Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Có nên mua HITTECH galaxy H28

VuKimKhoat
1/3/2013 13:5Phản hồi: 20
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

eckxanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy này dùng tốt mà bạn
câu hình cao chế độ ưu đãi tôt
bạn có thể tham khảo tại điện thoại hà nội. com
nhìn hình ảnh con này cũng ghê gớm phết😁
eckxanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
h28 ngon Mà
@eckxanh có phả như bác Alexkin nói k bác
eckxanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
up lên nào
Sáng vừa đến Hitech xem máy... có đánh giá cho bạn đây...! Với cái giá tiền như vậy thì quả thực cũng đáng nên mua...nhưng nếu nói kĩ hơn về máy để nói về 1 smart phone thì nên suy nghĩ 1 tí...! Máy nặng...không thực sự nhanh như cấu hình đề ra...! Camera lởm, cảm ứng thì thoảng bị dính, thi thoảng treo cảm ứng, máy nhiều lỗi nên nhà phân phối cho bạn đổi mới trong 7 ngày...! May mắn vớ đc con ngon thì ko phải đổi nhiều...! Mua về rồi thì phải vác lên cửa hàng nhiều lần đấy ;))
Hàng này mình next luôn chứ ko ngó vào làm gì, một lần đến cửa hàng HITTECH rao bán SAMSUNG GALAXY S2 giá 3tr5 ???? em nhân viên đưa cho mình 1 con máy nhìn giống hệt Galaxy S2 rồi nói đây là SAMSUNG GALAXY S2 chính hãng, hàng công ti đấy anh ạ ! -> ko bao giờ quay lại lần thứ 2
eckxanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@namlshb0002 hơn 3 triệu làm j có hàng cty
nv bảo thế thôi, minh cũng phải biết chứ,
nv bảo hàng chính hãng, tức là hàng dc bảo hành chính hãng của hittech thôi
@eckxanh dạ bạn nữ ấy nói với em là đây hàng SAMSUNG chính hãng bác ạ !
eckxanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@namlshb0002 hơ hơ
chắc bạn nữ đó mới vào làm
chứ kiêm đâu ra s2 chih hãng giá đó
eckxanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
úp
cũng đang xem xét,các bác dùng rồi cho ý kiến phát
minh mới mua lại cái Galãy H28 của người bạn.khi sử dụng khoảng 2 tuần nay thì máy báo lổi Touchwiz home thì mình báo lên trug tâm thì được báo là lỗi phần mềm.khi mang máy lên thì nv kt không xem tình trạng hiện tại của mìh rồi mang máy vào phòng kĩ thuật và làm gì bên trong.Sau đó thì mang Đt mình ra và báo là "máy bị hư nút nguồn ,chi phí sửa là 250.000 đ sửa thì làm ,không sửa thì thôi" (hiếm có điện thoại nào mà sửa nút nguồn 250.000đ cả,trừ HTC HD2 ra nhé) nghe thấy vậy mình pó tay luôn và sau đó thì bật không lên nguồn nữa mắc dù đt mình pin trên 70% và lúc mang theo thì màn hình vẫn lên và nghe gọi bình thường.Vậy xin hỏi mang điện thoại đi cập nhật phần mềm như vậy mà bị hư thêm thì chẳng khác nào mang ngựa lành thành ngựa què về nhà hả.Sẵn đây mình khuyến cáo anh em đừng có thấy quảng cáo trên báo mà ham hố mua điện thoại của hãng HITTECH nha anh em .Chẳng may bị hư lỗi nhỏ như mình là bị thành lỗi lớn đó.Qua việc chăm sóc khách hàng kiểu đó thì có ai mà dám mua điện thoại hãng này nữa không.
Mình xài qua rồi có nhận xét như sau:
1/không có 3g vào gprs rất chậm
.2/camera tệ lắm.
3/cảm ứng không đúng.
4/loa và tai nghe kém.
