Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Có nên mua bàn ủi hơi nước?

Chuột Rain
28/3/2012 19:21Phản hồi: 16
Chào cả nhà!
Em đang phân vân không biết có nên mua bàn ủi hơi nước của Bluestone không? Em thấy hiện nay nhiều người cũng đang xài hàng của Bluestone, em cũng lăn tăn muốn sở hữu một cái quá, nhưng không biết có hiệu quả không, nhờ các bạn nào mua dùng rồi tư vấn giúp. Em chỉ chuyên ủi áo sơ mi, quần tây cho ox, áo váy cho mình, áo váy của mình thường là vải coton, vài gờ tô bóng, và hay có bèo trên cổ.
Cả nhà tư vấn giúp em nhé. Cảm ơn nhiều nhiều.
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhà đang xài Bluestone, thấy em này cũng đc, đỡ hơn em Philips trước đó của mình.
Giờ ai cũng hay ủi hơi nước quá nhỉ, mình vẫn còn xài kiểu cổ điển. Chắc phải thay đổi cho bằng anh em quá...
@trongnhan_8x Bác biết thay đổi vậy là tốt đấy, hihi.
Mà dùng bàn là hơi nước thì mình bảo quản thế nào vậy bác, em mới mua bàn là Bluestone dc mấy ngày rùi nà, nhưng quên hỏi cách bảo quản. híc híc😔
@hondapro1988 Ủi xong đổ nước ra ngoài, lau chùi cẩn thận là ok bác à. Hàng bác cũng thuộc loại xịn, lo gì.
@nhocchinsu Bác cũng đang xài hay sao mà rành rọt về nó thế.
Của bác xài bao lâu rùi, ủi ra có thấy quần áo mượt mà không vậy bác?
Mình mới mua cái bàn là hơi nước của Bluestone nè, thấy kiểu dáng của nó cũng dc lắm.
Đó giờ em chưa xài loại này bao giờ, bác này rành rành chỉ em cách sử dụng và bảo quản đi...😃
@onggialaimaybay Nhà mình cũng có một cái.
Khi cắm điện xong thì đợi khoảng 5p thì mới bắt đầu sử dụng,như thế sẽ tốt cho bàn là hơn..
@nhisadly989 Mình mới mua dc 1 tuần, xài hôm rài nhưng không làm như bác, cắm vào là xài liền.
không biết có gì không các bác?
@anster_bi Không gì đâu bác! Mai mốt xài như bác nhisadly989 là dc à.
Với lại khi xài xong thì nên đổ hết nước ra,lau chùi sạch sành sanh và chờ cho nguội rùi đam đi cất, như thế là ok...
cũng may là có mấy bác, nếu không chắc em cũng nhanh cho nó đi vào zựa ve chai quá..
Tớ chỉ xài Philips, Electrolux, Panasinic cho bàn ủi thôi. Vừa rồi có mu loại xịn nhất của Electrolux Esi 530 trên mạng nhưng cảm giác không thể bằng Philips được Mac dù em 530 được đánh giá là SP bàn ủi của năm 2011
@HamDzui
Electrolux ESI530 mà loại xịn nhất của Electrolux á @@
Mình thì dùng cả Electrolux và Bluestone(vì bên mình bán hàng này luôn), đều rất hài lòng.

Về câu hỏi của chủ topic, mình nghĩ là chọn bàn ủi hơi nước hay không thì tùy nhu cầu của mình thôi, ví dụ bạn có tỉ mỉ cẩn thận để lau sạch, sử dụng nước sôi để nguội cho bàn là hơi nước không (vì nếu không thì sau một thời gian bàn là bị đóng cặn, dễ hư hỏng)
1stiPadEver
ĐẠI BÀNG
12 năm
Còn mình vừa mua cái bàn là Tefal của Pháp (Made in France) mà tờ hướng dẫn sử dụng toàn hình vẽ (chắc nsx nghĩ đây là universal language) mình nhìn vào chả hiểu lắm... Và đến mấy trang cuối có đoạn viết chỉ dùng nước máy, ko được dùng cả nước đã đun sôi, vậy mà lúc mua mình nghĩ định dùng nước đun sôi vì là nước uống nên gia đình lọc trước khi đun để hạn chế cặn dính ở bàn là nhưng đọc xong hướng dẫn kia chắc chỉ dùng nước máy vậy... Cho hỏi các bác dùng nước gì và có hay bị cặn bám ko? Làm vệ sinh tháng 1 lần như trong hướng dẫn có ra hết cặn ko?
1stiPadEver
ĐẠI BÀNG
10 năm
Theo hướng dẫn của nhà sx thì chỉ dùng nc máy và chăm vệ sinh chứ chớ dùng nc đã đun sôi rồi để nguội vì sẽ gây hỏng máy nhé!
dangpmc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bàn ủi hơi nước - Nên dùng. Hồi 1976 nhà mình có một cái của Mỹ, cũng có mấy lỗ ở mặt dưới nhưng không nhìn thấy nước, không có nấc chỉnh hơi nên ủi bất tiện lắm không đổ nước vào nữa. Mãi gần đây nó mới hư nên đi tậu em Philip xài thấy tuyệt vời Lí do:
- Ủi nhẹ nhàng không phải đè
- Phá và tạo ply mới rất dễ dàng.
- Không cháy đồ : nhớ để đúng mức hơi và nhiệt nhé.
Ngoài ra cứ cắm khoảng 1 phút là ủi ầm ầm rồi, không cần đổ nước ra đâu, tháng vệ sinh một lần theo chỉ dẫn là OK.
Liam Dang
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nên dùng. Một vài mẫu bạn nên xem qua

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019