS 6.0 .. nhưng tất cả đều dính lỗi 1602, 1600....Em có chỉnh sửa file host theo chỉ dẫn nhưng vẫn không RS được. Không biết máy có bị gì không mà ở DFU mode ở Itune chỉ hiện lên chữ Iphone, còn 3 hàng dưới, capacity, serial, etc đều not available. Các bạn có ý kiến gì xin giúp em,cảm ơn các bạn.
@Võ thanh Thái lỗi 16xx đa số do DFU thôi bạn!
nếu ip đang ở DFU thì HOME+POWER cho nó lên lại, sau đó đưa về DFU cho chuẩn xác! khi đó bạn mở iTunes lên nó sẽ báo bạn phải Restore thì mới bắt đầu sử dụng đc! giờ bạn bấm Shift+RT với FW 6.0 thôi!
@hoaniphone15 ,,,Em cảm ơn Hoàn, không biết em vô DFU theo cách của Redsnow có chuẩn không nhưng khi mở Itune nó báo phải restore mới sử dụng được, em sửa file host thông qua khâu verified apple sw và tới khâu prepare Iphone SW update nó chạy highlight những vạch kẻ khoảng 5 phút rồi error 16xx, em đổi qua máy chạy XP cũng lỗi đó, và qua nhà bạn mượn WIN xài 32 và 64 bit cũng đều bị lỗi 16XX, theo Hoàn thì mình nên thử vào DFU bằng phần mềm nào chuẩn cho IP 4S, Cảm ơn Hoàn.
@Võ thanh Thái Mình thì hay dùng redsnow, 15s Home thì luôn cần chính xác!
Thử dùng ireb xem sao bạn!
Ko thì bạn vao cut luôn host ra ngoài xem!
Jo chỉ restore đc cho 4s bằng fw 6.0 thôi nhé!
ip4 đưa về dfu trước khi chạy
Tình hình là em đã cài được Cydia nhưng vẫn không active được? Em đã JB chọn Deactive? Không biết đúng không
@ntphuc16 Deactive chỉ dùng cho những máy World đễ ju active cho sim! bạn chọn cái đó ko active đc là đúng rồi!
@hoaniphone15 Chứ chọn gì bạn?
@ntphuc16 trc đó chưa JB cài cydia thì bạn chọn cài cydia, còn nếu cài rồi thì JB ko chọn j cả để nó hacktivate cho bạn! Off iphone trc khi đưa về DFU!
@hoaniphone15 Mình làm rùi nhưng vẫn không active được? Bị sao bạn? Bạn có làm máy lock chưa? Các bạn có ai giúp mình ko?
@hoaniphone15 Đã rs và active được rồi. Cảm ơn bạn nhiều và cảm ơn chủ thớt.
giờ mua ip4 thi mua ở đâu đảm bảo các bác nhỉ
các bạn cho hỏi IP4-world đã nâng lên IOS6..
giờ muốn hạ xuống 4.2.1 phải làm sao? các bạn giúp mình với!!
Code:
Thực hiện hạ cấp FW 6.x về 5.1.1 cho iphone 4/3GS nhằm có thể JB untethered

Ở FW 5.x này thì việc hạ cấp hoàn toàn khác với fw 4.x. Mình sẽ hướng dẫn các bạn các hạ cấp hoàn toàn khác.
Mô tả: Việc hạ cấp này yêu cần bạn phải có file shsh, file shsh nếu như các bạn đã lưu trước đây thù nó đã nằm ở sever cydia, có thể lấy về bằng Tinyumbrella, iSHSHit. Xong chúng ta sẽ nhúng shsh trực tiếp vào FW sau đó tiến hành restore.
Cách thực hiện nhúng shsh file vào FW bằng redsn0w.
- Down redsn0w 0.9.14b2 cho win hoặc MAC
- khởi chạy redsn0w với quyền administration nếu máy tính là win 7/chọn Extras/chọn thẻ SHSH Blobs/ chọn tiếp thẻ Stitch và chọn tới fw 5.1.1 gốc
- Sau khi redsn0w đã chấp nhằn thì bạn sẽ có thêm 2 lựa chọn cho shsh ở dưới. Thẻ
Local sẽ cho bạn chọn đường dẫn tới file shsh đã được lưu ở máy tính. Thẻ cydia sẽ cho phép lấy shsh trực tuyến từ sever cydia về nhưng yêu càu iphone của bạn phải nằm trong chế độ DFU.
- Sau khi chọn xong thì redsn0w bắt đầu công việc nhúng shsh vào FW, công việc mất khoảng vài phút. FW được tạo ra sẽ nằm ở desktop.
- Khi hoàn tất FW, ngay trên redsn0w bạn chọn thẻ back và chọn thẻ Pwned DFU vè thực hiện 3 bước hướng dẫn của redsn0w để đưa máy về chế độ DFU đặc biệt nhằm restore.
- Khi máy đã vào DFU thì bạn ở itunes và tiến hành restore.
-Lưu ý: Khi tiến hành restore như thế này thì quá trình hoàn tất bạn sẽ bị lỗi -1. Chúng ta sẽ tiếp tục fix lỗi này bằng redsn0w.
- Cách 1 (ưu tiên dùng cách này) Mở redsn0w/chọn Extras/ chọn thẻ Recovery Fix chờ iPhone khởi động lại để hoàn tất.
