Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Có nên mua Lumia 520 trong thời điểm này

ncdangson
28/3/2013 5:21Phản hồi: 214
mình xin mạn phép lập topic này mong tham khảo ý kiến ae, cũng xin nói luôn là mình đã tham khảo rất kĩ về chiếc Lumia 520, chỉ có 1 chuyện là chưa cầm tận tay thôi. mình cũng đọc nhiều nhận xét, đánh giá, báo lỗi về chiếc này nhưng vì là sv, cũng mới đi làm thêm nên cũng được ít thôi đành chọn chiếc Lumia 520, nhưng mê là mê 920 kìa 😁. mình cũng chưa từng sài qua Windows phone 8 nhưng mình ko thích iOS, Android (đã sài qua nên mình mới nói thế,mong ae đừng khuyên mua các máy đó) và mình rất mê Windows 8 (nhất là các Tile phong cách Modern UI) nên mình yêu Windows phone 8 mất rồi. chỉ còn đợi lãnh lương là mua ngay thôi nhưng mình nghe thấy là lô hàng đầu tiên nhiều lỗi quá, ko biết là khi nào Nokia mới xuất ra lô hàng tiếp theo và khi mua thì nên chú ý kiểm tra máy như thế nào đối với Windows phone 8 nói chung và Lumia 520 nói riêng. mong ae tư vấn giúp. cảm ơn!
214 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hiện tại thì mua được rồi, ngoại trừ lỗi hở sáng, mà thật ra thì hở cũng chút ít nên ổn bạn ạ
máy giá rẻ hở sáng tý cũng k sao...
nếu bạn không quan tâm tới lỗi hở sáng...phím bấm camera cứng...máy dùng bị nóng..pin thấp...thì cứ có lúa là quất luôn cho nó sướng tay bạn à
@phú johnny mình có biết qua những lỗi này, mình cũng khó tính nên sợ mua rồi lại thấy đau lòng khi nhìn e nó như vậy, nhưng chắc cũng sẽ quen.hj
ere6083
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình thì đợi 30/4 mua nè 😃. cũng y chang bác chủ
@ere6083 mình chắc khoảng mùng 10 là quất,sài vài bữa rồi làm bài đánh giá chi tiết từng con ốc cho bạn rút kinh nghiệm 😁
Nếu chọn con này thì ngon trong tầm giá đó rồi ..bác chủ từng xài qua các IOS và Android thì bác chủ cũng biết sản phẩm tương đương như thế nào rồi ..tầm giá đó thì tương đương với Iphong 3gs , galaxy ACE1 , L3 LG .... nhưng về độ mượt thì 520 nuốt bọn kia ( chỉ có iphone là ngang nhau thôi ) ..màn hình cũng ngon hơn..bây giờ 520 chưa ngon nhưng firmware sau nokia update sẽ ngon thôi mà...
@phongdenny mình thì thấy sử dụng ổn hơn Iphone 3gs chứ nhỉ :">
@tmarsev Đương nhiên là ổn hơn 3gs rồi bác..thông số phần cứng thì 3gs gọi bằng cụ..duy chỉ còn vài lỗi vặt mà Nokia chưa fix cho người tiêu dùng thôi..nếu Nokia mà fix thì con 520 sẽ vô đối trong phân khúc của nó 😁
@tmarsev sao lại lôi cái 3gs r bạn. Con đó mà đi so với wp...
