[Cơ bản] Khắc phục các lỗi thường gặp với thiết bị Android

Duy Luân
14/9/2014 12:41Phản hồi: 687
687 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy mình là Lenovo A328,vừa mua đổi trả ở điện máy xanh,về mình mới để ý không mở dc phần đa nhiệm,lẽ ra phải như hình 1 nhưng mình bấm phím bên trái nút home nó ra giống hình 2 :'( giúp mìh với !!!
Các bác giúp e vs.đt của e thi thoảng bị launcher loading rồi tự cài ứng dụng lạ về...lúc bị launcher loading thì cavmàn hình trắng bệch.ko làm đc gj cả!!! Ai biết chỉ e cách khac phuc vs???
tabletcare
TÍCH CỰC
8 năm
Hình như máy bạn đổi cài Laucher khác rồi,lúc bạn khởi động máy có yêu cầu chọn Laucher không ?

Thử chạy lại phần mềm đi bạn ơi,có khả năng máy bị nhiễm virus.
Ai cài CleanMaster/CleanMaster Lite cần chú ý điều này: Đừng cho ứng dụng dọn RAM của máy, lý do là Android có một hệ thống quản lý RAM hiệu quả riêng của nó, việc đóng ứng dụng trên RAM = third-party sẽ làm cho máy unstable, dễ gây crash ứng dụng và làm hệ thống hoạt động kém hiệu quả hơn (có khi chậm hơn)

Các bạn dùng máy đã root thì có thể cài SD Maid/Pro có chức năng tương tự như CleanMaster nhưng an toàn hơn và máy sạch hơn nhiều (và dĩ nhiên không có phần "dọn" RAM)

Thông tin tại sao này nọ thì cứ Google và lên Reddit

Anyway, bài viết hay và hữu ích
các bác cho em hỏi ngu ! sao Z3 nhà em bộ nhớ trong có mỗi 11,5G ?
tabletcare
TÍCH CỰC
8 năm
Phân vùng system nó chiếm khơ khớ rồi bác ạ.
Bác cắm máy mà hiện 16G,rồi táy máy nghịch file system được thì chết😁
tackhungbo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác @Duy Luân cho em hỏi điện thoại Qing Cong Metal mình làm sao để cài GG service và GG Play được vậy, mình cài nhưng toàn chạy bị báo lỗi
e xai may shw m110s bi loi den man hinh khong tat duoc cu sang hoai lien tuc ai bit cach khac phuc khong chi e voi
Anh em giúp đỡ e cách xóa các email trên danh bạ vói. Giờ search tên Linh thì nó hiện cả chục cái email có tên "Linh....@gmail.com"....., danh bạ lên đến gần 8000 số trong đó địa chỉ email khoảng 7500, rất phiền phức. Không biết lý do gì mà nó lọt địa chỉ mail đc vào. Giờ em không thể xóa tất đi được sẽ mất nhiều số điện thoại công việc quan trọng mà e chưa kịp đồng bộ lên gmail.😔:(
E cám ơn nhiều!
Bạn thử up lại rom cho máy nhé.