- Cách 2: Bạn dùng redsn0w 0.9.14b2 JB máy luôn đẻ máy vào màn hình home, tuy nhiên lúc này dù với máy quốc tế cũng sẽ không có sóng do quá trình JB bằng Redsn0w nó đã hack active. Bạn đưa iphone về DFU và mở redsn0w/chọn jailbreak cho redsn0w chạy/ bước tích chọn thì chỉ chọn 1 dòng duy nhất là Deactive, bấm next và tiến hành đưa iphone về DFU như redsn0w hướng dẫn/ chờ iphone khởi động lại rồi active là máy có sóng lại.
sao chủ thớt không dùng sn0wbreeze-v2.9.6 tao custom và nhúng sẵn sh thì đâu có lỗi 1 và làm thêm tùm lum nữa
@andyhuynh Để có thêm chút thời gian mình sẽ test và bổ sung thêm, cảm ơn bạn 😃
- Mình hướng dẫn này cơ bản là do ban đầu test theo cách cũ trước đây đã dùng, thành công nên post luôn, còn Sn0wbreeze mình nhớ ko lầm thì hay bị lỗi 37 nên sau này mình chưa thử lại 😃
forfun
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hiphhh Chủ thớt khi dùng Sn0wbreeze bulid custom fw thì chỉ chọn Prevents Baseband thôi và sau đó tiếp tục stich SHSH với Redsnow thì sẽ không gặp bất kỳ lỗi nào cả.Còn chọn các mục khác thì bị lỗi -1
Đã test khi đang ở iOS 6 về 5.1.1 rất ổn định
@forfun Mình bỏ qua các bước hết, chỉ nhúng shsh vào thôi xong chọn Build IPSW là chạy vào thôi ah.

- Trừ những máy lock thì mới vào General chọn thêm hack active hay ko thôi chứ máy W thì chỉ chọn nhúnh shsh iFaith thôi.
forfun
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hiphhh Cách này mình cũng đã từng làm khi nhúng shsh iFaith vào fw 5.1.1 bàn 208 thì khi restore vẫn bị lỗi . Mình chưa thử với bàn fw 5.1.1 bàn 206. Và khi chọn cách hơi dài dòng thì thấy không lỗi
bạn Hiphhh ơi!
hướng dẫn giúp mình chi tiết hạ ios6 xuống 4.2.1 với...mình vừa nâng từ 4.2.1 lên ...nhưng giờ muốn hạ xuống...vì ko co cydia bất tiện quá..
vừa cho e 3gs về 5.1 xong,bài viết thật tuyệt ...tks chủ thớt..😁
cho hỏi mấy bác tý..
mình đã làm như #1 mà chủ thớt nói ,với con 3gs của mình và đã thành công...từ 6 ve 5.1 . mình quên để ý là tới bước cuối RS bằng itunes xong thì màn hình nó có Cydia luôn rồi,kết nối với ifunbox thì không thấy file he thông đâu hết...mình thấy lạ vì không nghe chủ thớt đề cập những vấn đề này. như thế là sao nhỉ..???hic hic 😕:eek:
@mylove9298
Chủ topic cho mình hỏi cái, mình mới mua con iphone 3gs world thegioididong. Do ko tìm hiểu nhiều về vấn đề nâng hạ cấp này, hôm trc mình đã lỡ dại nâng FW 6.0 mà ko lưu SHSH gì cả! Vậy có cách nào trở về 5.1.1 được ko? Lúc mua máy máy mình đã cài sẵn 5.1.1 rồi. BB của mình là 05.16.07. Cám ơn bạn nhiều!
@thongtrang010387 hoho !!
không co shsh file thì chia buon cung bạn...ở ios 6 luôn bạn nhé...
Lúc ở 5.1.1 mình đã từng JB rồi!Ko bết trên Cydia có lưu gì ko? Thông cảm mem mới nên chưa rành cái này lắm! Các bạn chỉ giáo thêm!
@thongtrang010387 hinh như la cydia tự lưu thì phải,lúc mình mới tậu về rồi phá e nó cũng có shsh của 4.1 va 5.1.1 trong cydia nữa.
bạn thứ dùng tinyumbrella-5.11.01 và cach s lấy shsh file xem. không được là hết hy vong. :eek:
Mình gà cái này quá!Mong chủ topic làm một bài hướng dẫn cụ thể như trường hợp của mình! cám ơn nhiều!
@thongtrang010387 Nếu đã JB và có Cydia thì Cydia tự lưu dữ liệu về trang chủ. Yên tâm là được lưu
@ntphuc16 Bạn chỉ mình cách lấy file SSH từ Cydia được không? Mình ko lưu SHSH nhưng không biết Cydia có tự lưu cho mình không!Vì trước khi lên ios 6 mình đã JB ròi!Làm cách nào để kiểm tra hay lấy file đó về?
các bác ơi, cho em hỏi về con 4s của em, ECID là: 00000096c808c3c9
Làm sao để lấy shsh được, em dang chạy ios 6, bác nào lấy được thì giúp em nhé,
mail em là: thanhnhan.scb@gmail.com
bác nào giúp em với, em dùng Tiny để lưu shsh mà được file shsh có 6KB hà, mình thấy thông thường khoảng hơn 60KB mới đúng mà. anh em nào lưu giúp mình được không??? tks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019