[Cơ bản] Khắc phục các lỗi thường gặp với thiết bị Android

Duy Luân
14/9/2014 12:41Phản hồi: 687
687 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy note 3 của mình đang dùng bt, bây giờ tự nhiên mỗi khi tải file dung lượng lớn về là bị chậm máy, tải xong là bt. Mặc dù trước đây cũng tải nhiều nhưng chưa bị thế này
máy bộ nhớ trống nhiều, đã thử qua clean master, strim, lagfĩ, sdmaid đều không khả quan
có ai biết sửa không ạ, không muốn reset máy vì có nhiều thứ quan trọng
lamkonkon
ĐẠI BÀNG
9 năm
có 1 điều hết sức kỳ qoặc mong các bác giai thich giúp. Có những ứng dụng như game dc nhà sx cài sẵn vào máy và dĩ nhiên mình có thể gỡ bỏ dc nhưng khi khôi phục cài đặt gốc thì những ứng dụng đó lại xuất hiện. Và hard reset cũng vậy. Mình ko hiểu khi đã gỡ bỏ rồi thì " chúng " đã ở đâu mà khi khôi phục lại tại sao " chúng" lại xuất hiện trở lại. Mình xin cảm ơn .
@lamkonkon Các ứng dụng đó nằm sẵn trong bản rom chứ không phải nhà sản xuất cài đặt thủ công vào nên khi bạn khôi phục nó sẽ trở lại, giống như Ghost máy tính full soft đó bạn. Cách xóa là root máy rồi xóa mới ok nha bạn 😁
baby60s
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình lại bị cái lỗi con ss3 nó bị chồng chữ, khi đọc truyện hay đọc báo mà lâu quá nó bị nóng máy là chữ cứ chèn lên nhau không đọc được phải nàm sao ạ
@baby60s Bạn thử lưu dữ liệu rồi khôi phục cài đặt hoặc up lại rom xem sao nhé.
Lastlov3
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình lỡ tay xóa mất Quản lý Tài khoản Google nên giờ không vào Trình duyệt và CH Play được.. Vào thêm Tài khoản trong Cài đặt cũng không thêm đc Tài khoản GG... Ai giúp mình với
@Lastlov3 Lỗi này up lại rom là hết à bạn 😁
Datlaai
TÍCH CỰC
8 năm
@Lastlov3 bạn không cần up lại rom bạn có thể copy lại vào file hệ thống rồi set quyền 644 . system/app nếu là 4.4 trở xuống thì copy cả file .odex vào
Lastlov3
ĐẠI BÀNG
9 năm
thì hqua ko tìm đc cách nào khác đành up lại Rom
Lastlov3
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhờ thế mà mới bết vọc vạch Rom... giờ thấy thích rùi.. dang kiếm Rom ngon
Em mới unlock bootloader để root máy nhưng cứ bị lỗi nhị phân SU nên chán backup lại rom gốc đã lưu thì giờ bộ nhớ trong của máy không xài được nữa. Truy cập vào thì thấy trắng trơn nhưng lên máy tính thì thấy hiện folder, không sao chép hay tạo tập tin vào được, tải gì về máy cũng báo không đủ bộ nhớ hết. Thẻ SD xài vẫn bình thường. Em xài htc one e8 dual sim. Mấy anh chỉ em khắc phục với, có phải thay bộ nhớ của máy không em lo quá.
@Minh_GauDG Bạn tìm các bài viết hướng dẫn cách nạp lại rom gốc (không phải chạy backup) cho HTC rồi áp dụng tương tự cho E8 nhé. Ví dụ mấy bài này (đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng): 😁
http://htcviet.net/threads/stock-rom-htc-one-e8-dual-sim.4744.html
http://htcviet.net/threads/htc-one-e8-tong-hop-huong-dan-unlock-bootloader-custom-recovery-flash-rom-mod.4623.html
http://htcviet.net/threads/htc-one-e8-vn-chinh-hang.5077.html
Cám ơn bạn, cho mình hỏi chút là rom tải về mình cứ để nguyên dạng zip hoặc rar chép vào thẻ nhớ rồi flash hay sao. Tại bộ nhờ trong của mình khôg chép gì được.
https://www.tinhte.vn/index.php?posts/45611488
Mình dùng Z 3 ( hàng au) thi thoảng màn hình hay bị giật và vuốt ko đc mượn " chỉ bị khi chơi game : mình hay chơi game đá bóng " bạn có biết đt của mình bị làm sao ko ? Thêm 1 điểm nữa là vào camera thì lại đen xì ( camera sau, camera trước vẫn ok ) bạn biết thì giúp mình nhé
Thank
@phamvantiep1985 Bạn thử up lại rom cho máy xem sao nhé. Máy Android chơi game nặng cũng hay bị lag, giật màn hình lắm.
@benhviendienthoai24h Thế hả bạn ! Thi thoảng mình phải khởi động lại đt mới hết bị giật !!?
Cảm ơn bạn nhé
các bác có rom mastel m430 ko cho em xin với help...
kamikazehp
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình đang sử dụng LG G3 chính hãng. Bị sập nguồn vài lần, h khởi động lên màn hình đen xì và chỉ có thanh notification. Mình đang muốn chạy lại ROM nhưng không biết backup data bằng cách gì. Cắm vào máy tính không nhận.
Mọi người ai biết cách backup data trong trường hợp này chỉ mình với.
Cậu em mình gặp lỗi như thế này, cụ nào cao tay ấn xin chỉ giáo để sửa lỗi với ạ. Chân thành cảm ơn các cụ.
@hoasenbien Lỗi thế này là thế nào bạn :eek:
Download ủng hộ ứng dụng VIệt nhé mọi người
App bảo mật Pic + Video tốt nhất hiện nay!
Link: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.jsc.lockvideophoto
chungteo93
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em dùng HTC one M8..3 phím chức năng tự nhiên nó ko ẩn đi đk nữa ạ..bác nào biết ẩn đi chỉ em với ạ?
con note 5 của em sao có nhiều nút chức năng không nhấn được. Vd em cài app fdroid thì không nhấn đuọc nút install mà chỉ nhấn đc cancel. Em cũng bị mấy lần ở những app khác rồi. Vd như khi gg gửi thư khôi phục acc. Cũng không nhấn đuọc nút accept
tdung67
ĐẠI BÀNG
8 năm
cho mình hỏi, mình đang sử dụng đt HTC one A9, mình cài đặt chuông âm báo tin nhắn nhưng không hiểu sao nó cử để nhạc chuông mặc định của máy mà không thay đổi sang chuông mình chọn. Xin các bạn chỉ dẫn giùm cám ơn nhiều
rất là hữu ích
ae nào biết cách khắc phục lỗi ko dùng đc whatsapp trên sky 870l android 4.4.2 ko chỉ dùm mình với 😔(
@smithslll Bị sao mà không dùng được vậy bạn?
máy thì bình thường nhưng vào whatsapp thì ko sử dụng đc ko hỉu tại sao nửa
rồi mình gắn sim vào thì ko bắt đc sóng
nếu ae biết cách cài đặt băng tầng sóng thì chỉ dúp 😔
@smithslll Xem IMEI với baseband còn không bạn 😕

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019