Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Có nên mua máy tính bảng archos 80 titanium ko?

lai quang hiep
13/4/2013 10:54Phản hồi: 38
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con 70 titanium ngon k nhễ 😃
MÌNH CÓ VIẾT NHẬN XÉT Ở TRÊN RỒI ĐÓ BẠN
a6k64pro
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nào kết nối vs usb 3g r cho e hỏi!e dùng usb 3g e173u1 của viettel kết nối sao k đc!đã test usb hay otg đều ok!sim dùng bt!@@!k hiểu vì sao
Con này xài cũng được, nói chung là pin cũng không đến nỗi mau hết nhưng mà nóng, dễ móp vĩnh viết khi làm rớt, cầm chắc tay (mới mua mà đã rớt 2 phát rồi 😔)
Nhờ các ace trong diễn đàn root giúp em con Archos 80 với nhé. Có bài hướng dẫn chi tiết càng tốt. Thanks!
vâng xin chào thớt, theo như đánh giá của mình khi sử dụng qua máy này thì.
Với cái giá bỏ ra cho nó Pin tối đa mình dùng được khi chơi game 3d thì là 3 tiếng 20 mấy phút, nghe nhạc xem phim youtube coi được hết 3 bộ phim châu tinh trì 1bộ dài 1 tiếng 20p và mấy chục cái clip game LOL. mình mình canh chừng khoảng 4 tiếng hơn,
nhược điểm : máy nóng, vì điều kiện thời tiết, nhưng ngược lại nếu phòng máy lạnh thì phè phè, vì vỏ kim loại nên truyến nhiệt khá tốt. Pin trung bình ( nhưng so với giá là rất ok)
ƯU điểm : cầm chắc tay, không phải hàng thường khi cầm vào, màng hình cảm ứng 8/10, khá mượt mà, đôi khi hơi giật có lẽ do wifi nhà mình đôi lúc bị kém. màu sắc khá tươi, nhìn vào thích ngay, rất xứng đáng với những gì bạn bỏ ra. nếu bạn đang mơ về 1 chiếc ipad mini nhưng không đủ điều kiện, nó là vật thay thế rất đáng giá, mình test thử theme ipad trên con này, nó cho nhận xét 9/10 với em ipad mini mình đang dùng !😃 rất đẹp

còn nữa bổ xung là hàng Archos không phải hàng tàu, nó là công ty của PHÁP nhưng chuyên ngành về tài chính, ARchos mới chuyển qua làm về đt và máy tính bảng gần đây thôi, linh kiện nhập ngoại và láp ráp thì mới bên tàu, vì dòng 80 tit là dòng máy rẻ nên những yêu cầu như camera và 3gb thì chia tay 😁 ... nếu bác so sánh em này và một số em khác, em khuyên bác nên chọn con này, vì em đã đổi con Asus 7 inc sau khi mua để lấy con này 😃 ...

hy vọng giúp được thớt, mình có sai ae gớp ý nhé, ý kiến từ một người sử dụng thôi à
a6k64pro
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho e hỏi có bác nào dùng archos 80 titanium mà lướt web hay bị lag k?e dùng chrome hay trình duyệt máy đều bị cả!đợi 1 lúc nó mới hiện bảng thông báo k phản hồi muốn tắt hay đợi ý@@
May anh lam on chi cho e cach ket noi usb3g voi a80 dj
ở HCM có chỗ nào bán bao da chuẩn cho con này ko mọi người? giá cả thế nào?
nduyminh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ĐâyLàNickDễNhớNhấtThếGiới bác ra nguyenthanhtelecom 59A Bùi Thị Xuân, Quận 1, TP. Hồ Chí Minh có bao da chuẩn của con này đấy (xem trên web ko thấy nhưng hỏi thì có @@), tầm 350k, mình mua rồi, nhưng có cái là 4 góc nó lại bo tròn ra làm hơi vướng khi bấm nút back, đồng hồ ... (4 nút ở 4 góc), mình lấy kéo cắt cho vuông luôn, mặt sau thì khe loa hơi lệch, mình cũng phải cắt lại, còn lại khung viền và camera thì khớp hết
Cảm nhận của mình là con này dùng cũng được so với tầm giá, máy đẹp cầm chắc tay, pin tầm 4 - 5h nếu lướt web và facebook, chơi game + xem phim thì tầm 3,5 - 4h, cảm ứng nhạy, mượt. Mua bao da bọc vào thì sẽ đỡ nóng khi cầm. Nhưng có cái là rất hay bị đứng máy, chờ 1 hồi mới vào được, duyệt web thì đừng dùng trình mặc định hoặc chrome, mình dùng ucbrowser thấy ngon hơn. Mình mua ở nguyễn kim đợt giảm giá còn 3tr7
Bac nao bjt root con a80 nay ko? Chj e voi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019