Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Có nên mua Nouvo LX cũ với giá 18 triệu đồng ?

con_ca_chay
22/8/2015 12:17Phản hồi: 83
83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

F5x
ĐẠI BÀNG
9 năm
mua rồi à
F5x
ĐẠI BÀNG
9 năm
bạn ở đau zij.
Em ở
phan Thiết Bình Thuận, mua xe xong trời mưa to quá, hên đúng k bác haha
F5x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@con_ca_chay Tuởng bác ở dakalk ra chơi.
@F5x Hjhj có dip lên chơi bác hè, e mới 96 thôi =]]`
F5x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@con_ca_chay ah mày 94 rau
F5x
ĐẠI BÀNG
9 năm
giờ mà vẫn còn lx mới hã.đời 2011 thì may ra còn.
@F5x Xe sx nam 2013 hjhj, bản Lx thuòng chu k phai limited, xe mua trong tiệm lớn nên yên tâm lắm bac ;P
@F5x Show tiep tấm nữa kk
F5x
ĐẠI BÀNG
9 năm
a mày 94 rau.
mày còn trẻ trâu đua xe ít thôi.con lx đua dc với bồ câu.
@F5x Kk thôi em chỉ chạy 60 thôi, đua chi rụng răng 😁, lx bị lỗi kim xăng, nóng tí à 😔
F5x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@con_ca_chay LÔIC GÌ THẾ KU
@F5x Đổ 3L xăng kim xăg thỉnh thoãng lên 2 vạch, tắt bật lại thì lên 3, chổ để chân vs cốp nóng, đang kiếm cách hạ temp e nó hi
koronua123
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mún chính xác thì đổ đúng 1 lít rồi chạy tới lúc hết xăng tắt máy là ra đc đúng số km của 1 lít.... đo 3 lần là chuẩn liền.... kim xăng xe nào cũng ảo, dh điện tử càng khó đo hơn.... xe bảo dưỡng đủ đi đường tp tầm 38-40km/1lit, thoáng thì hơn nữa.... cốp thì nóng thật nên hạn chế để đồ nhạy cảm với nóng, chỗ để chân đi lâu liên tục mới nóng thôi nhưng vẫn chịu dc chứ ko nóng quá.... giờ này còn tiệm bán no 4 thì lạ thật :eek:
kk kim xăng vậy là do em chống tó xe, xe nghiêng nên kim báo không đúng, để xe cân bằng xăng lên 3 vạch = 3L bình thường 😁 , mà giờ đang roda nên e đi thay nhớt nhao là đc , qua roda tét xăng cũng ok , tiệm này là chuyên về Ya a ợ, con MIO đời đầu còn đúng 1 chiếc, haha
koronua123
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cứ kt xăng 3 lần theo cách mình là đúng nhất... Nếu bạn thích kiểu dáng nouvo 4 thì lựa chọn ko lầm đâu, nhà mình còn chiếc đầu 2009 đi đến giờ hơn 50 ngàn vẫn bốc, xăng thì vẫn như mình nói, trong sg tầm 38-40.... mio 2005 ??? 9 năm còn bán à ???
@koronua123 vâng, e nói phét chi đâu , em tìm nõ cũ gần 2 tuần , bữa thứ 2 đi vô chổ chuyên bán ya thì ôi thôi, còn 4 chiếc LX, haha, 1 con đỏ đen 2008, Xanh bạc e mua là 2013 , trắng đen vs nâu càfe, thấy vậy xúc luôn no4 không phãi nghĩ, xăng thì mình mới đổ 3L, đi được có 11km, kim xăng xún 1 tí xíu , bữa h đi xe wave cũ nên chưa kt xăng gì nhìu cả, còn Mio 2 đèn phía trc vẫn còn 1 chiếc, e thấy rõ ràng bác ạ kaka
@koronua123 mà xe em sx 2013 là sao bác nhỉ? 2013 vẫn còn sx à? e tưởng SX ra là LX tịt luôn chứ !
sẵn cho e hỏi có nên dán KEO TRONG không? xe mới hơi xót hì hì, con AB bà hàng xóm, dán keo ntn không biết lột ra đi luôn lớp sơn kk
@koronua123 con này đây :v
koronua123
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mio đó mà còn bán mới thì cũng lạ thật đấy... theo mình nghĩ lúc đó nó vẫn chưa ngưng hẳn nên đâm ra còn lẻ tẻ vài chiếc, rồi ko ai mua nên đâm ra vẫn còn đến bây giờ. Sao bạn ko mua 2008 nếu còn mới toanh ??? Vì theo mình đợt đầu này hàng khá ngon vì chưa nội địa nhiều..... dán mà tháo tróc sơn thì chỉ có dán keo dỏm thôi, bạn mình mua sirius 2006 dán keo, 2011 tháo ra tuy vàng keo, tháo cứng nhưng lớp sơn vẫn như mới luôn, ăn thua nhau keo dỏm hay tốt, nếu ko tìm dc chỗ keo tốt thì khỏi dán, trầy nhiều quá đem ra tiệm sơn dặm lại rẻ thôi nếu bạn ngại mất sơn zin...
