Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Có khoảng 4 triệu nên mua HTC 8x, IP 4 hay zenphone 5

ndvb266
28/7/2014 2:27Phản hồi: 60
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình sáng nay mới mua về, vừa sạc xong 8h, nhưng khi dùng camera 360 thì máy treo rồi tự khởi động lại, 2 lần đều như vậy, chụp ảnh ban ngày thì được chứ ban đêm chụp không sáng, mình tìm nơi anh sáng yếu đen flash nháy rồi chụp mà không thấy sáng lên 1 tý nào không hiểu bị sao nữa! Mình nhấn cho đến khi đèn flash sáng rồi nhấn đè vào phím chụp thì nó mới sáng lên đc 1 tí
@ndvb266 Máy gì thế bạn
Mình thấy zen5 chụp kém và lại cảm ứng mượt lắm. Có hứng thú với chụp ảnh thì lumia vẫn hơn.

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn mobile app
Zenphone 5 bạn
có bác nào ở hn cho e hỏi chỗ này có uy tín ko ạ
tmtshop.vn
nhờ anh chị các bạn tư vấn dùm, tại thời điểm hiện tại e nên mua đt hàng nào, có chất lượng tốt nhất với tầm giá 4tr trở lại, đt cho nữ xài. em đã tham khảo 1 số dòng vd (oppo neo 3 R831k, ss galaxy core 2 duos, đang phân vân giữa 2 con này. zenphone 5 thì hơi to tuy cấu hình quá tốt. sky thì chưa biết chất lượng thế nào).
Thanks mọi người.
@chung_nguyen_47 4tr chính hãng có Xperia M và Desire L kìa, sao lại ngó 2 con xấu hoắc kia vậy 😁
Nếu thích chụp ảnh thì 8X đi ;)

Sent from my Nokia Lumia 925 using Tapatalk
Mà sao phải 8X, có tầm 5 triệu làm ngay em 920, 925. Chụp ảnh đỉnh luôn

Sent from my Nokia Lumia 925 using Tapatalk
lumia bây giờ phần nhắn tin ( keyboard) cải thiện chưa nhỉ. còn chụp ảnh ngon rồi.
Chủ thớt cho hỏi zen 5 của bạn khi xài 3g hết dung lượng tốc độ cao máy còn xem dc youtube ko bạn ? Hay là bị đứng.chay ko nỗi??
@pkuong 555 Do mạng chứ do máy đâu mà hỏi
@mr.trieu Y tui muốn hoi là khả năng hút sóng của nó có mạnh ko! Nếu bình thường như cái LG cùi bắp của tui thì mua làm j nếu ko xài dc 3g ở dung lượng thấp! Bởi tui thấy con ip 4 nó chạy dung lượng thấp vẫn chạy dc nên mới hỏi! Tl như cái peep
@pkuong 555 Không biết thì nói chuyện nhẹ nhàng chút bạn ạ. Vấn đề hết dung lượng thì nhà mạng nó giảm băng thông không cho mình truy cập tốc độ cao nữa,chứ nó ảnh liên quan đến hút sóng hay không đâu. Con Bb 9780 của mình sim nghe gọi không dk 3G vẫn luôn luôn hiện chữ 3G kìa ,chứ có phải hết băng thông tốc độ cao là máy không hút được sóng nữa hay nhà mạng sẽ phủ ít sóng 3G tới cái sim đó hơn sim còn dung lượng đâu 😆
@mr.trieu Bạn nói thì mình biết rồi.
.đó là do nhà mạng ép băng thông lại để khách hàng mua thêm dung lượng tốc độ cao! Vì bây h số ng sử dụng 3g là rất nhiều! Nhớ hồi 2năm trc 3g 40k chạy vi vu cả tháng..thich thật!
Thêm tý tiền mua con Zen 6 đi bác 😃
Vote cho zendphone 5
Tầm giá đó cố lên tý nữa làm em sony z 2nd là đẹp nhất,k thì giảm đi tí làm con sony xperia T hoặc SP cũng mượt,ip 4 cũ quá rồi,zen 5 khuyên bạn chân thành đừng mua,pin rất đáng thất vọng,mình mua được gần tuần phải trả máy,htc 8x chưa dùng nhưng giá đó mua 8x làm gì bạn,mua lu920 2nd ngon hơn
myanh889
ĐẠI BÀNG
10 năm
4 củ làm con SS pop e220 hay s4 mini...là ok nhất.....
myanh889
ĐẠI BÀNG
10 năm
4 củ thì mua con s4 mini.xách hàn e 370 hay e220..mik đã dùng qua 2 con này...máy chạy nhanh mượt...không có hiện tượng nóng máy...pin ngon.....chụp hinh ok....8x pin thì thôi rùi.iphone 4 khó mua đk máy ngon zin lắm.ai dùng 8x rùi thì .....khà khà ....
1 vote cho Zen 5 - Ram 2Gb. Theo mình thì thế này:
- IP4 thì cũ quá rồi. Nhưng dùng thì cơ bản là ổn định. Mình vẫn chê pin của con này. 😁
- 8X thì sờ cũng mươt chả kém, chụp ảnh ăn đứt IP4, hơi nữ tính 1 chút, ko có nhiều nhược điểm. (trừ pin - nếu mua sạc dự phòng thì thoải mái trong 1 ngày)
- Zen 5, pin trâu hơn, màn hình lớn hơn. Nhìn kĩ thì màn hình kém hơn 2 con kia, không mượt bằng nhưng Ram khủng, chơi game lớn thoải mái, mọi chức năng đều khá ổn định, thiết kế nhìn cứng cáp, khỏe, nam tính.

