[Cơ bản] Pin, tại sao con chết

sonlazio
24/11/2010 3:34Phản hồi: 108
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tóm lại là Smartphones hỏng pin thì thay pin
biết thế nào được
:p
nbkpr0
TÍCH CỰC
13 năm
thôn tin bổ ích thanks!
mới múc con jsc 1800mAh cho con 8820 của mình. đang tiến tới lần xạc thứ 2. chạy cùng 1 lúc 9 app gồm OM + lịch việt 1.4 + browser + xplayer + tune wiki + memory bosster +......... thế mà trong vòng 2 tiếng đồng hồ rùi. pin chỉ tụt từ 100 xuống còn 85% thui. trong khi bật cả wifi + bluetooth rùi nhoa. khiếp quá. kiểu này thì làm sao mà sạc đầy 8h lần 2 đây trời. lâu quá. 😁
Lo quá!

Em có cái máy Zune. Cũng đc 1 time dài ròi! Nó pin gắn trong. Hiện tại xài vẫn rất chi là ok. Lỡ sau 1 thời gian nữa pin mà chai thì phải bỏ lun cái máy thì tiếc quá. Có cách nào thay pin đc hok các bác?
mua thêm ngay 1 cục pin dự phòng khi nó còn sx 😆
thanhtinh
TÍCH CỰC
13 năm
Thế là lại phải lôi mấy cái máy để dành ra dùng rồi. Để lâu hỏng pin mất
2 năm 1 điện thoại, 2 năm 1 máy laptop. ôi trời, mình xài điện thoại mong là sẽ sử dụng lâu, ai nhà nó die sau....1năm . không muốn nhưng đành chịu huhu, còn laptop thì vẫn chưa có lấy chi nghĩ đến 2năm 1 em kaka. Pin xài thì qua bài này thông minh hơn được tí rồi hehe, thank chủ thớt.
angel008
TÍCH CỰC
13 năm
"Con" chết thì ra cửa hàng mua "con" mới đem về nuôi 👼
Lâu nhất chắc chỉ có pin xài năng lượng nguyên tử (Uranium).......... Làm cái lò phản ứng hạt nhân bên trong Bold 9700, cho vào 1g Uranium, xài cả đời chả hết😁

P/s: A Sơn kết Lazio hay sao mà nick sonlazio....?:D
Pin sẽ chết là đúng rồi,chỉ ghét là các Smart phone bây giờ time dùng pin qúa kém,chỉ mong các máy cảm ứng pin được như dòng E của Nokia.
gamohnvn
TÍCH CỰC
13 năm
Iem có con ip2G dùng từ năm 2007 đến giờ sao ko thấy chai pin nhể, mà em dùng bữa bãi, 😁
đọc bài này mới thấy mình mua thêm con Qmobile 128 ko có gì tiếc,pin chỉ nghe gọi cũng hơn 1 tuần,có 500k, còn em 8900 dùng 2 năm pin cũng kém đi nhiều để dùng sim phụ là quá good
chatnever
TÍCH CỰC
13 năm
Em dùng Fmobile B960, Pin dùng được có 2 ngày, mà nếu hỏng pin là coi như vứt luôn (loại này hiếm pin thay thế)
daubac2188
ĐẠI BÀNG
13 năm
thế cái iphone giờ pin chết thì phải làm sao, có thay pin đc ko...
dale8914
TÍCH CỰC
13 năm
tại sao mọi nhà sản xuất luôn chạy theo tốc độ mà k phát triển viên pin, chip đt giờ đã có 2 nhân càng ngày công nghệ tốc độ càng cao tỷ lệ nghịch với thời gian sử dụng pin, dù 1 chiếc đt thông minh đến mấy nhanh đến mấy mà lúc ta cần lại k có pin thì cũng k làm gì đc
một vấn đề nhức nhối cho những ai sài laptop
mrsilen
TÍCH CỰC
13 năm
Đọc bài này của bác Sonlazio xong, đang lo cho con ipad, nếu pin chết thì sao đây? Mọi thứ đều có giá của nó...
@./ Bụt hiện ra: ta sẽ cho con cục pin vĩnh cửu, kaka, con không phải lo lắng như anh sonlazio, hehe...@@
khoa167604
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái tiêu đề chuối quá
daubac2188
ĐẠI BÀNG
13 năm
nếu chú trọng phát triển pin thì giờ chúng ta sẽ ngồi đây comment than thở vì sao chip xử lý quá yếu, sao ko phát triển chip mạnh lên, cứ lo phát triển pin...ôi con người là vậy có rồi thì thấy bt, ko có lại đòi hỏi...
qutu
ĐẠI BÀNG
13 năm
đúng là môt bài viết rất bổ ích

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019