mình là người đi làm văn phòng.so với các máy tầm 3tr8 hoặc 4 triệu thì lumia 520 là sự lựa chọn tốt. vừa múc ngày 26/3. cảm nhận sau 2 ngày sử dụng. là mình chẳng biết hở sáng thế nào cả. máy ổn dịnh. cảm ứng mượt.nhanh.vao wed thì ok. xem phim cũng nét và nhanh khi dùng wifi. máy hơi nóng nếu vừa dùng vừa cắm sạc, pin sạc đầy dùng được khoảng 2 ngày. với kiểu dùng như mình thì khoảng 1.5 ngày. vì mình dùng như laptop. so với con 3gs của thằng bạn thì nó hơn hẳn. chỉ tiếc là ứng dụng còn ít. nhưng với mình cũng chẳng quan trọng, đáp ứng đủ nhu cầu sử dụng là ok, vào gmail. facebook, dọc fire pdf và ứng dụng văn phòng là đủ. còn chơi game thì chơi bằng laptop cho nó lành.chơi trên điện thoại chắc đc 10 phút
@alienroot tk mrs thì mình có, mình cũng đang dùng win 8 và mail outlook gần như là mail chính. vậy khi mình chọn đồng bộ rồi kiểm tra máy, ko ứng ý và lấy máy khác thì ko khác gì mình làm tự làm lộ thông tin tài khoản của mình cho tụi nó biết.
@phongdenny phongdenny dang dung 520 roi ah? chia tay i900 ha
@xuanlam20102011 Chào bác Xuân Lâm ..chờ mail của bác mãi mà chã thấy bác trả lời..em vẫn còn xài i900 bác àh..em nó chưa chết sao em cưới vợ mới được 😁 ..bác chuyển qua wp8 rồi hả ?
@ncdangson bác không lấy máy nó khôi phục cài đặt gốc là trắng tinh.yên tâm.không thế thì nó bán cho ai được
cho em hỏi nói về pin n8 với 520 con nào trâu hưn ạ.ai dùng rồi hay biết thì cho ý kiến az
@satthumuhn symbian cũng là một tình yêu của mình, từ thời 6600 đến giờ đang cày em E71,phải nói là có mua thêm 520 thì vẫn để E71 sài,yêu symbian cũng 6,7 năm rồi.
@ncdangson mình đây...5800 XM....cảm ứng đầu tiên của nokia luôn....giờ cũng muốn 520 quá...nhưng chắc đợi sau...đợi đầu thấy cũng nguy cơ ^^...còn 5800 thì giữ luôn...làm kỷ niệm..😆))))))
@leluankaka vừa bán con 5800 xp lấy em 520 nè nói chung là với mức giá này thì xúc luôn mới ra cái nóng hết người muốn nghịch nó luôn lên ko chậm chân dc quan trọng là thỏa mãn thôi 5800 vào web chán lắm lên 520 thì... vù vù ko phải đợi. chốt 1 câu xúc luôn cho nó nóng
@ncdangson Symbian xài sướng :X giờ cầm lumia 620 vẫn xài Symbian 😁 mình vẫn còn 1 em N73 :X vẫn còn hot lắm
520 dùng phê lắm, mua đi bạn ạ
thanhsing
ĐẠI BÀNG
11 năm
nên mua, trãi nghiệm wp8 tuyệt vời. Mua máy test kỹ là ok. Nghe, gọi, wifi, game, nhạc, video chuẩn. Chất lượng cảm ứng mượt.
Camera 5 chấm nhưng trang bị ống kính riêng không như các máy khác chỉ có cảm biến thôi. Mở nắp 520 ra là thấy 01 ống kính pro lồi lên 1mm cho chất lượng ảnh rất good.

Một câu cuối cùng là nên mua.
@thanhsing Một câu cuối cùng là sẽ mua 😁
ngtient38
TÍCH CỰC
11 năm
@ncdangson Một câu cuối cùng là đã mua, mua ko nuối tiếc
xmankiller1
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cững mù tịt về wp này nhưng thấy giá dc, thương hiệu nó kìa ngon là quất về vọc. 😁 nhung nản chí ồi, chắc lại quay về với android quá :D
@xmankiller1 phải yêu wp thì mới sài được bác ah, mình cũng cb tâm lí là wp hiện vẫn ít ứng dụng hơn các hđh khác nhưng tương lai còn dài mà.hj
Mình đã xài iphone 3gs, mới mua lumia 520 thấy mượt, nhanh hơn iphone 3 ! Giá mềm. Chỉ có điều game, ứng dụng phải trả tiền , free ít quá !
