Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

CÓ NÊN MUA HÀNG TỪ XA CỦA THIENMINHMOBILE.COM KHÔNG MỌI NGƯỜI ???

nguyen duy sinh
14/10/2012 12:30Phản hồi: 271
271 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hiện tại e đang đặt hàng con one m7 tại tấn cường nha trang, không biết bên a còn làm ăn với bên đó ko a thienminh
@CườngPhạm2105 hihi, hiện đã hết rùi bác à
😕 ax, thôi rồi lụm ơi
Bạn có chi nhánh nào ở ninh bình ko z @thienminhmobile
@song duy duy CẢM ƠN BÁC ĐÃ QUAN TÂM, HIỆN BÊN M CHỈ CÓ 2 CHI NHÁNH, 1 Ở TP.HCM VÀ 1 Ở TP.TÂY NINH, BÊN M SHIP HÀNG FREE TOÀN QUỐC NHÉ BẠN
ben anh co bo may gia si cho cua hang ko.em muon lay hang ben anh @thienminhmobile
Ở huế làm sao mua máy thien minh được mấy bác
hom qua co goi dat hang 1 em a910S,nha o Long An, len toi noi hoi con hang ko, ben cua hang noi 1 cau:moi ban lun e oi!! trời đất thất vọng nặng nề....nhưng thấy nhà xa anh nhân viên đành chia lại cho cây a910L của anh ấy đang xài(nói thật mình ko thích ban L chỉ thích S thôi)nhưng nghĩ lại hàng của anh ấy đag xài chắc cũng ngon(phai ko moi nguoi?),tâm trạng lúc đó rối bời nên cũng quên tks anh ấy 1 câu hihi.thôi để mình test 1 thời gian rồi cho các bạn biết chất luog hàng ở thienminh thế nào.
ps: tks anh nhan vien nhe!cho mình hỏi bản L xài sóng sánh có ổn ko anh e.
@teeboy93 Bản L sóng sánh ok hết, e xài thì sẽ biết liền.
Ps: do chỉ còn 1 e, và e gọi hỏi bên m có nói rõ chỉ còn 1 cái thôi, và nói thật bên m cũng ít khi dám hứa để lại cho ai khi gọi đặt hàng giữ lại...lúc e đến thì cũng có 1 a ở Bình Dương đến mua, a nói hồi sáng có gọi rồi. Hic. Cuối cùng đành năn nỉ kêu nv phải để lại cho e, vì e lỡ đi từ xa đến. Chứ nv bên a thật lòng chẳng muốn bán, nó rất tiếc, a phải dụ nó là Tết cho nó mượn note 3 xài đỡ
cho hỏi ngoài lề xíu,a910L xài bản room nào tốt nhất ae
@teeboy93 Bản này thử nhé bạn, mình chưa thấy lỗi j ở bản này, mình cùng đang xài cây L.
Anh Minh thì anh em yên tâm, mình lấy anh ấy 4 cây rồi(2 - 840sp, 1 - 870sp, 1 - 910L) đến h vẫn chưa tìm dc lỗi.
Đây là nhìn nhận của cá nhân mình, mình không hề pr gì cho anh ấy cả. Bởi ở Kiên Giang mà oder hàng ảnh cũng fix mình có 100k nè.
Nói ra để anh em nhìn nhận và tìm dc nơi mua hàng tin cậy thôi.
Khoảng 3 tháng trước mình có mua bên ThiênMinhMobile 1 máy SS Galaxy E300 (S4) xách tay Hàn Quốc, lúc đó tình trạng máy hơi trầy nên chủ tiệm bán cho mình giá 4tr300 k. Nhưng thực sự sai lầm khi quyết định mua con này, thật là 1 chuỗi rắc rối:
1. Đúng 2 ngày sau, khi cắm sạc vào máy không sạc, gửi qua cửa hàng nói sạc hư, đổi lại cái khác ok (hàng đi theo máy mà dễ die vậy sao?)
