[Cơ bản] Khắc phục các lỗi thường gặp với thiết bị Android

Duy Luân
14/9/2014 12:41Phản hồi: 687
687 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

the_silence
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hôm nay mình lấy cái máy Zenfone 5 của đứa bạn, nó nói đang dùng thì không để ý nên hết pin máy tự tắt nguồn, khi bật lên thì máy treo logo ASUS
Mình thì cũng noob, chưa bao giờ đụng tới cái này, nhưng cũng chịu khó google các kiểu
Sau rồi cũng cài ADB & Fastboot, tải bản firrmware .zip 700 MB trên trang ASUS
Khi bắt đầu cài thì load được khoảng 54%, đến đoạn install package thì nó báo"
'adb' is not recognized as an internal or external command, operable program or batch file
là sao các bác ?

post trong này đúng chỗ chưa nhỉ ?

giúp em với
thanks nhiều ợ
Cho em hỏi là máy sony z3+ bị lỗi bảo vệ My Xperia mà quên id gmail+mk thì có cách nào để khônng còn lỗi này không ạ?
em xài androi chưa rành lắm. có cái ARbutus r6 bị lỗi khi mở bất cứ trình duyệt nào cũng tự chạy vào trang web thông tin không lành mạnh "Imuch", more love the world, toàn nội dung ----. Em tìm mọi cách, úp lại room, xóa trình duyệt. Cài lại mặc định,... nhưng sau đó đều bị lại. Có anh nào biết cách trị thoát khỏi lỗi tự nhảy vào trình duyệt này giúp em với. anh nào bị mà khắc phục được rồi chỉ em với em đội ơn.huhu. Không biết post bài ở đây đúng không ta?
em cũng có 01 thắc mắc, không biết hỏi tại đây được không? số là em đang xài con Arbutus AR6 lus, thời gian gần đây mỗi lần vào trình duyêt web bất kỳ là máy tự điều hướng vào trang Imuch.com- more love the world - là trang web có nội dung không lành mạnh. Em đã dùng mọi cách, úp room, cài đặt gốc lại, chỉnh lại trang mặc định,... xóa tài khoản google nghi bị nhiễm virus, lập tài khoản mới,... nhưng sau khi xài lại một thời gian là nó tự bị lại. Đau cả đầu. Ai biết cách trị cái này giúp em với. Do máy còn để thằng con lên mạng học tập nữa mà cứ vô trang ---- bậy bạ, nó tái máy là chết em.huhu
Datlaai
TÍCH CỰC
8 năm
@hungdatdo2011 xóa dữ liệu đi là được mà vào recovery , wife data đi , còn con bạn nó vào trang jav xxx bị dính quảng cáo là đúng rồi . chặn đặt mật khẩu cho trình duyệt đi
@Datlaai cách xóa dữ liệu trong recovery như thế nào bạn? tưởng úp room là đảm bảo nhất rồi chứ
@hungdatdo2011 Up rom xong bạn wipe data trong recovery nữa mới sạch. Không thì bạn vào cài đặt, sao lưu và khôi phục, chọn khôi phục máy.
vietnobi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình đăng nhập facebook trên đt chạy android 6 báo lỗi này: "HttpNetworkException: getaddrinfo failure: NO address associated with hostname" mặc dù vẫn lướt web bình thường. Khắc phục sao vậy mn?
Máy mình thường xuyên bị lỗi rất tiếc, phần mềm nào đó đã ngừng lại. Máy bị ở tất cả các phần chứ không riêng gì 1 ứng dụng nào. Tắt đi bật lại thì chỉ chuyển từ ứng dụng này ngừng sang ứng dụng khác ngừng mà k rõ lí do. Đã khôi phục cài đặt gốc và flashtool phiên bản and khác nhưng không được
bauvuong
ĐẠI BÀNG
8 năm
sau khi lên 6.0.1, khi mình tap 1 APK nó báo lổi như sau: No applications found for this file type. Làm sao khắc phục vấn đề này. Lúc trước ở lollipop, nó install APK ngay. Cám ơn đã trã lời.
@bauvuong Sau khi update xong, bạn lưu dữ liệu rồi khôi phục cài đặt 1 lần cho máy chạy ổn định nhé.
huynhanhpham
ĐẠI BÀNG
8 năm
máy mình bị lỗi hoài. ko xạc pin mà máy cứ báo đang xạc hoài. lâu lâu nó cứ báo đang xạc mà mình có đâu xạc đâu. ai giúp với !
Mình đã biến con dế của mình thành cục gạch sau khi up rom 😔
tabletcare
TÍCH CỰC
8 năm
Có thể chân sạc bị lỗi bạn nhé.
Thử up lại chứ sao mà chết được😁
@tabletcare Tắt máy xong không khởi động lên lại được, trong khi trước đó vẫn xài ok ko có lội lầm gì
tabletcare
TÍCH CỰC
8 năm
@khanh-hh Máy bạn model là gì nhỉ ? Có 1 số máy up lỗi phải tháo rời pin để ngắt nguồn rồi up lại mới được.
@tabletcare Sony ZL2 cụ ơi! Em làm đc gồi. Khổ, ham hố android 6.0.1 nên vậy đó bác
ad cho minh hoi: mk co con lg vs985 bi xanh manh hinh thi phai lam the nao ah\
@Oh Young may cu khoi dong lai hoai ah.
@Oh Young Máy bị khởi động lại thì bạn mang ra tiệm kiểm tra thử đi, có thể lỗi pin hoặc phần cứng rồi.
bluewolf
TÍCH CỰC
8 năm
Mọi người cho mình hỏi:
- mình cài 1 ROM khác của Oppo, Samsung,... lên đt Viettel Xphone Easy 5 có được không?
- mình muốn backup ROM cái đt cùi này để khi cần trả nó về nguyên trạng ban đầu thì làm ntn?

