Có nên mua Lumia 520 trong thời điểm này

ncdangson
28/3/2013 5:21Phản hồi: 214
214 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cobra4eye
TÍCH CỰC
11 năm
3 phím cảm ứng không bao giờ sáng đâu, ai cũng vậy mà, xài e này quen rồi thì Lu 720 ra mình sẽ đổi ngay.
stronglee
ĐẠI BÀNG
11 năm
nếu ở sài gòn thì các bác mua ở cellphones ấy, mình thấy nó bán rẻ hơn 150k
@stronglee cellphones còn nhiều máy ko bạn?tgdd hết sạch rồi.máy màu đen ko biết còn ko?
hellmen
TÍCH CỰC
11 năm
Lam gi co bac oi, tham chi la mac hon 10.000d ay. Hom qua em co goi hoi ma, gia 3.850tr. Gia 3tr7 la chi danh cho HN thoi. Va cung chi con mau trang + den thoi.

Sent from my HTC Sensation using Tinhte.vn
hnam thấy đề giá trên web rẻ nhất mà mình từng tham khảo,nhưng mình thích mai nguyên hơn.
9h45pm chạy ra tgdd thì đã ko còn máy nào, sáng mai chạy ra viễn thông a, hnam, mai nguyên xem sao. nhất định sáng mai phải mua được,máu quá rồi.! chỉ sợ là ko còn máy thôi, mình thích màu đen.
@ncdangson hơi đâu chạy đi cho mất công, cứ ngồi ở nhà rồi gọi fone lên hỏi còn hàng thì chạy lên cũng ko muộn.
mình cũng đang phân vân con này. chắc tối ra mediamart trải nghiệm cái coi sao. về thông báo cho bác biết.
mình mới mở hàng cho viễn thông a trường chinh đúng 8h sáng nay. Nhân viên bán hàng mang ra cho mình 1máy màu đen,cho tự mình bóc tem hộp luôn (cảm giác nó rất là đã),tự mình bóc máy,lắp pin,đóng nắp,bật máy,test liền tại chổ thì hoàn toàn ko có bất kì lỗi gì kể cả phím chụp ảnh (lỗi náy hoàn toàn do lỗi của vỏ sau) và hở sáng.... (đúng là hay ko bằng hên),mình đồng bộ từ đầu luôn,xong lại tính tiền,cắt sim và mang máy về lắp sim. test được tầm 2h thì máy tắt luôn vì hết pin,hiện tại mình vẫn để tắt và sạc. Trong 2h test máy thì phải nói là rất sướng, ko hề cảm thấy thất vọng khi mua máy. Mình sẽ test thật kĩ phần pin cho mọi người tham khảo.ah, có ai đã dán màn hình chưa?có chổ nào có miếng dán chuẩn cho lumia 520 ko chỉ mìng vs.
@ncdangson bác test hết, cả pin, apps rồi thông báo cho ae biết với ^^
@Tô Quang Cường Ok bác, đợi sạc xong là test tiếp.hj
@ncdangson Cũng đang hóng để mua cho vợ, máy này con gái dùng mầu gì đẹp nhất các bác. Em chưa dùng qua WP bao giờ, ứng dụng ít thì cài đc vài game thông dụng free chứ các bác. Con gái dung lumila em cũng thấy đẹp
hocnv09
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hôm nọ em vừa cắm sạc vừa xem phim 3idiots 3 tiếng đồng hồ liền online trên mạng wifi, xem xong thấy em nó đầy pin 100% lúc nào rồi, phần sau khá nóng.
Giờ thì cảm giác pin nó yếu hơn 1 tí thì phải, chả biết có ảnh hưởng lắm ko nhỉ
Mới đặt mua được con 520 mới có 3tr4, thứ 5 này ra lấy không biết thế nào :p
@heomapbonmat198 đặt ở đâu mà rẻ hơn vậy bác
@Tô Quang Cường https://www.25giay.vn/san-pham/nokia-lumia-520/?id=19951 đây nè bác, mua rẻ do may mắn thôi 😁
mu.no.1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cũng đang muốn mua máy này mà thấy anh em nói nó lỗi, ít APPS. Bạn nào kết giúp câu là nên mua hay không với?
nobita.kun
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho em hỏi các bác có xem phim trên lumia mà loại có sub rời hay sub đính kèm trên file luôn (có thể bật tắt không như hardsub dính vào luôn) được ko? như MX player của android thì em xem được
dunglun
ĐẠI BÀNG
11 năm
thích em này nhưng ngại cái khoản apps chưa phong phú, thôi cứ sài tạm android khi nào apps windows phone đầy đủ rồi chuyển qua cũng chưa muộn, quan trọng là hiệu quả sử dụng chứ mình ko care mấy cái OS là gì đâu
mình mua hom nay , cũng ngon nhưng hok chạy được đa nhiệm chán vl , app thì ít và cũng cùi bắp , mua trải nghiệm ok đó , h mình mới hiểu là sao các máy cao cấp hok bán được khi đến con này rẻ nên đắt hàng lắm , lúc mình ra mua co 10 người mua , mà toàn mua luôn hok phải đến trải nghiệm
@hoangga100 Mua em này thường là 2 dạng, 1 là muốn trải nghiệm thử một smartphone giá rẻ, 2 là người dùng muốn trải nghiệm một os mới với giá cả phải chăng nhưng sự trải nghiệm không khác gì nhiều so với mấy em cao cấp hơn nên đắt hàng là phải rồi bạn 😁. Mình thuộc dạng 2 :D
@heomapbonmat198 mình cũng muốn trải nghiệm ó mới nhưng công nhận ứng dụng ít và hok ngon lắm , và làm quen dễ vô cùng như là các dòng non os
@hoangga100 wp chạy đa nhiệm thì thôi rồi
cái này gọi symbian bằng cụ thôi bạn..
