Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Có nên mua samsung galaxy s2

nguyenthanh_3490
6/6/2011 3:4Phản hồi: 660
660 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HoliCf
TÍCH CỰC
13 năm
hehe .. made in VietNam mà ..
Mình đâu biết nó ra hồi nào, chỉ nghe nói lạ như thế, chắc mình nhầm, mà sao thằng bạn mình nó mua lâu rồi chứ ko phải tháng 5 mà nó cũng bảo là Galaxy thế ko phải à, có pác nào xài rồi kinh nghiệm thì đánh giá thử
deepbluevn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Galaxy Tab thì là máy tính bảng, Galaxy S là đời trước của S2, còn galaxy cinema thì là rạp chiếu phim, bạn bác nói về galaxy nào khác nữa không? Chịu cái kiểu pos này.
Bác [MENTION=803417]vanhelsing2[/MENTION] cũng chỉ là nghe nói thôi mà.
KO riêng gì dt mà bất cứ thiết bị gì như máy ảnh, laptop, mp3... đều có những khuyết điểm hay có những lỗi từ nhà sản xuất mà sau khi released thì những lỗi đó mới được khắc phục từ từ qua những bản firmware mới.
Giờ thích s2 thì ko nên lăn tăn quá, thích thì làm 1 em đi, để về trải nghiệm, nếu có lỗi màn hình hay chụp hình có pink spost thì cũg ko là vấn đề, có thể những bản firmware sau này sẽ khắc phục hoàn toàn những lỗi đó.
Sài smartphone thì đụng lỗi này lỗi nọ là bình thường, mỗi lần như vậy lại up hay down firmware, táy máy nhìu mới phê ^^
Các bác cho em hỏi em mới dùng con S2 đc 2 ngày cài 1 số game như : anpha6, người nhện, NOVA ... một số game hd khác nữa

Mỗi lần em dùng wifi dowload data về game cứ bị văng ra, dowload 1 lúc thì bị ngắt

Bác nào có kinh nghiệm giúp em với
appleshit
ĐẠI BÀNG
13 năm
qua box s2, lộn post rồi, chỗ này ai mà trả lời cho pác
Phán linh tinh thật! S2 ở VN này thì mem tinhte là dùng nhiều nhất. Lấy thống kê ở tinhte này đi sao lại gây nhiễu thông tin, gây hoang mang kiêu vu vơ thế nhỉ. Tưởng thế nào ...

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
Mới đặt hàng con này, nghe các bác nói thế yên tâm hơn hẳn khi đặt trọn niềm tin vô nó ^^!:happy:
Troll đấy, next đi bạn !

Tối thứ 6 mình lên Mainguyen.vn lấy máy, lần đầu cầm máy thì thực sự ko biết phân biệt, thế nào là "ám màu" (cái này cũng nhe nói nhiều trên diễn đàn rồi).

Về vọc vạch 1 buổi tối, chủ yếu là kiểm tra lỗi hồng tâm của camera và màn hình bị ám màu vàng bên cạnh trái của màn hình thôi.

Đúng như các bác trên 4frum nói, màn hình của mình cũng bị ám màu rất nặng phải đến nửa màn hình bên trái khi xem tinhte.vn (để độ sáng thấp, hoặc dùng "auto ajusment brightness")

Sáng nay đi offline với ae Tinh Tế, được so sánh với 1 số máy, đặc biệt nhất là 1 con s2 I9000G của 1 anh bên samsung, 2 màn hình thực sự khác biệt. Thấy rõ được màn hình của mình bị ám màu và xấu hơn rất nhiều (a này cũng khuyên mình nên lên đổi hàng, màn hình s2 mà bị ám màu thì uổng lắm).
Mình có hỏi là: nghe 1 số người nói bị ám màu là do chưa khô keo, dùng 1 thời gian sẽ hết, nhưng anh đó nói samsung đưa ra sản phẩm thì nó phải ok chứ, cái này lỗi màn hình, e nên đi đổi

Buổi chiều chạy lên Mainguyen.vn đổi hàng, họ đem ra thêm 4 con nữa, lần này mình xem kỹ tất cả 4 con đó, và đều bị ám màu rất nặng bên trái màn hình, nhân viên tại Mainguyen.vn cũng phải công nhận. Cuối cùng ko lấy được máy nào nên được trả lại tiền vì có lý do chính đáng.