2. Khoảng 6 ngày sau, lại sạc không vô, đem đến cửa hàng (họ lay hoay mãi vẫn ko vô pin nên mang vào trong 1 lúc đem ra nói là do chân sạc pin bụi, lau đi là hết??? mấy anh kỹ thuật ở đây lừa khách giỏi quá... hehe). Lúc này mình yêu cầu được đổi máy khác nhưng chủ tiệm ko đồng ý (quy định được đổi trả trong 7 ngày vứt đi đâu mất rồi, họ mói máy ko bị sao nên ko dc đổi, muốn đổi phài bù thêm tiền... hơi bực mình rồi nha). Thôi để xài tạm cũng được, nhưng vẫn chưa hết chuyện.
3. khoảng 2 tuần sau mặt kính màn hình bắt đầu bị bong ở góc, đem qua cửa hàng nói do anh sử dụng nên bị vậy, tiệm ko bảo hành, muốn thay thì thêm 300k, huhu... số tôi khổ vậy sao (tôi thề là chưa bao giờ làm rớt máy hay va đập gì kể từ khi mua, nhưng mà có ai tin tôi??? mấy anh chị bên ThiênMinhMobile lại càng ko tin). thôi cũng cứ để xài đỡ.
4. và mới đây nhất chưa hết 3 tháng bảo hành kể từ khi mua máy, mình để điện thoại trên bàn bị rơi xuống nứt màn hình (lúc này bị rơi máy mình nói thiệt thì chắc là chẳng ai nghi ngờ nữa rồi!) và em nó đã ra đi luôn kết thúc chuỗi ngày vật vã. Mang sang cửa hàng: thay bộ màn hình hết 3tr, nếu bán xác lại tiệm thu vài trăm k, hu hu.
Kết luận: không biết số mình xui xẻo hay tại vì hàng "chất lượng" của ThiênMinhMobile vòng đời ngắn ngủi quá mà chưa đầy 3 tháng mình mất hơn 4tr, thiệt là đau khổ. Mình viết bài này chia sẻ cho mọi người nên suy nghĩ kỹ trước khi mua hàng xách tay, đặc biệt là ở ThiênMinhMobile.
@chaubuco xin được trả lời như sau cho toàn thể anh chị em rõ,
thứ 1: phụ kiện bao xài 1 tháng lỗi là đổi và là pk zin lk, chứ ko phải pk zin theo máy (pk zin theo máy ko có tràn làn nhé)
thứ 2: máy bác mua là loại trầy xước bán giá rẻ tại thời điểm đó, (99% giá 5t5, trầy xước bác mua 4t3), khi bác mang máy qua, nhân viên chấp nhận đổi máy cho bác, bác đòi đổi lên 99% mà ko chịu bù tiền 😁:eek: từ trầy xước lên likenew leng keng mà đòi đổi ngang. Chân sạc đúng là bị bui và vệ sinh trong vòng 3p.
thứ 3: mặt kính ko bao giờ có chuyện tự nhiên bong tróc sau gần 1 tháng bác xài????
thứ 4: bác làm rớt bể màn hình thì cái này chịu thôi.
Cam kết bao hàng zin chưa sửa chữa, hàng trầy xước giá rẻ là do trầy xước ngoại hình thôi, loại này bán rất rất nhiều rồi chưa có anh em nào phàn nàn cả.
PS: Bác cũng từng mua 1 cái A850 màu đen xài gần 2 năm rùi, bác còn nói xài tốt nên chạy qua mua them nữa mà ta.:eek:
Bây giờ thì bác Thienminhmobile nói gì mà chẳng được, máy cũ đã đẩy ra ngoài rồi thì thu lại làm gì đúng không? vậy thì đừng có nói là "bao đổi trả trong 7 ngày" còn nếu mà lỗi chân sạc không được đổi thì bác cũng nói trước luôn chứ, còn chuyện chân sạc bị bụi phải mang vào phòng kỹ thuật sửa thì dân kỹ thuật mấy anh nói ra không ngại tý nào nhỉ???
Đúng là trước đây tôi có mua bên Thiênminh 1-2 lần nhưng kể từ bây giờ trở đi thì nhớ đời rồi, lúc mua máy thì không sao chứ lúc máy bị trục trặc gì thì thấy thái độ của mấy anh bên ThiênMinh khác hẳn ah. Tôi cũng chẳng có muốn lên diễn đàn để tranh luận gì với anh, bởi vì tranh luận bây giờ thì cũng đâu có được gì! tôi chỉ nói ra chia sẻ cho mọi người biết thôi.
Mong mọi người cứ nên cảnh giác thì hơn!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019