Có nên mua Nouvo LX cũ với giá 18 triệu đồng ?

con_ca_chay
22/8/2015 12:17Phản hồi: 83
Em xin phép đào mộ câu hỏi liện quan tới nuvo LX nhưng vì thắc mắc quá không biết hỏi ai nên em lên đây hòi ACE ợ. =.=, ACE cho em hỏi là:
1. bạn em muốn bán chiếc nouvo LX màu đỏ đen, đời đầu , đi được chắc tầm 40.000 km , xe còn khá mới . đi êm ru , cứng cáp m.n ợ, với giá 18tr500, các bác thấy giá đó có mắc lắm không? trả giá bao nhiêu là phù hợp ? ĐI 40k km xe có xuống máy nhiều chưa? với em LX đi 35-38km/L là được rồi chứ không thành vấn đề lắm. Tại vì em thích LX quá nhưng sinh sau đẻ muộn giờ không còn xe mới nữa , =.=
2. ở tiệm cầm đồ nơi em ỡ cũng có bán LX giá 21 triệu , em đã đi xem xe thấy còn rất mới, nhưng không hiểu sau ODO chỉ mới hơn 8000 km ( LX ngừng sx lâu rồi sau đi ít vậy nhỉ ) , nếu mua thì trả giá bao nhiêu ?
2. nếu không mua LX thì với 18 triệu có mua được axelo côn tay cũ không? vì e đi wave chán quá rồi?

PS: xong, mình đã mua Nouvo LX mới 100℅ giá 36tr đã bao sang tên, xe sx năm 2013, hôm nay 31-8-2015, ai ở Phan Thiết đến auto Ngọc Tiến mua nhé, ex135 cũng còn rất nhiều, à đừng mua xe cũ nhé m.n, chuc m.n vui vẻ
83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lên chotot.vn tìm mua 1 chiếc cũ 15 - 16 củ là đúg giá vs 1 nou 4 nhé 😃
@Tiểu Thanh ☆ 15-16 tr là xe tốt nhất trong đám LX cũ hả bác? ý em là muốn mua con nào mà còn mới nhất ý!
Nou LX giờ mà 18tr là hơi mắc rồi bác, em này cỡ 15-16tr thôi là hợp lí 😁! 40.000km thì cũng chưa quá xuống máy đâu, nếu mua xe của bạn thì lại càng yên tâm 😃!
Xe bán ngoài cửa hàng đa phần là xe bùa k à, nên mua xe người quen cho chắc cú :p!
18tr thì để thêm tầm 2tr nữa cũng có Ax cũ để chạy rồi đó!
@sillybi.kind bác ơi xe bùa là xe gì nhì? tại thag ban em mới mua chiếc ẽciter 135 ở đó 30 tr, mới kẻng luôn bác ạ, nhà em cũng cấm không cho mua ở tiệm cầm đồ mới ác
phohienbotat
ĐẠI BÀNG
9 năm
@con_ca_chay Xe Bùa là nó chỉnh sửa tè le trong đó r, giống như đt hàng dựng á, tút tát lại cho mới, cho bắt mắt
@phohienbotat Ừ bác hi,e gà mờ quá
Nouvo LX tầm 40.000km thì 15~16tr thôi,18tr là quá đắt cho dù xe mới cỡ nào.
Và tốt nhất là ko nên mua xe ở hàng cầm đồ nhé,có thể mua nhầm xe gian (ăn cắp),tua odo,thay đồ lởm,xe hỏng,giấy tờ lởm...nói chung ba vạ lắm,ko nên.
@meodihia_cool vậy là số km đã đi quyết định tới giá đúng k bác ? tks bác nhiều nhé, dù thích thế nào đi nữa mua giá đắt như vậy cũng thành phí rồi ^^
Mình nghĩ để thêm ít tầm 21~22 mua nou 5 tốt hơn, tiết kiệm xăng hơn.
