Có nên dán keo trong suốt xe LX 125 3v ie không ?

bosenosaly
25/12/2012 2:17Phản hồi: 6
Mình mới mua một chiếc LX 3V mà phân vân không biết có nên dán keo trong không?
Dán keo trong có lợi và hại gì ?
Lúc bóc ra có bị tróc sơn xe không ?
Có ai đã từng sử dụng qua cho mình xin ý kiến!
Cám ơn các bạn nhiều!
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dán keo xe chỉ làm hại xe thêm thôi bạn ơi!
- Khi bạn đi nắng keo sẽ có hơi chảy ra và càng dính chặt vào xe => lột ra thì mất lớp bóng của xe, còn khi lỡ có tai nạn, ai cũng bảo chỉ trầy keo, thật sự bên trong cũng có trầy nhưng nó hằn lên sơn nhiều hơn => khi lột keo k khéo sẽ đi tong một ít sơn chỗ đó, cái xe lành lặn bỗng bị mụn ghẻ =.=!!
-Khi bạn rửa xe, nước vẫn theo kẽ hở của keo vào thân xe nhưng mà không thoát ra được hoàn toàn => thêm 1 lần hại xe hại sơn xe.
- Vespa có màu sơn rất đẹp mà bạn dán lên mai mốt lột ra sợ không còn cái bóng bẩy vốn có của xe đâu!!
Mình có gợi ý này cho bạn, không nhằm PR cho ai hết nhưng chỉ là trải nghiệm bản thân: Mẹ mình mua chiếc Vision của Honda và mang lên 1 tiệm chuyên làm đẹp xe để phủ Nano, thật sự phủ xong nhìn xe rất đẹp, anh chủ tiệm cũng có thẻ bảo hành cho xe của mẹ mình trong 1 năm hơn, mình tìm hiểu thì biết nano giúp bảo vệ sơn xe chống nắng, ít hao mòn bề ngoài hơn, xe luôn bóng đẹp nhưng không hại xe như keo. Nếu bạn ở TPHCM thì mình cho bạn địa chỉ nè: 234 Nguyễn Thượng Hiền, p5, Quận Phú Nhuận. Mình thấy an tâm với chỗ này vì có đi lòng vòng tham khảo thì thấy chỗ này các phụ gia chăm sóc xe toàn hàng nhập khẩu US ( tranh thủ lúc anh ấy làm xe cho mình, mình có bóc mấy cái chai xem 😁 )
exinesi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dán keo là đi đấy. Vespa vỏ thép chứ không phải là nhựa nên dán lớp keo sẽ bị ngả màu nhanh hơn do vỏ thép truyền nhiệt tốt hơn, cái này mình quan sát rồi xuống sắc nhanh hơn so với các xe khác body bằng nhựa.

Mình tạm thời chưa khuyến cáo gì cả vì đang chuột bạch phủ nano cherubim crystal shield được hơn 1 tuần. Mà nếu ở Hà nội hiện chỉ có 43 Võ Thị Sáu làm thôi. Mấy nơi khác không phải là CC-Shield mà là wax thông thường, cũng không phải Protetor Film của 3M vì giá cái này đắt.

Bác ở Hà nội thì ra 43 Võ Thị Sáu làm và nhắn là member trên diễn đàn otofun thì được giảm 20%.

Bác phủ Cherubim Crystal Shield xong thì không được phụt nước mạnh trong vòng 48h để hóa chất này trong vòng 48h sẽ kết hợp với oxy và hơi nước trong tự nhiên tạo thành lớp silica phủ bên ngoài.
@exinesi xin cho hỏi làm sao có số goi điện đc đề đc giảm giá ak,tớ ở ngay kim ngưu,nếu bạn có số cho mình xin đe đc free ít
bosenosaly
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cám ơn ý kiến của các bác nhiều, chỉ tiếc là em ở quảng bình, ko có cửa hàng nào phủ sơn nano. Chắc ko có cách nào khác phải để vậy thôi, ko dán!
tốt nhất là đi dán keo đi bạn,xe mình đi dán keo nà co bị gi đâu,2 năm lọt ra mới nguyên chiếc,
Nếu ở TPHCM thì bạn nên đến cửa hàng Đức Tín mà dán, Rất uy tín và chuyên nghiệp, mấy anh ở đây vui vẻ và tỉ mĩ lắm, bảo hành 2 năm. Nếu là sinh viên hay mua slll có khuyến mãi nữa đó, webite: www.trangtrixemay.net bạn vào đó mà tham khảo nha!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019