Tới cửa hàng sao mà cảm nhận hết được, mỗi máy phải có vài hôm vọc thì mới cảm nhận được phần nào. Thôi, nghe số đông đi, ổn đấy ^^
@nguyenx5188 Theo bác nên mua hàng xách tay chính hãng vậy Bác? Thật sự là mình cũng hỏi nhìu nơi rồi mà o chỗ nào có thấy cho trải nghiệm thử cả. Mình định làm cái zen5 ram 2g rom 8gb chính hãng các bác thấy đc ko? Vì mình muốn mua cho Nữ xài theo các bác có ổn ko ạ?
@thanhhuong581 Lâu nay đi công tác không vào tinhte.vn. Cho nữ thì bác nên mang bạn ý đi cho chọn giữa 8X và Zen5 cho thoải mái. Vì 8X nữ tính và xinh xắn, còn Zen5 thì mạnh mẽ và đàn ông. 2 con này đều đáng đồng tiền bát gạo. Sài 8X thì nên mua 1 sạc pin dự phòng theo cho bạn ý bỏ vào túi xách để đảm bảo lướt face được suốt ngày, sài Windowphone cũng khá thân thiện. Hehe. Zen5 thì cứ sài hàng công ty đi, giá cũng rẻ mà. Dùng cho nữ thì con này hơi to một chút hehe. Nhưng biết đâu các em lại thích hàng to. hehe ^^
Mỗi cái mỗi cái hay riêng 😁 . Iphone thì phổ biến, kiểu dáng ko lỗi thời nhưng 4 ra lâu rồi , 1 số ứng dụng bị lag . 8X thì khá ok, chỉ tiếc WP ứng dụng khá hạn chế . Zenphone 5 khá ổn nhưng kiểu dáng mình nghĩ k bằng 2 máy kia .
minh có bán ốp lưng xiu lung linh cho mấy e lun, mấy ku mua tặng ng iu là đẹp lun

mình là con gái nên mình hỉu mấy ẻm thick nha, k thick mình cùi lun í, mua ủng hộ mình nhoa :*

SĐT 0164.751.9107 (Trang)
GIÁ 500K
Địa chỉ: giao hàng ở trường ĐH Công nghiệp tp.HCM
ok 4.jpg
ok 3.jpg
huutrinh001
ĐẠI BÀNG
9 năm
Theo chủ đề này thì tớ thấy thích ip4 hơn nhiều. dù sau cũng thích dùng IOS hơn Android
ip4 - 4s chụp xấu đừng hỏi vì sao??? HTC 8x chụp đẹp hơn
@vokhanhyen 4S mà chụp xấu thì nhầm to 😁
Oreo.milk
TÍCH CỰC
9 năm
4 thì hơi cùi. 4s giờ vẫn ngon đấy 😃 Zen 5 pin thì thôi rồi, yếu xìu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095