@phanminhtri1985 trả tiền thông qua tài khoản đt như nokia store trên symbian hay qua tài khoản ngân hàng vậy bác,thích nokia cũng vì chổ là mua qua tk đt quá tiện lợi.
Em cũng giống y chang bác chủ, vẫn hơi lăn tăn, nên quyết định chờ đợt hàng sau sẽ lấy. Các bác khen em nó quá trời luôn, một số sạn em lọc ra như: pin hơi ít, máy hơi nóng khi dùng liên tục, phím cảm ứng không sáng, phím camera 1 số máy bị trục trặc (cái này còn tùy, vì em ra cửa hàng thử 2 con đều ngon cả), hở sáng. Cái gì chả có mặt nọ mặt kia, nếu không quá khó tính, em thấy mua dùng con này khá hợp lý.
@thanhphong47 công nhận thằng Lumia 520 này gây bão kinh nhỉ, ko khéo mua chậm là ko còn máy mà mua ah.😁. ráng đợi mùng 10 tháng sau xem sao, có đợt mới là quá tốt, ko thì check kĩ 1 chút vì "nóng trong người" quá rồi.:p
nghia_hxn
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cũng đủ tiền rồi nhưng hóng đợt hàng sau sẽ mua, h thấy lỗi nhiều quá :mad:
@nghia_hxn Lô hàng sau cũng vậy àh bác ơi...cùng 1 firmware thì như nhau àh....bác mua bây giờ luôn đi ...đợt nâng cấp sau sẽ đồng loạt hết..lúc đó bác tha hồ mà tung tăng rằng em 520 của mình everest 😁
Remi999
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình nói mua nè, xài good. Pin tốt hơn 4s mình đang xài. Về lỗi hở sáng thì ko lo lắm đâu, để ý kỹ mới thấy. Ko ảnh hưởng gì hết. Tốc độ web và down ứng dụng hơn hẳn 4s.
các bác so sánh giúp m trong 3 con lumia 520..iphone 4..và galaxy s2..thì con nào pin dùng lâu hơn và ít nóng máy hơn
qmachine80
ĐẠI BÀNG
11 năm
vừa mua xong, ok, chẹp chẹp
Một câu cuối cùng là...chưa mua ;)

5800XM cũng có nhiều cái ngon lắm bạn nhỉ 😃
huuhung88
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình mua e nó hôm 24/3 rồi, giá tốt cho sv ,mình đi làm rồi nhưng cũng mua e này là vừa với thu nhập ,xài rất sướng ,cũng ko nên để ý từng tý vì mấy con 13-14chai cũng có lỗi nếu để ý kĩ mà
bacsino1
ĐẠI BÀNG
11 năm
len day gap nhiu nguoi mun mua 520 wa! minh cung dang tinh mua 1 em day!hien tai minh dang xai galaxy S i9003 wa WP8 cung hoi met voi no! nhung minh co 1 thac mac cac ban thu vao YOUTUBE chon xem clip HD thu xem! se co rat nhiu lip bao! he thong ko the phat tep nay day trong khi con galaxy Si9003 cua minh chay pha pha,con samsung mini cua ban minh cung chay dc rieng con lumia 520 la bao loi ko hieu the nao lun! ky thuat vien cua the gioi di dong bao ngoi doi gan 1 tieng dong ho de dang ky gi do nhung roi phan cho 1 cau lumia han che ve ket noi lam nen no vay do!androi thong dung hon va nhiu ung dung hon neu anh da xai androi ma wa WP8 thi hoi kho chiu.......toi day danh ra ve suy nghi lai ko bik nen mua ko nua.mong AE gop y giup minh voi
@bacsino1 theo m thấy thì nếu bạn mua chỉ sử dụng bình thường như nt,gọi điện,nghe nhạc, xem phim, check fb thì đây là 1 cái giá hợp lý...còn nếu bạn đang dùng android hay ios..mà lại hay chơi game và học app thì m nghĩ là ko nên mua

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019