có lẽ nào máy Lumia của mình dính virus không ?

thanhmeomay
31/8/2015 2:46Phản hồi: 15
tình hình là laptop của mình bị dính virus hay cái gì đó mà mỗi lần vào trình duyệt gõ tìm cái gì đó là nó nhảy sang 1 trang quảng cáo khác. Sau đó mình có coppy ảnh từ 920 sang laptop thế là giờ cái 920 của mình cũng bị tương tự. cứ vào 1 trang nào đấy chấm vào màn hình 1 cái là nó tự nhảy sang 1 trang quảng cáo khác. back lại cũng không được. Không biết có ai bị giống mình không ? Không biết có phải là virus không ? và có cách nào để khắc phục không ? chứ hiện tại 920 của mình không thể vào trang nào = trình duyệt trên máy đc.
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái này ngày trước mình cũng bị, nó thường nhảy qua các trang search khác, mình phải vào tận Regedit xóa hết từng cái từng cái một mới hết, xóa gần nữa ngày trời, dừng một số dịch vụ của nó và xóa bằng tay
Reset máy là xong, khỏi lăn tăn
vấn đề đâu phải cứ reset là xong, loại này cực kỳ nguy hiểm, nếu bạn không tắt hết dịch vụ của nó trước khi xóa, bạn xóa 1 nó nhân thành 2 và ảnh hưởng các regedit khác, mình từng thử reset trình duyệt và tải lại, tuy nhiên nó chỉ cần có mạng và nhảy qua trang search của nó 1 lần là đủ nhân bản quậy tung cái máy bạn rồi!
kcuong95
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nghe qua thấy có vẻ giống như bị hijack trên máy tính
hung_hkh
ĐẠI BÀNG
9 năm
bạn dùng YAC để quét và gỡ ra xem có được không ? http://www.yac.mx/
Ai biết cách xóa trệt nó luôn ko?
qaz1987
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hôm trước tải cái office 10 từ trên mạng về thì tải 1 được tặng 10, ko biết kèm theo bao nhiêu là cái app vớ vẩn. Mấy trình duyệt web nó tự động đổi trang tìm kiếm. Ngồi cả nửa ngày xóa còn ko hết, xóa 1 nó nhân làm mấy lần, phải tải mấy cái app xóa ứng dụng bên ngoài về mới xóa dc, muốn xóa đi nó lại liên kết với 1 trang trên mạng, còn hỏi bạn muốn xóa hay ko, dù yes hay no thì nó cũng tự động tặng thêm cho bạn vài cái app free nữa, và tha hồ ngồi xóa tiếp.
thanhmeomay
ĐẠI BÀNG
9 năm
sau 1 hồi tìm hiểu thì có vẻ trường hợp của em giống trong post này.https://www.tinhte.vn/threads/adware-adcash-can-anh-em-giup-do-diet-tan-tay.2471826/page-2
cực kỳ khó chịu các bác ạ.
Đã từng bị và cài lại win luôn, khó chịu vồn
Em cũng bị cái này, bác dùng wifi hay 3g, nếu wifi thì thử reset modem lại xem, nó dính vào tận modem các bác ạ
đã bị như bác và cảm thấy vô cùng uất ức khó chịu. máy tính thì bác nên thiết đặt, phục hồi , như lúc mới cài win thôi. chứ dùng phần mền diệt virus hay xóa app cũng khó mà hết được. còn điện thoại chắc bác khôi phục cài đặt gốc thôi. chúc bác thành công
traitay95
TÍCH CỰC
9 năm
Hơi giống mình, trên gg chorme mình gõ vnexpress.net thì chạy wa trang nào ý, nhưng gõ vnexpress chọn từ gợi ý tìm kiếm mơi vào đc
Gallus
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nghe như dính adware, thử dùng adwcleaner nhé
hugoboss
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quét vi rút trước để chặn mấy cái adware bị dính , gơx trình duyệt và cài mới là hết
mình mới bị và vừa diệt xong. bạn down phần mềm diet virus AVG 2015 về diệt phát hết luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019