Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Có nên mua samsung galaxy s2

nguyenthanh_3490
6/6/2011 3:4Phản hồi: 660
Có nên mua samsung galaxy s2
Các bác cho em hoi có nên mua samsung S2 khong
Khi máy mới ra em máu mua lắm nhưng tìm hiểu nghe noi S2 co một số nhược điêm sau:
1.Khi lướt web,xem phim,chơi game thì máy rất nóng
2.Bắt sóng wifi yếu
3.Màn hình bị lỗi đốm vàng
4.Màn hình con SS GS2 khi vào các trang web có nhiều chữ, nhất là chữ màu xanh, nếu di chuyển trượt qua các dòng chữ sẽ thấy hiện tượng bóng mờ, nhòe chữ giống như khi xem bóng đá hoặc phim hành động trên các tivi LCD đời cũ có tốc độ refresh màn hình chậm

5.Đặc biệt là PIN hao rất nhanh ,thời gian lướt web,game chỉ khoảng 2 tieng + nghe gọi
(Cái này em sợ nhât, theo em như thế thì pin quá yếu)

Những thông tin trên em tham khảo từ mục "Đánh giá tổng hợp chi tiết hơn về Samsung Galaxy SII [update 20/5/211] "

Các bác ai đã dùng S2 thì đưa ra nhận xét về nhưng thông tin trên có đúng không

Em đang dùng con i9003 chính hãng thấy rất ổn, em kết nhất là pin dùng rất khỏe
em dùng 3G vừa lướt web 90 phút hết 20% pin.

Em đang phân vân không biết có nên đổi sang S2 hay không ( e đợi máy chính hãng về mới mua) mong các bác tư vấn nhiêt tình
660 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

-Firmware mới máy đã bớt nóng. Chơi game nặng chỉ hơi ấm ấm
-Wifi bắt sóng bình thường
-Lỗi đốm vàng tùy máy và dù có cũng hầu như không biết được ngoại trừ tắt đèn đi rồi mở 1 cái page đặc biệt. Nhưng mà nghe nói sau 1 thời gian dùng thì sẽ mất đi giống ip4 hồi xưa.
-Bị bóng ma thì có 1 chút tuy nhiên nếu không để ý thì hầu như chả bao giờ gặp. Chuyện này cũng không quan trọng lắm. Mình vô tình thấy 1 lần rồi từ đó không thấy nữa.
- Pin dùng bình thường. nghe gọi 2 ngày. Phá nhiều thì nhanh hết pin thuj vì cái màn hình nó quá lớn. Lưu ý là đây đang là 1 trong những máy có cục pin khủng nhất nhé. HTC Sentation cũng thua.

đặc biệt là firmware vẫn đang cập nhật, rất nhiều lỗi trên sẽ khắc phục đc. máy sẽ càng ngày càng ổn định hơn. Mình đang dùng và thấy nói chung rất xứng đáng.
mình thấy bạn đang xài cái 9003 thì đừng nên mua chi cho phí, xài android rất tuyệt, nhưng sẽ thật tệ khi cứ chạy theo công nghệ mới.
-Pin là cái ngon nhất trong số các mobile duo Core hiện tại rồi, mà do HQ làm
-Nóng, firmware KE7 giải quyết rồi, nhiệt , 40 độ C khi dùng lâu
-Lỗi màn hình: Chỉ là 1 bài đăng, và không ai thấy cả, các trang web nứớc ngoài không đề cập, và vẫn có màn hình đẹp hơn Sen và ATRIC dù
-Lướt web mờ khi luót lên xuống, chỉ hơi nhòe chữ, còn các điện thoại khác thì mờ, lúc đó có đọc gì đâu,

Nhìn chung hiện nay thế giới vẫn đang đánh giá là mobile android số 1, kể cả SEN ra sau nhưng chưa có điểm nào hơn ( trừ giao điện, và bàn phím), nhưng những cái được đánh giá cao hơn như vậy thì trên market có rất nhiều giao diện, và bàn phím để chọn, sao phải dùng cái gốc. và giao diện 3D có khi còn hao PIN hơn nhiều. Nói chung ý kiến anh em dùng rồi là vậy, còn bác tham khảo thêm các website của Anh, thì rõ hơn, hiện nay chưa có mobile android nào qua được, và từ đây đến cuối năm, cũng chưa nghe nói đến việc triển khai cái nào ngon hơn, có chăng, cũng chính là S2 phiên bản Mỹ sắp ra.
nghe bác thì cũng yên tâm phần nào.
firmwave KE7 bác nói là mua máy up tại chỗ tích hợp sẵn hay tự cài hả bác?
modungbao
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hiện tại chính xác là S2 là điện thoại android mạnh nhất sử dụng không có gì phàn nàn cứ tự nhiên múc.
Dự là nó sẽ vẫn mạnh nhất trong 6 tháng nữa....
Dùng i9003 rồi thì nhịn đi bác, chạy theo nó hoài cũng không đươc đâu. Thời gian nữa nó lại ra Galaxy S III thì tính sao ? 😁.
PS: bác nhiều đạn thì khỏi nói, chiến thui
Nhìn cái chữ kí của bác thì cg~ đủ thấy bác nhìu đạn rùi :giggle:
Ui, bạn nói làm mình ngại quá. Mình làm công ăn lương mà, chết cái có bao tiền ém hết vào công nghệ. Vợ than hoài mà ko bit làm sao, chắc chuyển sang dùng 1200 và casio 500ms quá 😆
Bác cứ như e thì vợ bác chẳg nói j lun, đag dùng toàn máy cùi mà ước mơ thì xa wá, kbít bh mới với tới đc 😁
Ke 7 là stock firmware, vào Kies cập nhật chính thức