@JaydenJSA Hi ừ bác, nếu mua LX khoảng 16 hay hơn tí thì mua còn không thôi chắc e đi wave tiếp 😁
@JaydenJSA ừ bác, mà e vẫn kết nõ bác ạ, em mới kiếm đc chiếc no4 dk 2012, đi hơn 15k rồi, giá 21tr, mai trả giá coi sao ,
namvios
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thằng bạn e vừa bán xong no4 màu trắng 2011 đi dc 15k bán 17tr ko biet rẽ hay mắc nữa.
@namvios Rẽ vãi, mang tiếng bạn mà nó bán em 18tr5, đi 75000 km, dk 2009, em k mua nó còn nói em này kia, không hỏi mấy bác chắc em ôm hận rồi hihi
namvios
ĐẠI BÀNG
9 năm
@con_ca_chay e mới ? nó bán cho bạn nó 17tr chứ nó bán ở ngoài thì chắc tầm 19tr
F5x
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mua novo 4 giá 15 hax 16 triệu là bác rước em đời cũ về rồi xin chân thành tới bác thớt nếu bạn là người đam mê tốc độ thì novo4 đời limited 2011 là ngon nhất giá bây giờ là 21 triệu không có cái giá mười mấy triệu dow....chân thành tới bác thớt.em limited 2011 này đảm bảo 100% đổ 80ngàn đi đương trương xấp xĩ được 170cây số.thật 100%.còn những ai nói không phải là những người đang đi no4 đời cũ hoặc rước phải em bị bung máy đập phá ròi.chân thành
@F5x hi em chưa mua, khổ cái là tiệm cầm đồ chổ em bán 2 chiếc, 1 chiếc RC dk 2011 chạy 11k km giá 20, 1 chiếc dk 2012 chạy 9k km giá 21, không bớt luôn , nhà em lại nhất quyết không cho mua ở cầm đồ vì sợ xe xui xẻo, mà cầm kiểu gì không biết xe dk 2011,2012 rồi mà chạy chưa hơn 10 nghìm km, em năn nỉ nát họng vẫn không đc bác ạ, bắt em mua no6 hic, giờ e phải làm sao?
F5x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@con_ca_chay cẩn thận chúng nó chỉnh được soos km xe đã đi nha.chúng có biêt chỉnh udo đó.
@F5x Ừ bác xe còn mới lam, lốp mòn tí à, em khó xu qua, thich lx quá mà h ấm ức mua no6
nouvo LX còn xót lại chiếc nào không m.n nhỉ? chán ghê , còn ẽ 135 không biết giờ bao nhiêu nữa, em ở Phan Thiết, Bình Thuận
F5x
ĐẠI BÀNG
9 năm
không quan trọng là udo bao nhiêu cây số quan trọng là dàn máy bị bung chỉnh sữa gì chưa thôi.bạn nhớ đi thử xe khi mua nha đi xa tí xem máy nó thế nào rôig mua..hoăc thêm tiền mua sx mà đi speed nhanh lắm.lx dc 120km/h cho em limited 2011 còn sx chỉ được 115km/h nhưng bù lại đè ba khi đề máy đẻ đi nhanh hơn lx bạn ạ.đi sx có cảm giác phê.mình đã chia tay lx đẹp long lanh của mình rồi mới rước em sx phiên bản người máy biến hình bee.,chúc bạn tìm được 1 người vk ưng ý.thân.
F5x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@con_ca_chay bạn ở đâu mình có người wen bán xe máy tôt lắm wa đay mình đẫn đi mua cho an tâm bạn ạ
@F5x Bác vừa cbuyển wua no5 thấy sao? Ổn k? Nếu vậy e từ bỏ no4, bác cảm nhận ntn thì nói e biết, chìu mai e mua ;P
@con_ca_chay mua luôn nouvo 6 đi bạn.những thánh chê nouvo 6 là những thánh không có nouvo 6 đi nên mới chê ổng chê ẹo thôi.