Tối nay chạy qua Thế Giới Di Động - Hai Bà Trưng xem thêm 2 con nữa, cũng bị ám màu y chang. Nhân viên bu xung quanh mình như vật lạ, anh thì nói cái này là do samsung sản xuất để tiết kiệm pin, anh thì nói cái này anh chỉnh độ sáng cao hơn thì sẽ hết 😃cold: chỉnh độ sáng cao lên thì nói làm gì) ... Hình như nhân viên bán hàng ít ai biết lỗi này nhỉ.

Mình có xem mấy bài review của s2 bên thị trường Châu Âu thì thấy khen dữ lắm, xem bài review của anh ZZ thì thấy s2VN có nhiều thua kém.

Giờ nên chờ SSVN fix lỗi ám màn hình, hay mua hàng xách tay nhỉ?
Về cái vụ màn hình của S2 em xin đính chính lại cho anh em đừng hiểu lầm (về máy của em thôi nhé)-hôm trước em mới mua máy nên chưa có kinh nghiẹm text máy

Sau khi kiểm tra màn hình như cách trên thì em thấy màn hình rất tốt -> chất lượng màn hình S2 OK,không bị loang lổ và có sọc ngang

Nguyên nhân em thấy màn hình hôm trước bị 1 số lỗi đó là em vào 1 số ứng dụng như: tinhte (trên dien thoại) thì có thấy màn hình màu trắng bị loang lổ và vào ứng dụng vietnammobi thì màn hình màu xanh biển có các sọc ngang .\

Các lỗi trên là do phông của úng dụng bị lỗi chứ không phải do màn hình của máy bị lỗi

Còn khi chụp maý ảnh trên phông nền trắng thì máy vẫn bị hồng tâm ở giữa tuy nhiên rất nhẹ -cái này không quan trọng lắm

Và màn hình đậm màu hơn (tất cả các màu) là có thật -cái này là do tính năng của màn hình super amoled plus nhìn không đc thật lắm.Dễ phát hiện nhất là khi để camera chụp ảnh .Em dang dùng màn hình super clear LCD của con SL chuyển sang con S2 là phát hiện ra ngay-mới đầu em cũng hơi khó chụi nhưng dùng mấy ngày em lại thấy quen

Trên đây là một số lỗi em nghĩ là chưa hoàn thiện của S2 .Tuy nhiên em vẫn quá ấn tượng và ứng ý về S2 một số tính năng sau

1.PIN của S2 không khỏe như con SL nhưng e dùng cũng quá ấn tượng rồi, không nhanh hết PIN như mấy bậc tiền bối nói đâu. còn đc tăng PIN rời nữa thì các bác khỏi phải lo vấn đề về PIN đâu

2.Mấy vụ nóng máy em thấy lạ lắm.Em dùng 3G lướt web, wifi down game lâu lăm chỉ hơi ấm 1 tí thôi.

2.Bắt sóng 3g-H cực tốt (cái này em bất ngờ nhất) vì khi trước em dùng con Sl ở trong nhà ( nhà em ở trong ngõ) bắt sóng 3g vô cùng yếu lướt web down game chậm lắm

3.Cảm ứng mượt ma, giao diên thông minh, nghe nhạc hay, luơt web ,down game ,cài ứng dụng cực nhanh.Nói chung về tốc độ xử lý khi dùng thì con S2 này rất PRO
Mình ko nghĩ là do font, vì so sánh với 1 máy khác (GT-I900G) thì máy mình bị lỗi thấy rõ, máy khác thì rất đẹp. Nếu được bạn thử cầm nhìu máy mà so sánh trên cùng 1 độ sáng, chạy cùng ứng dụng thì thử xem.
Tóm lại bác đổi máy được chưa, chứ mang 4 con ra môt lúc đều thấy như vậy mình không tin. S2 sx tại VN là để xuất khẩu, bán trong nước rất ít
conanmk
TÍCH CỰC
13 năm
biết đâu số ít bán cho việt nam là hàng ko đạt tiêu chuẩn xk ra nc ngoài thì sao, bên nc ngoài học kiểm định sản phẩm khắt khe lắm ko như vn mình :|
Mang ra 4 cái đều là những cái còn lại sau khi AE tinhte đã lựa chon thì đều bị là bt mà.

