Có nên dùng blackberry bold 9900 loại Nobis

Saleonline
16/1/2015 7:50Phản hồi: 55
Có nên dùng blackberry bold 9900 loại Nobis
Thời gian gần đây, có nhiều anh em đặt câu hỏi về dòng Bold 9900 nobis .

Vậy BB9900 nobis này dùng có ổn định không ? hay blackberry bold 9900 nobis dùng có tốt không ? hay có nên dùng hay không ?. Hôm nay mình có một vài nhận xét, và mạn phép tổng hợp ý kiến của anh em 4 rom.

1/. Về cơ bản ngoại hình thì không khác gì blackberry bold 9900 bình thường. ok
2/. Về tính năng nghe/gọi / cam / music/ video đều hoàn hảo. ok
3/. Về độ ổn định, dùng 1 thời gian đang thấy ok.
4/. Về 3G, sóng gió. ok
5/. Về bbm, hiện tại đang hóng.
6/. Về email có thể dùng. "shangmail" để thay thế. ok
7/. Anh em đang trải nghiệm có nhận xét gì viết tiếp tập 2 nhé, thanks.

Tổng kết. xét về giá tầm 2,000k đổ lại mà trải nghiệm, Bold touch 9900 như vậy là quá ổn rồi, không có gì phải phàn nàn.

55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhbossxd
TÍCH CỰC
9 năm
Toàn hàng dựng thôi. Săn em nào có bis ngon ngon mà dùng bạn ah. BB mà không dùng bis thì dùng cục gạch cho xong. BBM rất thú vị, push mail rất tuyệt vời, đồng bộ good. Còn những thứ cơ bản khác như nhắn tin, gọi điện, khả năng hiển thị trong mọi môi trường thì chắc bạn đã biết khả năng của BB rùi.
@minhbossxd Loại có bis thì không phải hàng dựng à bác ơi? Quan trọng là dùng vẫn phục vụ tốt nhu cầu và không bị hỏng hóc thôi. Có người không dùng email thì có cần push mail gì đấy không bác?
minhbossxd
TÍCH CỰC
9 năm
@nguyenthanhhs Có bis vẫn nhiều hàng dựng như thường nhưng No Bis thì 90% là hàng dựng, thế nên mới nói là chịu khó săn được em zin ngon tý, đừng nôn nóng, Máy xấu tý cũng đc, quan trọng là cái main ngon, sau này mình về nâng cấp tút lại dùng cho yên tâm.
Mình cũng vậy, săn được em nguyên zin, cầm chắc tay và dùng ổn định lắm, nguyên void (void có thể làm giả được) quan trọng là mình test kỹ, qua bên Linh Voi thay con benzen mới và dán mới màn hình anh ấy bảo con này mua ở đâu ngon thế, nguyên zin chưa đụng chạm gì.
princez
CAO CẤP
9 năm
@minhbossxd linh vôi là bọn Hg mobile đúng không, mình ở cùng ngõ với bọn này mình biết, đúng là hàng bọn nó chất lượng thật, nhưng cũng là loại dựng nhập từ TQ về thôi, không có zin xịn đâu.
Mà mình đang chưa hiểu tại sao cái máy có thể biến thành No BIS được nhỉ, nó nhập nhầm code hay là như icloud của iOS nhỉ
minhbossxd
TÍCH CỰC
9 năm
Còn hàng dựng thì muôn vẻ, may mắn mua đc con dựng vỏ, main vẫn ngon chưa sửa chữa đụng chạm gì thì ngon, nhọ thì dính con dựng cả vỏ lẫn main sửa chữa thì dùng lỗi vặt và nhanh đi lắm.
Mà dùng BIS có đáng bao nhiều tiền một tháng đâu, 50k gói pro và 10k phí duy trì là 60k = tiền 2 bát phở hay chơi điện tử thôi, lợi ích thì lại rất nhiều. Không dùng thường xuyên nhưng không phải không có lúc cần mạng.
@minhbossxd nói chung có Bis thì vẫn hơn
k có bis thì ng ta vẫn dùng 3g dc có gì khó đâu bạn
Push mail nói thiệt chả biết nhanh ở chổ nào luôn
mình dùng ios có Mail đến nó đến tức thì thì hỏi BB nhanh ở chổ nào
minhbossxd
TÍCH CỰC
9 năm
@shine_kizz DÙng 3g trên BB chạy OS thì bị 3rd liên tục, sao phải khổ trong khi vẫn mất ngần đó tiền mạng hả bạn??? Chưa nói đến dùng hàng dựng thì lỗi vặt linh tinh rất bực mình.
@minhbossxd dựng thì hàng nào chả có bạn
gần như 99% hàng của thương gia là dựng cả thôi bạn
nguyên nhân thì khá rõ. k phải vì cái tiền đk bis, nhưng bạn phải hiểu giá trị con máy no Bis rẻ hơn. chỉ có thế. đôi khi người ta tính kinh tế nên sẽ mua no bis.
chứ Bis của bb hiện giờ thấy chả có gì hay. lỗi 3rd thì k phải máy nào cũng bị, con 99 này thì chưa trên tay. sắp về nên k biết có fix dc k. chứ còn con 9780 dùng mấy thắng trước fix hết cái 3rd rồi
Em dùng con bb99 không bis thấy vẫn có internet. Có bis mà không check mail thì cũng không đăng ký làm gì cho phí tiền đi. Nhưng hình như không bis không vào BBM với appworld hay sao ấy các bác ạ
minhbossxd
TÍCH CỰC
9 năm
@nguyenthanhhs Chuẩn không cần chỉnh.
thật ra nhiều người cũng không cần bis làm gì . nếu máy chất lg tốt dùng ổn định thì cũng chả sao