5/pin để 2500 hả xài không đúng đâu tuột pin bất tử lắm.sạc thì lâu
6/Ram chỉ có 512 thôi chứ không phải 1G đâu nhé,còm rom thì chỉ 2g ah
có ai bị như mình ở trên không...?
Chất lượng thế nào chứ bảo hành và bảo thì như thế thì ANH EM TỰ NHẬN XÉT NHA
tóm lại: ai thích ôm cục nợ thì mua thôi
@hip-wa-hop tks bạn nhá
các bác cho e hỏi chút. e có nên mua HT sámung sound 3d ko ạ. hình như là 1,8 tr gì đó
Tôi mua 1 máy vào ngày 23-07-2013 buổi trưa, đến chiều thì máy bị treo và phải đổi máy khác. Những ngày sau đó, máy bị lỗi "Touch wiz home", hỏi cách khắc phục thì phải khôi đặt cài đặt gốc. Tôi mới đổi pin vào ngày chiều 31-07-2013, lý do xạc bị hỏng sau 3 lần xạc đầu (mỗi lần trên 8 tiếng). Giờ thì đang bị wìi rất yếu so với các thiết bị khác như ĐTDD, laptop, và cả máy tính bảng.
Máy rẻ, nhiều ứng dụng hay, chạy nhanh nhưng lỗi, copy từ sim sang máy nhưng ko xóa được, phải nhờ máy khác xóa dùm hoặc xóa từng số, chức năng tự động copy hết địa chỉ email vào trong danh bạ gây rất khó khăn trong việc gọi và nhắn tin.
Vung0cs0n
ĐẠI BÀNG
11 năm
ùi 2 triệu mua điện thoại cảm ứng làm gì ?, dùng ức lắm :p
Các bạn đừng mua, mua rồi tức. 0982.262.090 là số của tôi, đầy đủ thông tin cho các bạn. Mua rồi, khó đổi tra như cam kết quảng cáo (tôi xài rất kỹ vì tội khá am hiểu máy tính các loại)
nge ma thay ge
Gavotinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mềnh mua cho bạn gái mình dùng cả năm nay rồi. Nói chung máy dùng ổn chất lượng gia công tốt. Dùng cả năm nay mà máy vẫn rất nhanh và mượt. Không có 3g mà chỉ là 2g+ nhưng như thế là đủ vì giờ toàn dùng wifi thi thoảng đi ra ngoài thì đọc báo lướt fb thế cũng đủ dùng. Máy đẹp pin cũng tương đối dung lượng 2500mah dùng một ngày nghe gọi thoai mái hơn nưa máy được tặng thêm hai cục pin tức là tổng có ba cục pin dung tét đê. Bộ nhớ trong hơi ít có 4g nhưng cài hệ điều hành hết gần 3g nên chỉ con khoảng gần 1g cài ứng dụng. Chơi game nhẹ nhàng bình thường thôi chứ bẹn nào xác định mua về cày asphal8, modemcombat thì chịu. Phần mềm của máy là cái đang chê nhất ở sản phẩm này. Khác hẳn với phần cứng được gia công chau chút chắc chắn thì cái phần mềm dở tệ. Máy báo pin ảo lòi nếu mới dùng thì ko biết khi nào sắp hết pin khi nào sạc đầy pin nhưng nếu dùng quen rồi thì áng mức mà sạc ngày dùng tối về sạc. Máy hay báo lỗi lằng nhằng lắm. Mang tới hãng thì có cái bản rom lỗi mà cứ up đi up lại cho khách lỗi vẫn thế. Néu có cao thu nào mà fix được lỗi của phần mềm thì máy sẽ tuyệt vời. Camera thì ko buồn nhắc tới lắp vào chỉ để cho có. Đèn flast cũng vậy đèn đấy tối đi ỉa soi còn không rõ
Trên là đánh giá của mình về cái máy qua một năm sử dụng ....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019