Tiêu chuẩn, tiêu chí và quy trình là như nhau bạn ah. Có thể đôi chỗ do con người thiếu ý thức.chút, làm bậy chút. Dù vậy thì ko nên suy luận theo kiểu "1 số ít bán cho VN là hàng ko đạt tiêu chuẩn".

conanmk
TÍCH CỰC
13 năm
ý em cũng như bác do ý thức của con người, người kiểm định hàng có trách nhiệm và có trình độ thì hàng hóa vn cũng chất lượng ngang vói hàng xk ra nc ngoài
macpro87
TÍCH CỰC
13 năm
s2

neu nhu ko phai la fan cua Apple thi ban nen lam 1 em HTC ngon hon nhieu,on? dinh va thiet ke cung ko te,con neu la fan cua tao' thi co cho ip5, con S2 cua? ban toc do luot web thi ok nhung doi lai wifi ko tot' lam',va quan trong nhat' la cai' man` hinh` thi` ko the? ok duoc, mac du la super plus nhung minh test hoai` thi` hien gio` chua co man hinh nao` sanh dc voi ip4,o smart phone cai man` hinh` cam ung la` quan trong nhat vi` chang ai mua 1 cai dien thoai de thay chuc nang may tinh ca?, vi chi so voi 1 con may tinh cui` pentium thoi cung~ ko the? bang` duoc
Bác cho em hỏi tý

Nếu bác chọn 1 em HTC thì bác chọn em nào ngon và đỉnh hơn con S2 thế (những con nào đã bán ra thị trường rồi đấy bác nhe)

Bác cứ lôi iphone 5 ra đọ mà chưa biết chính thức khi nào máy đó ra, cấu hình, hình dạng, chất lượng như thế nào bác đã cho là tốt nhất rồi

Theo cá nhân của em và 1 số đứa bạn đang dùng iphone 4 khi đã so sánh vè màn hình thì cũng không dám nói là màn hình iphone 4 đẹp nhất đâu
ty1827
TÍCH CỰC
13 năm
Hi mặc dù mình đang xài S2 nhưng có lẽ do bản thân thích màu dịu nhẹ của IP4 hơn. Hiện giờ chỉ k hài lòng lắm về màn hình của S2, còn tất cả thì excellent
Mình thấy tất cả cũng excellent, mình cũng chưa ưng ý về màn hình của s2 (hành chính hãng), tối nay mình đến http://phongcachmobile.com.vn/ xem thử hàng xách tay.
Ở đây bán với giá 12tr600, khuyến mãi 500k để mua kim cương 😆
Màn hình SA+ ko bằng màn hình IPS của IP4 ở độ mịn và độ dịu màu còn lại hơn ở độ tươi của màu (giải trí như xem phim, chơi game cảm giác thích hơn), độ tương phản tuyệt đối, độ sáng màn hình, độ mỏng, màu đen siêu hạng. Độ mịn cũng rất tốt khi có nhiều điểm subpixel. Zoom lên chỉ thua IP4 còn lại hơn Atrix, Sen về độ sắc nét text.

3G thì Galaxy SII là vô đối ............ bắt và duyệt web rất tốt.
hieplp
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tôi đang sử dụng galaxy s2. Theo tôi nhận thấy trong thời điểm này con này là tuyệt. nhìn rất đã mắt. còn việc hao pn là chuyện bình thường đối với các dòng smartphone. nó còn có sạc dự phòng theo máy khi gắn vô nhìn cũng rất ngầu.
bạn sử dụng s2 chính hãng hay xách tay ?
Nếu là hàng chính hãng bạn có xem thử lỗi ám màn hình ko ?
Nếu người mới dùng smarphone thì khi mới cầm con S2 cũng ko thể phát hiện ra là S2 bị ám màu đâu (như cách bạn nói)

Thực ra như mình đã nói màn hình của S2 là supper amoled plus nên trông nó đậm hơn so với các màn hình khác,đây là tính năng của màn hình supper amoled plus.

Hôm đầu mình mới đổi từ con Sl màn hình supper clead LCD thì thấy rất khác nhưng dùng mấy hôm nay mình cũng thấy bình thường rồi.Mình cũng cho vài người sử dụng thì cũng không thấy sự khác biệt đó.Chỉ có khen là màn hình S2 đẹp thôi.