còn thị trường bb thì từ trc đên nay dòng bbos thì 99% là từ trung quốc qua
cái chính là chất lg tạm ổn trong cái giá hợp lí
@tobe2405 bb mấy năm trước thời hoàng kim đã dựng hết rồi thì giờ đây làm gì còn hàng full zin đâu bạn..
nhưng giờ giá nó rẻ nên có dựng vẫn chấp nhận, vì giá nó giờ chỉ nhỉn hơn đt phổ thông tí thôi .
@shine_kizz nếu kiếm thì vẫn đc. mình vẫn đang có mấy cây 99 fullbox hoá đơn 😁
@tobe2405 hàng chính hãng thì vẫn còn ng bán
nhưng thương gia thì hàng Trung Quốc quả là chính
@shine_kizz ai cũng biết đấy là từ đâu

nhưng ngta vẫn tặc lưỡi mua. vì chất lg không đến nối tồi
@tobe2405 giá đã sát đất rồi nên là hàng dựng thì cũng k có gì phải đắn đo. cũng như iphone giờ hàng dựng đầy nhưng có mấy khi máy bị hỏng gì
Có tai nghe HS 700 anh em BB nào có nhu cầu alo 0968260688
tuankutin
ĐẠI BÀNG
9 năm
tính làm 1 con no bis. vô đây đọc chắc quất luôn. xưa giờ xài BB ít khi đụng đến Bis. xài BB vì cái nó khác so với đt bt, và yêu BB cũng từ đó
vtdub
ĐẠI BÀNG
9 năm
mua ở đâu tốt nhất nhỉ
keiell
ĐẠI BÀNG
9 năm
tùy theo nhu cầu của bạn. nếu dùng làm máy chính, sử dụng mail, bbm nhiều thì mua con co bis ko thì nobis cho kinh tế. như mình dùng 2 máy con 97 chỉ lắp sim chính nghe gọi, nhắn tin vs nhạc còn cái nhu cầu internet thì có máy khác.
Xin hỏi các bạn, mình đang định mua 1 em BB Bold 9900 bên dauden.vn Hàng Full Box nhưng chỉ là Likenew chứ ko đc Brandnew. Không biết bên đây có bán hàng "dựng" như các bạn đã nói ổ trên không? có phải là hàng chính hãng hay hàng trung quốc?
Mình trước đây dùng Lumia quen rồi, mới tập tành định dùng BB do thấy nó tiện cho công việc và rất là chuẩn Men (loại BB có bàn phím vật lý QWERTY).
Mong các bạn nào đã có kinh nghiệm chỉ giúp mình. Mình định làm 1 em trước tết.
Xin chân thành cảm ơn.
bacmauaoxanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cùng câu hỏi, cũng định quất một em từ bạn Hải cosovo. Không biết thế nào. Vừa mất em 9650 tiếc hùi hụi!

