có nên mua Galaxy Note Edge Docomo SC-01G?

hcmc_2004
21/8/2015 14:30Phản hồi: 138
138 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

votu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình download phim hoạt hình mHD cho ios/android link: http://www.hdvietnam.com/diendan/157-phim-cho-ios-android/
Duy chỉ có phim 'A Bugs Life 1998' là có âm thanh, các phim còn lại Note Edge báo 'không hỗ trợ giải mã âm thanh này...'. Bác nào biết chỉ em cần cài app giải mã âm thanh nào để xem phim chứa trong máy được. Thanks cả nhà.
votu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ah, cài app vlc thì nghe các định dạng âm thanh của phim được rồi. Thanks.
Bác nào ở Hcm rành android nhất là dùng Note Edge giao lưu cho mình học hỏi với.
Các bạn ơi, làm thế nào để bật định vị GPS trên Note Edge Docomo? Tks
Trong phần setting\locatiion đó bạn

Sent from my SC01G using Tapatalk
@tuantaxhcm Note Edge Docomo của mình thì các phím bấm chụp hình, quay phim, mode, flash nằm trên màn hình chính, còn phím setting, hdr, chuyển đổi camera trứớc sau thì lại nằm trên màn hình viền. Có cách nào di chuyển các phím trên màn hình chính sang màn hình viền, giống như Note Edge chính hãng Việt Nam? Mình đang xài android 5.01 gốc.
@hcmc_2004 Quay về android 4.4 thì được. Tại vì mặc định của android 5. là vậy mà.

@tuantaxhcm Tks bạn.
toankitagawa
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mọi người cho mình hỏi, máy của mình là galaxy note edge DCM, nhưng ở góc dưới bên trái màn hình luôn có dòng chữ 画面はイメージです。Mặc dù nó rất mờ. Để ý kỹ mới thấy, nhất là những lúc phông màn hình màu trắng hoặc sáng màu mới thấy. Màu đen hoặc sẫm màu thì không thấy. Dòng chữ này xuất hiện ở mọi chương trình, miễn sao là nền màn hình khi đó trắng hoặc màu sáng. Mặc dù nó không gây ảnh hưởng gì. Nhưng mình không biết đó là dấu hiệu gì? Máy của các bạn có thế không? Liệu có phải máy mình đã bị thay màn hình rồi không nhỉ? Các cao thủ cho mình xin ý kiến!
@toankitagawa Máy mình mua ở pcn cũng không bị
Máy của mình ko có...mình mua ở cnn đường 3/2

toankitagawa
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuantaxhcm Vậy ah? Các bạn khác thì sao nhỉ? Không có nhẽ mình mua phải hàng dựng, hàng thay màn hình ah!

Sent from my SC-01G using Tapatalk
@toankitagawa Bạn tra thử google xem mấy chữ đó có nghĩa gì?

Có bác nào nắm được lịch leeb 5.1 của edge không ạ ? Ngta update hết r mà m mãi chẳng thấy 😔
@cuong.nguyen8990 Vụ này mình cũng chưa biết nữa

Tình hình là e vừa mua cục pin chỗ phukiensamsung, dùng được với edge nhật cacd bác ợ.
@cuong.nguyen8990 Oh...thiệt hả bạn? [emoji4] vậy chất lượng pin so với pin dcm ra sao? Mình tính mua bao da ở đó mà thấy ship hàng với chuyển khoản rắc rối quá...

@tuantaxhcm Chất lượng thì e chưa biết bác ạ, vì mới lấy ,bh 6th. E cũng dùng cái bao da ở đấy
@cuong.nguyen8990 Cám ơn bạn [emoji4]

ruoi24
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em đang định mua em này, các bác cho thêm ý kiến nhé:
- thứ 1 là sao nó rẻ thế? Liệu hàng có chuẩn không?
- thứ 2 là bản room cook của em nó đã lên đc 5.0 chưa, dùng mọi tính năng có ổn định ko? Như tính năng nhắn tin, phát wifi. Gọi điện sóng sánh thế nào?
- thứ 3 là màn cong có dễ sướng ko? Pin thay thế mua có dễ dàng ko?
Thanks all
@ruoi24 Mình cũng mới dùng, chưa có nhiều kinh nghiệm nhưng cũng mạn phép chia sẻ với bạn như sau:
1 - Nó rẻ là do hàng của nhà mạng bên Nhật bán ra. Hàng có chuẩn hay không thì còn tùy cửa hàng mà bạn mua. Trước khi mua mình cũng tham khảo lâu lắm, cuối cùng quyết định chỉ mua ở Công Nghệ Nhật và Phong Cách Nhật. Tuy đắt hơn nhưng an tâm về chất lượng.
2 - Cả Note edge của nhà mạng Docomo và Au đều đã có 5.0 rồi. Bạn qua choimobile tham khảo thêm. Mình dùng bản 5.0.1 cửa hàng cài sẵn thấy các tính năng đều ổn lắm, chỉ có cái phần tin nhắn người khác gửi đến thì nó hiển thị thêm +84 nên ko biết ai nhắn.

