Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Cơ bản] Thiết lập tài khoản email và đồng bộ trên WP

bk9sw
30/6/2012 14:19Phản hồi: 78
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình là gà nên các bác giải thích hộ mình với. Ban đầu mình tạo tk microsoft rồi. Mình có vào web windownphone.com thì có thấy hộp thư hotmail của mình. Mà mình chưa đăng ký hay đăng nhập bao giờ. Mình vào đt phần email+acc nhập thử cái tk hotmail(đánh như tk microsoft chỉ thay đuôi là @hotmail.com) thì báo sai và mình đã xóa nó đi. Các bác trả lời dùm mình là tạo thêm 1 cái hotmail nữa thì có đồng bộ luôn ko hay là chỉ cần cá tk microsoft là đủ rồi. Cám ơn các bác.
Cám ơn Mod rất nhiều, một hướng dẫn rất hữu ích
Thanks
Br nào thiết lập mail để nhận inbox của fb chưa? mình làm như gmail mà nó cứ báo lỗi hòa😔
Anh em có ai sync được calendar, tasks, notes từ outlook của PC sang L920 chưa. Tôi dùng hotmail chỉ sync được contacts và calendar. Task và Notes thì chưa có giải pháp nào... free, 😃
Bài viết rất chi tiết, mới gia nhập Wp nên phải học và hỏi nhiều
Thank Nhiều
caotunhan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác cho em hỏi! Sao cái tài khoản windows live của em, khi em lưu thêm danh bạ mới trên điện thoại vào, thì một số danh bạ đồng bộ được, số khác thì không, em tiếp tục add một account hotmail chính là tài khoản windows live đó, và kết quả là vẫn không có gì thay đổi, bác có thể cho em biết vì sao lại như vậy được không ạ? Và giải quyết nó như thế nào?
các bạn giúp với, mình co 1 lumia 620, đã tạo tài khoản ms rồi, id là...[USER=103257]live[/USER].com
dăng nah65p vào windownphone.com ok luôn.
mình vào mục my family thì ko tai nào thiết lập dc. vì khi mình vào store tren dt thì tải 1 ứng dụng miễn phí thì no yêu cầu phải thiết lập my family trước mới dc tải. ai giúp mình khâu thiết lập my family với.
mtuan933
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lhuynhtien E cũng bị lỗi giống y bác này, reset máy rồi k đc, chỉnh sửa ngày sinh nhỏ hơn 18 hay lớn hơn 18 cũng k xong 😔, h chả cài đc ứng dung gì cả, bác nào biết giúp e với
Vô trang mic
melman
TÍCH CỰC
11 năm
bạn chỉ cài tk dc 1 lần thôi nên phải cẩn thận..nếu muốn cài lại thì reset máy trong cài đặt nhé
Cảm ơn bác nha. đang quíu với cái lumia, may gặp bài của bác...
Còn nữa, khi mình tạo group để gửi tin nhắn thì bị tình trạng sau.

Soạn tin nhắn xong, chọn người nhận là group sau đó bbasm send, sẽ bị báo lỗi gửi ko dc.

Tuy nhiên nếu lấy tin nhắn đó, chọn forward rồi chọ người nhận lad group thì lại được.

Không hỉu sao nữa.
mấy bác giúp em, mới mua máy lumia 900 về, mà thèn bạn nó cài đặt tk window live xong mà nó chọn nhầm ngày sinh là 19 9 2008 nên vào market ko cho dowload, nó vào setting rồi reset máy nhưng khi cài lại thì nó ko cho tạo tk window live nữa, h làm sao để thiết lập tk window live lại đây
à quên, reset lại xong vào tạo tài khoản nhưng nó không cho mình nhập lại ngày tháng năm sinh
eric0213
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giờ mới thấy! Tks thớt!
Bài viết rất hay và chi tiết 😃.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119