Cảm ơn nhiều!
May a oi Cho e hoi sao cai CH play cua e download bang Mang 3g ko dc z nhung khi chuyen sang WiFi thi download dc
Mod ơi. em đang sài samsung a5 2016. máy em bị khóa do bấm mật khẩu vân tay bị sai. bây giờ nó đòi em mật khẩu dự phòng, nhưng cái đó em quên, bây giờ em chỉ còn nhớ cái tk google của nó. để mở khóa máy bằng tk google phải có mạng, nhưng máy em chỉ lưu có 1 cái wifi nhà em. hôm qua em còn sử dụng bình thường, nhưng hôm bị khóa, cho em hỏi, máy em bị khóa như thế thì có nhận lại wifi đã sử dụng ko ạ
cassdcs
TÍCH CỰC
8 năm
@Hung-Chelsea Bạn chưa tắt wifi trên máy thì nó vẫn nhận wifi bình thường.
qwerty1992
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy mình đã root và có xoá vài ứng dụng của google không dùng đến. Giờ khi bật đa nhiệm thì noc hiện dòng trên cùng không thể thêm tiện ích. Máy bị lỗi gì? Và khắc phục như thế nào ạ?
Sony Z3 Nhật của mình ko thể nào cập nhật đc phiên bản mới. Cũng đã thử mày mò làm theo hướng dẫn trên youtube nhg ko đv ai biết làm cách nào ko ạ?? Thank
@phamvantiep1985 Nếu cập nhật OTA không được thì bạn tìm rom nạp qua tool nhé.
nhaxaccoem
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy mình Asus Zenfone Max mới lên 6.0.1 bị lỗi ko hiện thông báo Zalo, viber. Mình vào app thì mới nhận đc thông báo.
Đã khôi phục cài đặt gốc, cài lại như máy mới (Ko restore gì hết). Kết quả vẫn vậy.
Khởi động lại lại bị. Có bác nào biết cách khắc phục ko?
@nhaxaccoem đây không phải là lỗi mà là nó không cho ứng dụng chạy ngầm giúp pin trâu hơn
bạn muốn có lại thông báo thì về lại 5.0 nhá
tại sao mình tải google services framework về cài đặt ra thì nó báo cài đặt thất bại,phân tích tất bại bạn nào có thể giúp mình đc ko ah.thanks
Datlaai
TÍCH CỰC
8 năm
@conghoang185 cái ứng dụng hệ thống k thể cài đặt mà là set quyền cho hệ thống . copy vào data/app hoặc là thím xóa owqr đâu thì copy lại y trang chỗ đó rồi set quền bằng root explore lện 644 . di chuyển tới nơi như đó dí chặt file rồi hiện lên như này
And Nghĩa
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ai giúp e với e sài galaxy alpha cảm biến vân tay lỗi như này nè

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019