[Cơ bản] Khắc phục các lỗi thường gặp với thiết bị Android

Duy Luân
14/9/2014 12:41Phản hồi: 687
687 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anh em giúp với máy mình samsung root bằng kingroot xong thì nhấn phím home cứng không vào được trình quản lý tác vụ nữa mà chạy thẳng vào tìm kiếm goole bằng giọng nói ạ . anh em chỉ cách khắc phục với . mình đã reset máy mà vẫn không được
Datlaai
TÍCH CỰC
7 năm
@phutinh92 không liên quan do cách bấm hoặc do cài đặt thao tác trong cài đặt thường 1 nhấn là quản lí tác vụ , 2 lần là tìm giọng nói , root k liên quan đến thay đổi
@Datlaai root xong mới bị bác ạ , tối qua em vẫn còn vào để xoá ram mà
Datlaai
TÍCH CỰC
7 năm
@phutinh92
Máy samsung của mình bỗng nhiên bị lỗi : mỗi lần màn hình tắt ( bấm phím power hoặc nó tự tắt khi không dùng) là không tài nào mở lên lại được, bấm power hay home nó chỉ rung và sáng nút cảm ứng, chỉ còn cách rút pin ra , khởi động lại, thậm chí Mình đã thử flash lại stock rom , lỗi vẫn không hết, thế là phải sử dụng app giữ màn hình luôn bật 😔 với lại mới phát hiện ra là sử dụng mấy app game nặng bị dis ra, dù hồi trước chơi vẫn bình thường. Nên mình nghĩ chắc bị lỗi phần cứng. Có bác nào chẩn đoán hộ mình nó bị lỗi gì không :( , khổ quá đang lúc cạn túi T_T. Mình đang xài note 3 sm N900L .
Vậy làm sao để khắc phục máy không có ch play hả bác? Máy em là sm-j3119 trung quốc nên ko có ch play hoặc google play service.... Cài file apk trên mạng bao nhiêu lần nhưng toàn báo ứng dụng đã dừng. Ức chế ko chịu đc! Có cách nào để cài ch play ko ạ?
Datlaai
TÍCH CỰC
6 năm
@Betakkuma tải wa trang web apkpure.com
Máy e note 4 hàn, khi e tắt dữ liệu thì dùng pin trâu lắm nhưng khi e mở dữ liệu sử dụng thì pin tuột nhanh lắm ạ, 1p vài %
E cảm ơn
Datlaai
TÍCH CỰC
6 năm
@boykyou bình thường mà dùng phải tiêu tốn . và xem số lần sạc bao nhiêu lần rồi dùng samsung info để biết số lần sạc pin từ 1k5 lần sạc trở đi là yếu rồi
@boykyou E cảm ơn
Mk dùng htc m7 ko biết tại sao mà bật 3g cứ lên được 1p rồi lại mất 3g 10s rồi lại lên 3g 1p xong lại mất...cứ thế lặp đi lắp lại. Mn giúp mk vs..mk cảm ơn
lamvua
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bác có ai biết con LG G6 bị lỗi không nhận đuwocn cuộc gọi đến là bị thế nào không ạ. Em lấy sim lắp máy khác vẫn nhận bình thường ạ
mọi người ơi giúp mình với! mình đang xài j7 prime và lưu một số notes quan trọng trong sámung notes, hôm nay mình khôi phục tất cả cài đặt lại, sau đó mình đồng bộ thì sámsung notes báo không thể đồng bộ, mọi người có cách nào khắc phục được không giúp mình với??
Datlaai
TÍCH CỰC
6 năm
@Stunss wife data khôi phục là mất hết dữ liệu
Gặp một số lỗi trong một đống lỗi trên là mình cứ tháo pin thôi 😁
Mấy bác cho em hỏi con S7 của em có số đt gọi đến hiện dấu + trước số đt. Mà sao em gọi lại không được. Sửa tắt xoá dấu + thì gọi được. Giúp em với
Hungkkkk
ĐẠI BÀNG
6 năm
b biết cách khôi phục cài đặt gốc máy lenovo khi bị treo cảm biến không?
toanNQT
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thanksss
toanNQT
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hàng android đấy hả Hungkkkk
Hungkkkk
ĐẠI BÀNG
6 năm
@toanNQT Chuẩn LenovoA7000 hàng tàu thôi
toanNQT
ĐẠI BÀNG
6 năm
con này không thấy có khôi phục nhanh bằng phím cứng chắc phải ra cửa hàng rồi
Hungkkkk
ĐẠI BÀNG
6 năm
@toanNQT đang cần luôn ấy chứ bấm đủ các kiểu mà không dk máy lại đơ chứ
bull09
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trên đây chắc ít bác còn xài Tab2 p5100 ? Vì lâu quá rùi ,khi e cho Bé ấy lên Nougat thì bé ấy không có Google Play và camera không , điện thoại không ? Không bít khắc phục bằng cách nào ,dù đã tải google Play qua trang apk pure . Cảm ơn tất cả mọi người .
Các bác cho em hỏi với tầm tiền 3 triệu nên mua em này không ạ ?
https://mobilecity.vn/xiaomi/xiaomi-redmi-note-4x.html
hitto
ĐẠI BÀNG
6 năm
Con note 5 mình mua không test trực tiếp, tất cả đều bình thuòng duy chỉ có khi bấm phím gọi là tăt màn hình ngay, vậy có phải hỏng cưtc không, hay bị sao các bạn ai biết chỉ mình nhé
Ai chỉ em cách fix lỗi này với. Khi em bật điện thoại lên thì màn hình lên chậm, phải một lúc mới lên hình được.
các bác cho em hỏi ai dùng Note 3 bị cái lỗi "Phone đã dừng" không ạ, cụ thể là nếu máy đang trong trạng thái chờ (không làm việc) gì thì không sao, nhưng nếu đang dùng (lướt web, lướt face, nhắn tin...) mà có ai gọi đến thì màn hình báo ngay dòng "Phone Đã Dừng" và không thể tắt được, bắt buộc là phải khởi động lại máy mới dùng tiếp được, bác nào có thuốc cho em 1 thang chữa, chứ không điên lắm, cảm ơn các bác
Datlaai
TÍCH CỰC
6 năm
@Acient_One up rom mới cần 1 pc laptop không cần mạng cũng được , tải rom vào điện thoại và drive ss nữa và up . copy rom sang pc laptop và up lại
Có Cách nào Khắc phục Lỗi Xung đột Game trên Android 7.0 ( máy tôi Cài MC5 trên CHplay cài Nova legacy Bản mod không được dù tôi Xóa MC5 và khởi động lại máy rồi ?? ai biết chỉ với ? )

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019