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
một số địa chỉ tại tphcm mà anh em có thể yên tâm trải nghiệm rim bb9650 , bb9900 nobis & bb9900.

- rim store 33 lãnh binh thăng, p.12,q11
- số 320c, nguyễn trọng tuyển, p.1, tân bình. sdt. 09888,707,16

vtdub
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình có con 9780 zin của HN03 ai mua pm 01649366636
canhseven
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em hỏi chút! E mới lấy 1 em nobis, về nắp sim dk bis thì thấy vân hiên chùm dâu bt là sao ạ
cho em hỏi chút ! Mua BB99 nobis ở đâu là ngon lành cành đào (Tp.HCM nha các bạn) ? đang có hứng thú tính quất 1 em, nãy giờ đọc thấy hết hứng thú vì nghe toàn hàng dựng 😔
Tùy theo nhu cầu sd mà ng dùng có tể chọn loại máy cho mình. Cái vd chính là còn tùy thuộc vào khả năng tài chính. Vì đơn giản là ai chẳng thích ăn ngon, mặc đẹp, dùng đồ xịn. Tùy theo nhu cầu sd và túi tiền để mua máy thôi.
Máy dựng nhưng có phải cái nào cũng có vd đâu.
Cứ chung niềm đam mê là ok r`
@ngoducle Bác cho em vài cái ĐC bán bb99 nobis ngon chút chút ? em tính qua bên Vietberry ? nghe bên đó nói hàng zin ?
@bautroicodoc đừng có nghe ai cả b ạ,b nhắm cửa hàng nào thì vào đó mà cầm máy trên tay mới bik đc chứ cửa hàng ns thì chả tin đc đâu,có điều kiện thì nói cửa hàng ng ta cho xem main luôn cho tiện,main k đục lỗ,k câu dây là ổn r,có thể yên tâm xài
chút kinh nghiệm quèn mong các bro chỉ giáo thêm ạ ;)
@ngoducle máy dựng nhưng giá cả hợp lí và k dựng main là đc bác nhỉ 😁
Bis là tính năng hay của BB
Nhưng ai cho rằng dùng BB mà ko dùng Bis thì vô vị thì nên xem lại nhé
@Mèo Đen 09 07 thực sự mình mua bb chỉ vì kết cái thiết kế và cái bàn phím đa số con nào bấm cũng sướng 😁
Kết em này lâu lắm rồi , muốn mua e con zin de trai nghiem cho biet voi dam mê . Thằng ban no gioi thieu minh lau lam roi .
draculinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
em thấy nhiều bác cứ quan trọng hoá lên nào là BB là phải BIS, chứ như em trước có để cũng chỉ nhằm push FB 😁 chắc tại em không phải doanh nhân bận rộn, :D

em giờ cũng đang có một chú 99 no bis, chả biết có phải dựng hay không chứ đôi ba tháng nay dùng em thấy sóng sánh tốt, ổn định, bàn phím ngon và nhất là với giá của một chiếc dt bình thường bây giờ, còn đòi hỏi j nữa ạ?

em vẫn đăng ký BIS coi như dùng 3G chọn gói, chứ để chạy 3G không thấy ngốn data ra phết, vừa tiết kiệm hơn mà lại cũng hiện dâu như ai :D

tóm lại em nghĩ là bác nào thích là nhích thôi, chứ cứ hỏi ý kiến thế này khác nào đẽo cày giữa chợ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019