---------- Post added at 10:21 AM ---------- Previous post was at 10:18 AM ----------

Ah bac đang dùng sl cũng cập nhật firmware mới rồi
Dùng s2 thì Pin chờ tốt hơn SL, cìn khi dùng màn hình nhiều thì không bằng, nói chung hao pin hơn SL một tý, nhưng mà hôm nay web 2 tiếng, nghe gọi làm việc bình thường, từ 8 giờ sáng đến giờ còn 68%. Từ giờ đến đêm bác dùng thoải mái, hi! Nói chung 1500 là ổn rồi, S2 lên tới 1650mmAh, bác mua thêm s2 là dùng sl+ s2 giống e. Có gì thắc mắc thêm tham khảo bác hutsongchich và bác sonrobby rất rành về cái này. Hi!
open0
CAO CẤP
13 năm
Khỏi phải lăn tăn, bác xúc luôn đi.
Cho mình hỏi mấy bro xài android có bị tình trạng khi di chuyển trang web lên xuống thì hình ảnh và chữ sẽ bị nhòe ko? máy mình sử dụng là SS i9000, cảm giác như vậy thấy khó chịu thật 😔
Bác khó tính thế, khi di chuyển có đọc được chữ đâu mà nhòe có sao đâu.
máy mình cũng giống ss vibrant.
mình đã múc 1 em và thấy mỗi nhược điểm là nhanh hết pin ở tất cả máy đeừ như vậy
Bạn nói sao ấy chứ.
Mình vẫn thấy e nó bình thường mà
vẫn vô địch thiên hạ đấy thôi.Kakkak
Uh, mình cũng test Vibrant của bạn mình luôn rồi, bị y chang, hic hic
Khi di chuyển nếu ko đọc chữ thì cũng có thể xem hình mà bạn, mà hình hay chữ j cũng nhòe tuốt, thấy ko thoải mái tí nào.
letfly
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chờ chính hãng chi bạn? thích thì mua thôi, chính hãng cũng như xách tay thôi, có hơn gì trừ vụ bảo hành mà ai lại thích đi bảo hành nhỉ? nhiều khi hàng xách tay lại tốt hơn chính hãng vietnam nữa. s2 hiện vẫn số 1 đấy bạn à, còn vụ pin thì nó chỉ thua moto atric thôi. mà nghĩ cũng lạ, máy giá rẻ như gw620 mà pin 1500 rùi trong khi đó nhiều máy cấu hình hơn hẳn mà pin thấp hơn cả gw620.
Vì nếu làm pin dung lượng lớn thì S II ko còn độ mỏng như hiện tại, sẽ mất đi vẻ kiêu sa của em nó 😃 Mà tình hình pin mà các bạn sử dụng S II phản hồi là quá tốt rùi. Vì màn hình SAP rất tiết kiệm pin
vấn đề là không biết mua hàng xách tay ở đâu cho bảo đảm, Hnam, phongcachmobile hay ATmobile gì cũng có tỳ vết, vác 15tr ra mua...cục gạch về thật là tiếc, nếu xách tay mà bảo đảm không phải hàng dựng thì ai cũng mua rồi.
bạn mua ở đâu, tư vấn cho mình đi.
cùng ý kiến
sonrobby
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác nì màu mè quá.