@wampum No6 e coi roi, thay ngta đi rồi nhưng thấy nó sao sao á, nhìn ngang thì ôi thôi, mà bụng no6 hình như to hơn no5, nhìn phía sau tới k đầm như no5 bác ạ, no5 chổ e bán 34,5 thui, còn luvias thì sao nhỉ? Nghe nói bốc hơn LX
F5x
ĐẠI BÀNG
9 năm
cữa hàng ngươi wen toàn xe nhìn là mê thôi....toàn tay ga với ex ko.
@F5x E ở Phan Thiết Bình Thuận, chắc mua no5 quá , no5 moi 34tr thôi
Đắt quá bác à, mình có con Nouvolx 2011 đi được 14.000km bán 16 triệu nè, chưa xước gì luôn, đẹp như mới. Nén bác trả con đó tầm 15 củ là cao lắm rồi
@xiken1 trời đất sao rẻ quá vậy hic, mà LX hao xăng lắm hả bác
F5x
ĐẠI BÀNG
9 năm
lúc đi no4 thì thấy vừa ngon vừa sang thật nhưng khi chuyển sang no5 thấy khác hẳn.khi đi thấy cực kì an toàn,máy không hú to như khi đi novo 4,đi no4 tốc độ 39km/h nó hú còn trên thì không hú.máy sang bạn ạ xe to hơn rất nhiều so với no4.thật lòng thì no4 nó bị lỗi thời rồi dù mình rât yêu
chỉ một lời khuyên chân thành tới bạn all no5.dù mình rất yêu vợ cũ no4 của mình.mua rroif up lên cho ae xem nha.miònh có em màu vàng.fan của người máy biến hình mà hjhj.
@F5x Ok bac e qua town mua luôn, còn vài 3 chiếc thôi, h chuyễn qua Luvias vs No 5 haha
@F5x Vòng đời nouvo 4 năm đúng k bác? Lỡ sang năm no7 ra mắt sao? Kakaka
koronua123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@con_ca_chay Mua No 5 đi bạn ah, luvias giờ bạn ra đường để ý toàn đa số trẻ trâu, bẩn bẩn đi
F5x
ĐẠI BÀNG
9 năm
novo 6 nhìn giống ông sư cạo chọc đầu .nó cứ sao sao ấy .
Hi bây h chổ e ở thấy nhiều ng đi No6 rồi bác , nhìn ngang không đẹp phần đầu, nhưng nhìn đối diện và từ sau tới khá ổn, có vẽ cao hơn no5 thì phãi, no5 chở 2ng nhìn đầm xe °,^, vậy mà bữa h cứ đòi nhà mua no4 cho bằng đc, haha, tội lỗi , no5 cho lành,
LX : đẹp,hao xăng,mạnh,êm hơn ab,lội nước là tắt máy
F5x
ĐẠI BÀNG
9 năm
ab không có cơ dc vao tám đau nha.
@F5x Hjhj em mua LX 36 tr rồi ợ, vui gần chết, tks bác hổm h nhé hi, xe mới là khỏi lo, có điều chổ két nước nóng thật, có cách nào làm bớt nóng k bác
F5x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@con_ca_chay bạn ở đau tke.
F5x
ĐẠI BÀNG
9 năm
đi ab cho mấy ông già thuj.tiếng máy hú như máy cày.
F5x
ĐẠI BÀNG
9 năm
mỗi lần kéo ga là sợ người ta nhịn vkl ab
Cám ơn ae đã tư vấn cho e trong những ngày qua, và thật may mắn chổ e còn 4 chiếc Nouvo LX mới 100℅, em đã xúc No4 màu xanh bạc ánh kim với giá 36tr. Sinh sau đẻ muộn khổ ghê, ex135 cũng đầy luôn ! Vài pic khoe nè
Hjhj

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019