Mình cũng đã so sánh với mấy con iphone4 của mấy thằng bạn trên lớp thì công nhận trông màn hình của S2 nhìn nổi bật hơn hẳn.Còn về tốc độ thì khỏi phải nói rồi

Theo ý kiến riêng của mình xét về mọi mặt :giá cả, chức năng, độ hot, chất lượng.Thì mình thấy con S2 vẫn là sự lựa chọn đúng đắn.
Mình rất ưng ý khi sử dụng em nó (mình dùng máy chính hãng nhé)
máy em chả hồng tâm hồng teo gì cả .............. ngon lành cành đào. lúc nhận máy em cũng chả test, chả biết thế nào hồng tầm, ám màu...
Về đọc 1 loạt bài tinhte phát hoảng, mở máy ra xem ... chả sao cả.
Em thấy máy xịn mấy thì xịn tỷ lệ lỗi chắc chắn vẫn có (đồ công nghệ mà), các bác đừng xoi mói quá .... chấp nhận thực tế thôi. Giỏi thì ra mua Iphone 4 "thuốc" kìa, lúc đó có dám lên tinhte mà kêu kô? 😁 :D :D kêu cho chúng chửi à ....
S2 đi bác ơi. Không hối hận đâu. S2 hiện giờ có thể nói là smartphone tốt nhất thị trường bác ạ.
hieplp
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đang dùng hàng chính hãng. đặc hàng đợt đầu tiên tại thế giới di động đó bạn. mình cũng đã test rồi. không có vấn đề gì hết. hoàn toàn ok.
Mình đang nghiên cứu con S2 này. Tính mai đi múc tại siêu thị của Viettel, giá 13,5tr, ưu đãi 1 phiếu mua hàng 500k, 1 CD ứng dụng bản quyền, 1 bao da, 1 thẻ 3g. Mới đây đọc bài báo trên Dân trí thấy nhiều người mua phải S2 về dùng bị lỗi nên phát khùng luôn, tính hè nhau kiện SS Việt Nam. Định mua mà nghe nói vậy thì ớn lạnh quá. Bạn cho mình lời khuyên đi: có nên múc không? Một số lỗi của S2 như màn hình đốm vàng, lỗi hồng tâm... có thể khắc phục được bằng uprom không? Thank.
kietlagg_13
ĐẠI BÀNG
13 năm
lỗi nó cũng tùy , nhưng thể hiện ra ko rõ đâu , ko nên tin vào một bài viết mà suy ra mình đang xài phải nó là rất tốt mình có vài người bạn có hàng chính hãng cũng chả ai than phiền về mấy vụ lỗi 😁
Mình dùng máy đến nay đã nửa tháng rồi mà chưa thấy thất vọng gì về S2 cả !
naiveboy79
ĐẠI BÀNG
13 năm
Máy mình không bị những lỗi đó, cũng có thể mình chưa biết cách kiểm tra nhưng thử hỏi bạn mua về để dùng hay để suốt ngày dí cái camera vào khoảng sáng nhờ nhờ để chụp ảnh... cũng như bạn thích để những hình động xinh tươi của các em gái sexy hay để hình nền là khoảng trắng nhờ nhờ hay tím tím xem nó có bị ố vàng hay không... chưa kể đến cho dù bị 2 lỗi đó thì với số tiền bạn bỏ ra có em nào hiện nay p/p hơn (nếu xét về nhiều mặt như chụp ảnh, quay phin, lướt web, chơi game và vô vàn công dụng khác)

Nếu bạn định mua thì mình giới thiệu bạn ra huyenmobile, hình như cũng KM gần giống bên viettel thì phải nhưng giá là 13,3tr (đĩa, phiếu mua hàng 500k, thẻ 3g 6 tháng)
Em đã dùng con S2 này khoảng hơn 10 ngày.Em cho bác lời khuyên đích thực nhé

Nếu bác đang phân vân về khoản lỗi hồng tâm thì em nghĩ đấy không phải vấn đề quá lớn đâu vì máy chính hãng bị rất nhẹ phải nhìn thật kỹ và dưới nền màu trắng mới phát hiên ra.
Còn vấn đề máy bị màn hình đốm vàng thì máy em không thấy bị
Như em đã nói ở bà viết trước màn hình của S2 hơi đậm so với thực tế (vì đặc tính của màn hình super amoled plus) bác nhớ kiểm tra kỹ nhé.Còn đối với em bây giờ thì thấy bình thường rồi.

Ngoài những hạn chế như trên thì em thấy con S2 này rất ưng ý .Vì tốc độ của nó quá nhanh -em đổi từ con SL sang con này nên rất bất ngờ về khả năng sử lý của chíp 2 nhân.
Ngoài ra cảm ứng máy rất mượt, dao diên mới rất thú vị,màn hình 4.3 xem phim hd rất đã, bắt sóng 3g cực tốt.............

Xét về mọi mặt thì em khuyên bác nên mua con S2, chắc chắn nhưng ưu điểm của máy sẽ không làm cho bác thất vọng đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019