@koronua123 2008 thì còn đỏ đen thôi bác, e nghĩ no4 chắc k bị nội địa hoá đâu nhề? Cục máy bên thái đem wua phải k ta?
koronua123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@con_ca_chay Nouvo 4 đợt đầu chuẩn máy thái, xe nhà mua đầu 2009 giờ chạy còn ngon lắm, xăng ko khác gì mới mua nếu chăm bảo dưỡng.... xe nhà mình đỏ đen đây, mà tháo tem rồi để trống nhìn hay hay hơn.... còn nội địa mình nghĩ từ năm 2012 là chuẩn nội địa 100% rồi đấy
@koronua123 =.=, mình đâu biết đâu, không để ý , tường sx năm nào cũng vậy , có chiếc đỏ đen 2008 thấy k đẹp , mua chiếc xanh bạc sx 2013, nội địa háo chắc VN làm dc cái lốp với vài con ốc, láp ráp ở VN, chứ không lẽ VN làm đc cái máy vs khung =.=
Hâh ở đây toàn các ông chạy no 4, vui đấy
@phulongdietbao no4 cũng là xe thôi có gì đâu bác , e đang sài NOKIA N95 thì sao ? :mad:
@con_ca_chay Thì ý tôi là tôi cũng chạy, cũng dùng đồ cổ chứ có gì đâu. Ae cùng vào thảo luận cho vui mà
@phulongdietbao hi e tưởng bác anti no4, thực ra e mới vô dd Tinhte thôi, thấy mấy thớt no4 rần rần nên cũng quan ngại :v
@con_ca_chay Anti sao đc, một chiếc xe tuyệt vời mà, kiểu dáng súc mạnh và độ bền khỏi cần bàn cãi, mình chạy đc 6 năm rồi
@phulongdietbao roda mình chạy dc 35km/L luôn , 32km đường trường + 3km đường tp , 😁, hi vọng hết roda chạy đường trường lên dc 40km/L hoặc hơn thì càng tốt
novo 4 đã hao xang, cũ chàng hao nữa, khuyên bạn suy nghĩ kỹ, 18 trk ít lựa chọn,
k ma xe tiệm cầm đồ nha bạn trừ người k nghề, đa số là xe "Da'" đồng hồd điện tử như pcx mà nó tua 30s chứ đừng nói.
khuyen chan thành mua xe moi, mua xe cu thì chỉ mua người quen thoi, hoặc con người thân là trong nghề,
PS: thằng bạn mới mua chiêc ab thái 20k cây(đúng chuẩn) 38 triệu của của thằng bạn thân nó bán lên sh 300 2015, hic mua k kịp tiết quá trời luôn.
@trankhacchan e mua LX mới 36tr bao giấy tờ nè bác ^^, hên quá, mua cũ là toi rồi ^_^, RODA đường hỗn hợp đc 35km/L xăng lận bác, mong hết roda dc 40km/L cũng đỡ haha
koronua123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trankhacchan Ab thái đời nào mà bán 38 vậy bác ????
Đường trường thì khoảng 42km/l còn nội thành thì cứ 37-38
@phulongdietbao v sướng bỏ ma ma rồi khà khà
gtvtnguyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
LX e đi đường trường xăng A95 hết 2,1 lít cho 100km đó các bác.!
@gtvtnguyen bác tést s vậy? đổ full bình vài lần rồi tính tb ra hã
gtvtnguyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
@con_ca_chay E dựng chân chống giữa,đổ đầy luôn.rồi chạy về quê,đi đường dài 50-60km/h. Về gần nhà lại đổ đầy. Vậy là ra kết quả bác à.e thử mấy lần rồi.đều gần như nhau. Đi nội đô chưa bao giờ hết 2,7 lít xăng A95 cho 100km. Đường trường thì chỉ 2,1-2,2 lít .!
Tới thời điểm này mà bác còn mua được lx mới thì chất quá rồi 😃
@gaduaxe93 Đời 2013 không biết có ngon không nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019