@ruoi24 3 - Màn hình cong thì độc đáo, mình thích và dùng nhiều cái màn hình cong này. Còn vấn đề pin thì có bạn comment ở trên là dùng chung với Note edge chính hãng được. Không thì bạn ra 2 cửa hàng mình nói ở trên đặt hàng người ta ship về, giá tầm 1 triệu đổ lại.

@ruoi24 1: e nghĩ là tùy cửa hàng bác ạ, e mua được hơn tháng chưa thấy vđ lỗi lầm gì do chỗ mua cungz yên tâm
2: máy e không root mua về update lên 5.0 luôn r,sóng sánh ,nt ok, phát wifi e không dùng
3: dễ sước hay sướng @@ , sước thì có miếng dán bác nhé,mua tại thuonggiahodo, caaud giấy. Pin dùng chung các bản note edge được, e mua pin 450k + dock sạc 450k , dùng mấy ngày thấy tương đương pin theo máy
@cuong.nguyen8990 Hôm vừa rồi cái bàn làm việc ở cơ quan trật đường ray làm rơi xuống ngay cái Note Edge, mình tưởng trầy cái màn hình cong rồi, xem kỹ lại chỉ bị miếng dán màn hình thôi. Đi dán lại cái khác vẫn được giảm 30% như lúc mua máy. Mình mua dán cái Vmax.

@tuantaxhcm Htruoc m cũng rơi đường =.= tưởng xong cơ mà cái bao da viền dày không bị dính tí nào 😆
ruoi24
ĐẠI BÀNG
9 năm
😆 vậy không nên root mà dùng luôn bản gốc 5.0 trên máy anh em nhỉ. Cửa hàng họ unlock cho mình xong thì có tiếng việt không, cài thêm thì phải làm gì

Gửi từ SM-N9005 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@ruoi24 Room gốc không có tiếng việt bác ạ
ruoi24
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuong.nguyen8990 Có tiếng anh thì vẫn dùng bt đc, có điều sẽ không có nhận diễn chữ viết tiếng việt thôi

ruoi24
ĐẠI BÀNG
9 năm
😆 các bác khuyên em có nên lên note edge ko? Đang dùng note 3 yên lành😃) dùng room gốc của máy thì bị phần mềm tiếng nhật, root máy up room cook thì lỗi này lỗi nọ😃))

ruoi24
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ah các bác cho hỏi thêm là nên lấy bản au hay docomo nhỉ😁

@ruoi24 Trước mình tính lấy Au vì giá rẻ hơn nhưng cửa hàng hết hàng nên mới lấy DCM. Nghe nói giá chênh lệch là do giá nhà mạng.

ruoi24
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bản nào ít lỗi hơn khi cài room😁 với cả chất lượng hãng nào ngon hơn nhỉ

ruoi24
ĐẠI BÀNG
9 năm
😆 muốn chơi hàng vừa rẻ lại vừa ngon cũng khó đấy chứ phải đùa đâu

ruoi24
ĐẠI BÀNG
9 năm
😆 vì chỉ thích cái bút thần thánh của dòng note bác ah, ko thì mua xừ mấy con sony z cũng ngon mà😃)). Buồn quá dạo quanh một vòng các trang vẫn chưa có room cook nào hoàn hảo 100% cho cả 2 bản au và docomo😔

@ruoi24 Mình cũng thích dòng note.
Bác dạo trên choimobile à?

ruoi24
ĐẠI BÀNG
9 năm
Uhm dạo trên choimobile vẫn chưa có bản nào hoàn hảo cả, đạt 99% thôi😔

ruoi24
ĐẠI BÀNG
9 năm
😆 hôm nay ra clickbuy mua mà hết hàng, anh em nào mua trên mobilecity chưa? Thấy giá cũng khá rẻ😁

Gửi từ Q10 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@ruoi24 Clickbuy tớ thấy có phốt to...mua ở pcn và ccn cho an tâm [emoji4]

vuhaitran78
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ruoi24 Mình mua ở Bảo tuyết thấy cũng ok,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM