Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[CƠ BẢN] Hướng Dẫn Nâng Cấp/Hạ Cấp(6.x) FW IP 4 - 4S - 3gs - 3g -- WORLD / LOCK

thanhtung6868
11/7/2011 10:24Phản hồi: 3.135
3.135 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

làm theo hướng dẫn của bạn nhưng không thể rs 5.1.1 cho 4s được lỗi tè le.
cách 1:Sn0wbreeze v2.9.6 không làm được với 4s
cách 2:*nhúng được fw va shsh thì vào rs lỗi 11
*nhúng không được
Nãng vô cùng
@nhoclieu64 4s chưa tạo đc custom
@vvvvvv IP 4S của Thái bị treo táo ở IOS 5.0.1 sau nhiều lần RS bị lỗi giờ chưa thử RS lại thêm nữa , chờ xem tương lai có FW custum nào mà RS không nâng BB. Bị máy của mình là Sprint nên nếu mua code tiệm bảo tới 2.4tr, còn BB cũ 1.0.13 thì xài TPsim tốn 120k đở khổ cho em. Hy vọng sau này có FW nào RS không nâng BB khi RS.
@vvvvvv cũng may là lên có 1 cái giờ còn 1 cái mà dùng hài. Thank
trả lời từ: hiphhh Supporter

Tóm gọn lại là bạn đang muốn có cái gì?
mình muốn lấy lại mấy cái ảnh chụp trong camera, trong thư viện ảnh, danh bạ và tin nhắn lúc trước khi nâng cấp lến ios6.
mình đang dùng Ip4S lúc nâng Ios 5 lên ioss 6 quên sao luu hình ảnh chụp trong thư viện ảnh giờ mất hết có cách nào lấy lại mấy tấm ảnh lúc còn ở Ios5 không? nhờ sự giúp đỡ mọi người
@quangdiep280787 KHông luôn
Có ai chỉ mình ko? không có jailbreak chán quá!
Quá chuẩn luôn, thank chủ thớt rất nhiều. Mình thấy làm khoảng 20 phút là xong, quá đơn giản.
khi nâng lên ios6thi cái Cydia không còn nữa vậy cho mình hỏi giờ cài cái Cydia được không?
có cách nào khôi phuc lại ảnh đấy không ta!
4s ko có sh về dc 5.1.1 ko bác, mới lên 6 lỗi quá
@hungthang0882 Ko có SHSH thì chịu bạn à 😃
thanhbk
TÍCH CỰC
11 năm
@LIENHUONG vd như mình có file shsh lưu băng iFaith 5.0,nhưng trên Cydia và Tiny ko có!Vậy thì mình lên 6.0 rồi RS về lại FW gốc 5.0 đc ko LIENHUONG?
thanhbk
TÍCH CỰC
11 năm
Hic!máy mình chỉ có shsh 4.1 và 6.0!Hiện tại e nó đang chạy FW 5.0(lưu file shsh bằng iFaith,nhưng trên Cydia và Tiny ko có)Vậy mình lên 5.1.1 đc ko các bác??hic,hci!FW 5.0 JBT chán quá 😔
thanhbk
TÍCH CỰC
11 năm
@thanhbk hiphhh giúp mình với ạ!?Thanks bạn
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
cho mình hỏi mình đang build bảng custom thì nó đứng ngang đây là sao,để như vậy cả tiếng đồng hồ vẫn vậy😔
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@hiphhh làm lại vẫn k chạy.nó đứng đơ vậy, chẳn lẻ pc mình cấu hình yêu k load nỗi. giờ mình thử dùng iFaith thì sao nhỉ, mình chỉ cần 1 bản có nhúng shsh để rs lại 5.1.1 thôi.
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@hiphhh Mình dùng iFaith, dẫn đến shsh của mình thì nó báo ntn là sao nhỉ.
@tommy442 iFaith không hỗ trợ.
Trong phần hướng dẫn hạ cấp 5.1.1 của mình có hướng dẫn 2 cách, cách 1 là dùng Sn0wbreeze, cách 2 là dùng redsn0w đó bạn, bạn thử dùng cách 2 đi (nếu có shsh của bản 9b206 hạ bằng redsn0w sẽ đỡ bị lỗi hơn)
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@hiphhh dùng redsn0w đở bị lỗi hơn hả bạn, sao trang 1 bạn nói là sẽ rắc rối, vượt nhiều lỗi 😔
Ý của mình là cũng là dùng redsn0w, nhưng bản 9B206 sẽ đỡ lỗi hơn 9B208 chứ không phải mình nói Redsn0w đỡ lỗi hơn Sn0wbreeze. Đọc kỹ chút nha bạn.
Có shsh của FW nào thì bạn RS được FW đó thôi, mình không thấy bạn nhắc tới việc bạn có shsh 5.1.1, nếu như không có thì không thể RS được 5.1.1 đâu bạn.
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@hiphhh mình đã dùng redsn0w build 1 bản 5.1.1, mình đã rs ok, k bị lỗi -1 luôn.😁
@tommy442 Mình có hướng dẫn cách Fix, bạn đọc kỹ chút nhé.
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@hiphhh ý mình nói là mình rs lại không bị lỗi -1 như bạn nói.
@tommy442 À thì túy máy đó bạn 😃 nhưng đa số hay gặp, nếu gặp thì mình có hướng dẫn cách Fix đó còn ko thì quá tốt ;)
các bác cho em hỏi, lấy shsh của máy khác( cũng là 4s) nhúng vào fw 5 1 1 ( vì máy em ko lưu shsh 5 1 1 ) thì có đc ko ạ?😃
@gaconnb_6789 vụ này mà được thì chắc apple lộ chết và chẳn cần mấy anh hacker thôi. không được đâu bạn nhé,mỗi mấy thì có số IMSI và SHSH file riêng nhé! mà giờ dù cho có lưu SHSH của 4s trở đi đi nưa (tới thời điểm này)thì cũng chẳn làm gì được !!😃 ngoài trừ 2 thằng 4 va 3gs đã bị anh CÓC loại trừ nên anh em ta mới được mần thoải mái như thế..😁
huy90lc
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho em hỏi e đang 5.1.1 đã jaibreak sẵn,bjo mún về lại 5.1.1 thì làm thế nào ??? e dùng ip4
reset all là về thôi bạn
" xoá tất cả nội dung và cài đặt lại"
Bạn có SHSH 5.1.1 ko thì Restore lại FW cho máy bạn nhé ;)

