Có Nên Mua DSRL Online TRên Zshop, TIKI, LAZADA không?

Võ An Nhiên
3/2/2015 1:10Phản hồi: 12
Tình hình là em muốn mua một máy DSLR về chơi tết, cụ thể lá máy 700d hàng chính hãng; Nhưng ngặt một nỗi e ở tận Phú Yên mà bây giờ lại là thời điểm cận tết, đi lại khó khăn nên việc vào tận TP HCM mua hàng là cả một vấn đề. Cũng vì lý do đó nên e định đặt máy qua mạng của các shop trên, anh em có kinh nghiệm tư vấn cho em với có nên mua hàng như vậy không? hàng như vậy mua có đảm bảo là hàng thật, và là hàng mình đã chọn không? Em lại là người mới chơi nên ít có kinh nghiệm nên rất phân vân không biết thế nào?
Mong anh em giúp đỡ chỉ bảo nhiệt tình nen hay không nên cho em với!
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nếu bạn không có điều kiện đi lại thì tốt nhất nên đặt mua tại các shop chuyên về máy ảnh, không nên mua trên các trang bán hàng online. Nhưng tốt nhất nên đến tận nơi mua, như thê sminhf sẽ được tự tay bóc tem sản phẩm, check sản phẩm...
@bumblebee21 Cảm ơn bác đã giúp, vậy sẵn bác cho em hỏi những cửa hàng nào ở tp hcm thì mua online độ tin cậy cao bác, cũng như nếu mua online vậy thì hàng gửi về như thế nào bác?
@Võ An Nhiên mình ở HN nên ko dám tư vấn cửa hàng 😁. Bạn vào trang web của cửa hàng đó sẽ có hướng dẫn mua từ xa rất chi tiết nhé :D
tgiang1102
TÍCH CỰC
9 năm
1- zshop. Nơi bán hàng tốt nhất cho dsrl.mình đã lấy bộ 6D ở đây..
2- mua online .....hu,huuuuuu của đống tiền chẳng giám đâu....
50.xu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tgiang1102 Mình mới mua 700d ở đây , cũng uy tín , nhưng ko có hàng khuyến mãi , chán
tgiang1102
TÍCH CỰC
9 năm
@50.xu Xin chúc mừng,700D là mới nhất của dòng xxxD,chờ thêm khoảng 2-3 thg nữa ca 750-760D về VN,thì lúc đó 700D sẽ có KM.
Có ai mua online chưa cho e cái kinh nghiệm cái?
Mua quần mua áo thì mua online không thành vấn đề, còn đã liên quan đến đồ điện tử thì mình khuyên bạn dù khó khăn cách mấy về phương tiện thì cũng nên đi đến trực tiếp xem hàng! tiền trao cháo múc, hàng có vấn đề thì còn có người đổi cho bạn, còn người giao hàng chỉ là giao hàng nếu có gì xảy ra thì sao. Tốt nhất đích thân bạn nên đi. Mình đã mua 1 bộ 6D tại binhminhdigital.com, đã sài được 1 năm mà ko bị gì.Bạn có thể tham khao giá của binhminhdigital và nếu bạn mua đồ ở Binhminh nên gọi diện thoại trước và đến sau, vì nếu bạn không gọi điện thì sẽ chờ hơi bị lâu người ta mới mang hàng từ kho về cho bạn(hàng xách tay mà)
Chúc bạn sớm cưới vợ cho năm mới hehe
@GerdTuc Thanks Bác, và em đã quyết định vác mông đế Zshop kaka
tgiang1102
TÍCH CỰC
9 năm
@Võ An Nhiên Thêm shop này . http://www.khanhlong.com
Tham khao giá thêm cạnh tranh. Shop này cũng rất uy tín tại TpHCM
huuhoang117
ĐẠI BÀNG
9 năm
photoking , khanhlong là những shop uy tín. Mình mua hàng mới thì cũng hay mua ở đấy
Titaner
CAO CẤP
9 năm
Mình cũng ngó qua thấy lazada cũng ok , ko biết có chính hãng ko hay là hàng cùi đây , giao hàng xem ok rồi mới trả tiền quá 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019