Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Có nên mua Lumia 520 trong thời điểm này

ncdangson
28/3/2013 5:21Phản hồi: 214
214 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

funnykid
ĐẠI BÀNG
11 năm
Linh3424: Xài TV bình thường bạn, chỉ là kiểu gõ không thông dụng nên sẽ khó bước đầu thôi. VD thay vì gõ telex aa=â thì có sẵn chữ â. aj = ạ thì phải giữ phím a để hiện lên a à á ả ã ạ. Cơ mà bộ từ gợi ý của nó hay lắm. Gõ chữ cái đầu là ra các gợi ý, các từ sau nó biết dựa trên ý nghĩa câu muốn ghi luôn, theo mình thì thấy rất hay và nhanh.
Múc luôn cho nóngđi bác, con này em mới mua, sài ngon lắm. tầm giá này mà được vậy là ngon
à nhưng mà bạn thấy nên mua ở TGDD hay FPT
funnykid
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Linh3424 ở đâu rẻ hơn, gần hơn thì mua ở đó. Xét ra thì đúng là mua ở ông nào cũng như nhau
mua thì mua đi hỏi nhiều quá, đã bảo 2 cái dở như nhau
các bác có bị lỗi là khi thao tác bàn fím số thỉnh thoảng loa kêu to hơn tạch 1 cái k
và mấy con ốc sau máy có bị trầy sơn như kiểu bị đục r k;)
viaipi
CAO CẤP
11 năm
@dangtunghpv bạn mua máy cũ của thương gia à?
@viaipi k máy mới ở cửa hàng
nhưng có mấy bạn cũng kêu như mình r nên hỏi thêm xem có fải k
funnykid
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dangtunghpv
@funnykid là sao
funnykid
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dangtunghpv Tức là hàng lỗi, hàng bảo hành được nokia thu về sau khi đổi máy mới cho khách được làm lại và bán cho cửa hàng ngoài với giá rẻ hơn. Người tiêu dùng mua phải mấy em này thì khả năng "toi" cao hơn
ngon, xong r hehe. hộp in con này sx ngày 17/3 nên có khi lắm bác nhỉ
funnykid
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dangtunghpv bác cú xác định như thế đi, mai mốt em nó có cảm sốt gì thì cũng đỡ bỡ ngỡ 😁
@funnykid kaka nhưng k có chuyện đó đâu héhé
máy e zin nguyên:D
cho hỏi tí máy 520 cài đc phầm mềm photoshop hk
funnykid
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Linh3424 chỉnh sửa căn bản thì dc chứ pts như pc thì....
@funnykid chẳng hạn như camera 360 hay photo wonder đó
funnykid
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Linh3424 phần mềm này có nghen. Thế vẫn chưa mua ah :eek:
@funnykid hjhj chuẩn bị
Mua de! Dung ngon lam!
em cũng đang định xúc con này
sinh viên ko có tiền lên phải tham khảo kĩ lắm ạ. he he

Mình khuyên bạn có vài điều khi muốn mua điện thoại lumia:

Thứ 1 : Bạn nên xem mình khả năng tài chính có thể nói lumia 520 giá quá ư là mềm với 1 smart phone
Thứ 2 : Mình từng sử dụng windowphone 7 nên có thể nói windowphone 8 được xem là khá tốt về nhiều mặt.nên mua vào thời điểm này.
Thứ 3 : Từng xài và " Khám Phá" tính năng của lumia 520 thì có thể nói cảm biến khá tốt,còn về nut camera thì ko phải ko nhạy mà là khi tháo vỏ lumia ra bạn gắn lại ko đúng cách nên sẽ bị cấn phím,mình từng bị rồi và biết rất rõ,riêng về pin thì có thể nói là trung bình,ứng dụng bình thường,nhà cung cấp sẽ cập nhật ứng dụng mới nhất,ưu điểm nổi trội nữa là có định vị GPS,bản đồ khỏi sợ lạc nhé bạn...còn Camera tuy 5mp nhưng ko có flash nên chụp đêm là thất bại,chụp ở chế độ ban ngày ánh sáng đủ là khá ok...lướt web ko thể nhanh so bằng iphone nhưng có thể chấp nhận được vì lướt chế độ 3G khá tốt....
Cuối cùng lưu ý các bạn,những ai đã rừng xài windowphone 7 rùi thì khi xài windowphone 8 sẽ cảm nhận rất dễ xài hơn...nếu ko bít nên xem tham khảo hướng dẫn sử dụng,còn bạn cố mò thì sẽ bị lỗi, tải ứng dụng,tải game,hao pin,lỗi phần mềm thì khi đó bạn sẽ phải Reset lại máy đó,lúc đó máy mới trơn tru như bình thường lại được,cần nhớ khi xài Windowphone bạn cần đăng ký tài khoản trên windowphone Microsoft để tải ứng dụng và được hỗ trợ nhé...Chúc mọi người xài windowphone một cách tốt nhất...
@hongcongluu202003 thanks bạn. Mình đã mua và yêu chiếc đt này rồi.
Mấy hôm nay đang tìm hiểu lựa chọn giữa ip 3gs cũ và con lumia 520 này. Đang nghiêng về 520 thì lại thấy tình trạng anh chị em mới dùng khoảng tháng hơn tháng đã rao bán rất nhiều nên lại thấy lăn tăn k biết tại sao. Nhờ anh chị em tư vấn thêm cho yên tâm. Thanks!
IP 3GS bây giờ toàn hàng dựng thôi bác, khó mua đc máy xịn lắm, mua 520 trải nghiệm mới đi
funnykid
ĐẠI BÀNG
11 năm
520 xài rất ok và giá thành là phù hợp. Việc phím camera hầu như 9/10 con dính lỗi này. Thật ra rất đơn giản, phím camera nặng lúc bấm dc lúc ko, ko hoàn toàn do tháo lắp vỏ. Lỗi hay gặp nhất là do phần mềm, mang ra nokia care chạy lại phần mềm là mọi thứ lại trơn tru. Kể cả khi bạn lướt web hay chạy ứng dụng chậm, hãy mang đi chạy lại phần mềm. Mình mua 3 cây cho anh chị em trong nhà xài thì dính 1 cây bị. chạy lại là ok mượt mà.
@funnykid 620 giảm giá mua luôn r . hjhj
funnykid
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Linh3424
😁
620 cùi :D
funnykid
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dangtunghpv sự thật luôn luôn mất lòng mà :D
đá h chớ cùi
thấy cũng đc mà sao chê xài ngon
@funnykid cho mình hỏi bạn có rành về 620 hk mình hỏi chút vấn đề
funnykid
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Linh3424 hên xui thôi àh, cứ hỏi đi, biết mình sẽ trả lời, ko thì cũng sẽ có người khác trả lời giúp bạn mà
@viaipi
Mua đi dùng được lắm
Máy này nam nữ xài đều dc mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019