ngay cả nút tắt ứng dụng khi mở đa nhiệm cũng chưa có ..
Tin Trung
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình có người bạn bán samsung ace 2 bán lại cho mình 3m màu trắng
có nên mua không mấy bạn hay là chơi lumia 520 này
mấy anh giúp em chon lựa với huuhuhuhuhuuhuhuuh
@Tin Trung con đấy so vs lu520 thì thua rồi bác à. 😃
Tin Trung
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Tô Quang Cường tức là mình nên mua lumia 520 hả bạn vì con ss ace 2 này mới tới 5 triệu lận nó mới xài có 5 tháng à
@Tin Trung ban nghi sao ma gio mua con ace lao 3tr. Ban mua la bi ho nang.. Voi gia do noi that la ban mua con xperia ray hon han con ace do.. Ace cha dc cai gi het ban..
Man hinh xau. Camera cui. Chi len dc gb... Vo nhua..
Con so voi lumia thi no lai thua hon nua . Nhat la may con wp8..
@Tin Trung uh không nên mua. nếu không thích wp có thể mua con LG lu6200 tầm 3.5tr hàng 2hn dùng còn tốt hơn nhiều, chỉ có hơi xấu chút xíu thôi ^^ .cấu hình con ace 2 cùi lắm, bác nhìn là biết mà ;)
update: dùng 2 ngày, đã sạc lần thứ 2, pin dùng khá mau hết (độ sáng trung bình, tắt chế độ tiết kiệm pin, kết nối wifi, mở màng hình liên tục), phía sau máy nóng (do pin) gây cảm giác khó chịu, mong là do pin mới, sau đó sẽ tốt hơn. còn lại thì phải nói là quá tốt, độ mượt mà thì phải nói là excellent. về phần mềm thì theo mình là khá nhiều ứng dụng thông dụng, đáp ứng nhu cầu cao, tuy ít nhưng cái nào cái đó thì chất lượng (chất lượng hơn số lượng). giao diện đơn giản, dễ dùng, mới dùng lần đầu nhưng sau 1 ngày thì có thể mình đã nắm được 80%. có 1 câu hỏi cho ae đã dùng wp8, đó là dù đã để chuông và rung nhưng sao khi có cuộc gọi chỉ rung có lúc đầu, còn sau đó chỉ có chuông mà ko có rung.? sẽ update tiếp cho ae.
@ncdangson ban moi dung winphone nen thac mac cai van de nay la dung.. CAch don gian nhat la ban chon bai nhac nao ngan ngan de no rung lien tuc.. Va co 1 dieu con ngu ngoc hon nua la nut volume tat ca trong 1.. Media. Chuong..... K thay doi dc cho tung cai nhu he dieu hanh khac.. Noi chung con nhieu bat cap lam. NHug dung roi no se quen
@shine_kizz mình dùng nhạc chuông mặc định của nó luôn, ko dùng nhạc ngoài bạn ơi,mình thử cũng mấy bài mặc định rồi mà vẫn ko được. cái vụ dùng chung volume thì mình cũng đang thắc mắc, có cái full là 30, có cái full là 10 là đâu có dùng chung đâu. ngoài những cái có vẻ hơi khó khăn cho ng dùng thì còn lại vẫn rất tuyệt, mong thời gian tới ms sẽ update thêm theo mong muốn ng dùng
@ncdangson volum 30 dùng chung cho media + nhạc chuông nhé.volum 10 thì apply cho loa thoại thôi nhé bạn
Nếu có điều kiện thì lên 720
mình đã mua 520.thấy cũng ngon.ngoài các lỗi không có đèn phím cảm ứng,hở sáng thí thấy ưu điểm là chụp hình nhanh.thiếu sáng thì chụp kém thật.cài viber thì chưa gọi điện được.hi vọng sẽ nhiều phần mềm free trong tương lai
Các bác đừng lo lắng quá...firmware đầu tiên sẽ bị lỗi vặt như vậy ..hy vọng những feedback này sẽ tới tay nokia và những bản update sau này sẽ khắc phục dc pin nóng,không sáng đèn cảm ứng v.v.v....
mình dùng được 1 tuần rồi.tương đối ổn.nhưng giảm volume media đi thì khi nhận cuộc gọi âm cũng rất nhỏ hơi bất cập
@Mr uoc don gian la volume no k tach roi ra ban.. Chinh to hay nho a chinh cho tat ca lun do.. Hoi bi ngu cai cho nay .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019