Máy bạn ý đã JB mà Reset All Setting như bạn nói sẽ bị ăn Táo bạn à 😃
4s của mình đã JB reset all mà có thấy ăn táo đâu
@hungthang0882 Đó là do bạn chưa cài nhiều app cydia tùy biến hệ thống thôi. Chứ khi đã tùy biến vào hệ thống thì reset All setting sẽ bị ăn táo ngay ko trừ 4S hay là 3G.
Bạn fix lại cái đường dẫn cho chính xác nhé, thiếu / rồi

C:\Windows\System32\drivers\etc
Mình vừa hạ cấp thành công xong. Nhưng mình lại thắc mắc 1 vấn đề nhò là: Lúc mình update lên iOS 6 thì mình chưa lưu SHSH của 5.1.1 . Khi lên iOS 6 xong mình bắt đầu Jaibreak Tethered iOS 6 theo hướng dẫn của bác Cydiatoday , sau khi Jailbreak xong mình mở Tinyumbrela lên và lưu shsh lại thì nó lại lưu 2 file shsh 5.1.1 & 5.1.1b1 mỗi file chỉ có 6KB .
Mình cũng bắt đầu hạ cấp bằng việc tạo file Custom bằng Redsnow nhưng liên tục bị mắc lỗi 3194 & -1 .
Sau đó mình dùng Snowbreeze 2.9.6 tạo file Custom và nhúng shsh lưu đc từ IOS 6 Tethered và tạo đc FW Custom mới. Và mình bắt đầu vc hạ cấp thì thành công hoàn toàn. Nhưng có 1 vấn đề xảy ra là : mình add Sources lại báo lỗi Failed miết nhưng vẫn có sources add vào . 1 cái nữa là khi cài app từ cydia xong thì app đó thấy ICON nhưng ko có hình j hết và mình mở app vừa cài lên là nó lại restar máy lun , có cái app thì lại restar liên tục. Mình tắt máy cũng ko đc , nên đành nhấn Power + Home thì ra lại trái táo và khởi động lại bình thường.
Mình thắc mắc là liệu có bị sao ko dậy các bạn. Máy mình là Iphone 4 World 32G . Nghe gọi nhắn tin bình thướng. Wifi + 3G + lướt Web vẫn ok.
Chỉ có vc khi cài app xong là nhấn vào app đó là máy lại khởi động lại thui 😔
Cho mình hỏi trường hợp của mình. Iphone 4 fw 5.1.1 đã jb. Có lưu shsh 5.1.1 = Tinyumbrella vẻ ver mới nhất. Nay muon rs lại 5.1.1 nhưng bị lỗi 11. Dùng iREd or redsnow đưa về DFU cũng bị. Dùng Redsnow build FW rồi rs cũng vậy. Mình dùng Tinyumbrella để rs để ko bị lỗi 3194
ban nên dùng snowbreezw mà Build FW sẽ ko bị các lỗi đó. Mình lần trc dùng redsnow toàn lỗi -1 và 3194 miết. dùng snowbreeze là hết ko bị nữa.
mún sài đc snowbreeze thì bạn cài microsoft framworld 3.5 , lên gôgle xem hướng dẫn cài framworld là dùng đc snowbreeze ah.
anh em nào biết cách khôi phục ảnh chụp quay từ camera máy Ip4s bị mất khi nâng lên từ 5.11 (đã cài Cydia) thành 6.0 (thi mất Cydia) không vậy? chỉ mình với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019