Em cũng đồng quan điểm với bác hungdunghcmc và hutxonghiep:
1. Pin đã được khắc phục qua firmware mới.
2. Bắt sóng wifi có yếu hơn Iphone 4 thật, tuy nhiên khi đi cách xa bộ phát 25m vẫn thấy 2 vạch. Đặc biệt dù chỉ 2 vạch nhưng vào mạng không có độ trễ mấy, tải data mấy cái gamelost cứ vù vù (toàn 500 -700M mỗi game).
3. Màn hình khi chạy mấy cái livepaper thì thấy bị cái dải màu nhèo nhoẹt, chắc do phần mềm chưa tương thích thì phải. Ngoài ra, bất cứ hình ảnh web, phim, picture, game... đều rất sáng đẹp, rực rỡ.
4. Vào những trang web dài, trượt lên trượt xuống rất mượt, trượt nhanh thì đương nhiên không đọc được chữ rồi, di chuyển chậm, chưa gặp trường hợp trên. Xin lưu ý là SRR ( screen refresh rate) của S2 là 60 Hertz chứ không hề chậm tý nào đâu, tương đương với tốc độ chuẩn các màng hình LCD hiện nay đấy.
5. Pin dùng từ tối hôm kia đến thời điểm này vẫn còn 30%, nếu đến tối nay nữa là được 2 ngày. Trong đó: wifi + 3G chém facebook, đọc tin 24h, vnexpress, khoảng 1 tiếng, nghe gọi tổng 30', 20 cái msg, game khoảng 20' ( 2 hôm nay ít chơi), đọc hết truyện "Lần đầu bên nhau" (hi, đang khoái truyện này, đọc hay value, nhưng mỗi tội đoạn kết buồn quá, bồ đọc xong khóc ròng 20') tổng thời gian đọc chắc khoảng 3 tiếng. Nếu để chế độ chờ thì 2 tiếng mới tụt 1%. Quá ổn.
Hôm nào có hàng thì mua một cái pin và doc sạc nữa thì thoải mái dùng.

Về độ nổi và đẳng cấp thì em nó vưỡn không bằng Iphone4, tuy nhiên, tuần gần đây, mỗi lần mình rút điện thoại ra, nhiều anh em cũng phải thốt lên, uầy, Galaxy S2, vãi lúa thật, rồi mượn mượn, xem xem, dùng dùng, đều kết luận: "mỏng thật, dùng sướng thật, màn hình rộng, sắc nét, nhanh, đẳng cấp đấy" (Không biết có nói khách sáo không?, nhưng vẫn sướng). Vậy là em nó cũng đã có tiếng tăm và đẳng cấp lên rồi đấy ^_^.
Nên khen cái khâu PR rầm rộ của SS, để em nó được nổi tiếng hơn.

Chưa có đối thủ trên phân khúc Android.

Nhiều người chê em nó mỏng nhẹ quá, có thể cải thiện bằng case.

---------- Post added at 10:48 AM ---------- Previous post was at 10:43 AM ----------

À, ngoài ra, em đang kick hoạt chế độ power saving mode, có thể vì thế cũng cải thiện được pin hơn....?
---------------------

Cái quan trọng, đẳng cấp là bác, còn khi bác mua em này, là tự nhiên nó có đẳng cấp theo ấy mà. hi!
Câu hay nhất trong ngày...Không lẽ mấy em tóc vàng quần bò mài đi SH cầm IP4 thì là đẳng cấp... Bác chủ nếu đã máu thì đã không phân vân có nên mua S2, chỉ riêng hành động bác chủ cầm tiền ra mua em điện thoại mình thích cũng đủ để khẳng định đẳng cấp của bác rồi ....
@Sonrobby: truyện ấy hay thật, mình cũng mới đọc xong 😁
k3nnyBuj
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đang thắc mắc về hiệu năng GPU của em này. Ko hiểu sao Samsung ko tiếp tục dùng PowerVR vốn đã rất thành công. Wa mấy bảng điểm thấy Gpu Mali-400 hiện tại ko có j nổi trội so với mấy em khác. Như thử bằng Neocore ko wa nổi 60fps, kon Optimus 2x tới 80fps. Sao vậy các pác....?
Còn vấn đề game tương thích, đến khi nào mới "đầy đủ" như mấy kon dùng chip Qualcomm....?
thanharts
TÍCH CỰC
13 năm
Ko qua nổi 60 FPS vì nó bật V-sync lên giới hạn khung hình tối đa là 60 FPS thôi, vừa tiết kiệm pin vừa là vì chả bao giờ mắt người xem quá đc cái tốc độ đấy =)
k3nnyBuj
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thêm vấn đề bắt sóng wifi yếu làm sao khắc phục?
SRR của S2 là 60Hz , vì vậy có đạt 600 Fps (frame per second) thì nó uc4ng chỉ hiển thị 60 fps thôi . do đó SS rất thông minh giới hạn cái GPU lại để tiết kiệm pin và đảm bảo hiệu suất
Hiện giờ có thể OC/UV GPU thoải mái chiến các games.
Vấn đề chỉ còn là sự tương thích.
Mình cũng chưa hiểu tại sao SS lại chơi thằng Mali lạc lõng này.
PS: GPU của con LG 3D là hàng nhai lại của Galaxy S1😁
1. Nóng bình thường thôi
2. Wifi yếu, tuy nhiên khi đã connected, dù chỉ 1 vạch thì tốc độ load lại cực nhanh
3. Không thấy đốm nào hết
4. Vụ này chính em đề nêu ra, khó chịu vì mấy con moto, ip, htc ko thấy bị.
5. Pin tương đương IP4, hơn hẳn MS1, HTC IS! SS Cap đã dùng.
Các bác nhận xét về em sII như thế thì em quá yên tâm rùi khi nào máy chính hãng về la e xúc luôn.

Thank all...............

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019