Bạn vào cài đặt danh bạ, tắt phần hiển thị danh bạ trên mail thử xem.
Ai giúp mình với, không thể chọn mỗi tài khỏan này trong google play
seth_ptit
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mấy hôm tết về cho các em và cháu dùng máy.Không biết các cháu click vào link gì.Giờ máy mình cứ mở chrome nó bật cái cảnh cáo máy bị nhiễm 4 con virut cần tải phần mềm về và nhập sdt rung liên hồi. Các bạn đã có ai bị như mình chưa và cách khắc phục mình cảm ơn nhé,
@seth_ptit Mình bị như thế rồi. Bạn kiểm tra xem có ứng dụng nào mới đc tải về thì xóa đi. Mình dùng Z3 và làm như thế hết luôn. Xóa hết nhg ứng dụng gọi là tiết kiệm pin, giảm bọ nhớ đi. Bạn thử làm như mình xem đc ko.
seth_ptit
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phamvantiep1985 Mình đã kiểm tra rồi không có cài ứng dụng gì thêm. Dùng trình diệt virut nó phát hiện 1 em mã độc nghe lén chứ.Đang cố recovery em sony của em mà 3 4 lần không vào được để recovery bạn ah.
@seth_ptit Không được thì bạn lưu dữ liệu rồi nạp lại rom luôn.
mọi người ơi cho em hỏi e bị lỗi này trên con s4 mọi ngày vẫn đăng nhập facebook được bthuong mà sao hnay lại ko vào được , lạ ở chỗ là người khác đăng nhập tk fb trên máy e vẫn được chỉ tk e là ko được , có ai bị qua hoặc có kinh nghiệp giúp e với
mọi người ơi cho em hỏi e bị lỗi này trên con s4 mọi ngày vẫn đăng nhập facebook được bthuong mà sao hnay lại ko vào được , lạ ở chỗ là người khác đăng nhập tk fb trên máy e vẫn được chỉ tk e là ko được , có ai bị qua hoặc có kinh nghiệp giúp e với
warvtcg
ĐẠI BÀNG
8 năm
Note 4 của mình tự dưng các ứng dụng La bàn đều chỉ sai hướng, có ai bị như vậy không, có cách gì khắc phục không ạ?
@warvtcg Thử lưu dữ liệu rồi khôi phục cài đặt xem sao bạn.
@benhviendienthoai24h cho mình hỏi điện thoại minh tự nhiên tụt pin dù không sử dụng.nhug nếu vào 3g liên tục thi van dùng được 4 tiếng..
Datlaai
TÍCH CỰC
8 năm
@phamthuank5 máy này đúng rồi dùng được 4h6phut . bạn khong dùng ứng dụng nào thì vào quản lí ứng dụng tắt đi không cho chạy ẩn nữa . còn như vậy hiện giờ bạn 8% kia là bạn đã sử dụng được 1h10phut rồi . biểu đò pin bình thường mà bản sử dụng bản đồ và chơi game trên sóng 3g tốn pin hơn sóng wifi
Mình bị kẹt không thể xóa thông báo trên thanh trạng thái được
Datlaai
TÍCH CỰC
8 năm
thường phím home nhận nhiệm vụ 2 phần là trở về home và đa nhiệm dí chặt
thì đúng rồi của thím là bản 16gb thì hdh chiếm mất 2gb và bộ nhớ để phân vùng cài app nữa là 2gb vậy còn 12gb bộ nhớ thôi
Internal 16/32 GB, 3 GB RAM
thấy hầu như máy trung quốc nào cũng như khóa khong được tích hơp sẵn chplay như xiaomi không có sẵn vì bị khóa .
bạn vào cài đặt /màn hình/thời gian sáng / đặt lại 30s hoặc do bạn up điện thoại xuống bạn kiểm tra lại các cảm biến có bật không và có ứng dụng nào cài vào máy mà có chức năng kiểm soát màn hình.
không chọn phần hiện thị danh bạ trên mail nữa . danh bạ/Cài đặt/danh bạ hiện thị/ thiết bị hoặc thẻ sim.
câu nói này là câu nói kinh điển nhất : Up lại rom
bạn xóa tài khoản đi rồi thêm mới lại . trước khi vào play game hiện lên chọn tài khoản liên kết
các cháu thích chống mĩ nhiều quá , các cháu của bác thích học theo japane and vietnam luyện JAV đừng cho các cháu luyện máy nữa nhé vì đó là quảng cáo khi xem xxx hiện ra . tắt hết các cửa sổ đi rồi bật lại .
lỗi này bạn vào cài đặt/ứng dụng/các ứng dụng đã tải về/facebook/xóa dữ liệu và cache.
Tame@toyohe
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Datlaai V~ các cháu. Đọc chảy Nc mắt 😆
tho2993
ĐẠI BÀNG
8 năm
mọi người cho e hỏi là. c.nhật vừa rồi e có thay viền benzen nhỏ ở phukiensamsung.com.vn (cái nắp main, màn vào ý ) lên phải tháo hết l.kiện ra. tối hôm qua tới giờ tự dưng 2 nút ( có đèn ) black với nút gì bên kia ý bấm ko nhận đc nữa, 9h sáng nay bấm nhận đc khoảng 10p lại tỵt.do nha xa vs chân đau ngai đi sua quá
liệu do hỏng hay cabl nối nó có vấn đê nhỉ
@tho2993 Bạn đem máy ra chỗ thay benzen người ta tháo ra xem thế nào.
-Bi-
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy của em bị như hình vậy là sao ạ? Khi vào web nó cứ nhảy ra như vậy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019