Có nên mua samsung galaxy s2

nguyenthanh_3490
6/6/2011 3:4Phản hồi: 660
660 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đọc thấy thì làm cái gì. Ở đời này con người ta có hàng trăm ngàn nguyên nhân và lý do để làm 1 việc nào đó. Thích thì chơi thực tế đi đừng nhiều lời và suy diễn!

Đọc cái này đi rồi nhìn vấn đề rõ hơn:

Trong các con số, luận điệu và sự suy diễn của chú, chú nói mỗi cái câu "đt và PC của SS không thể bằng Apple" thôi à? Mấy thứ còn lại đâu?

Chú ăn nói ko chuẩn thì chú phải xem lại mình trước tiên! đt và PC của SS không thể bằng Apple cần phải được nói khác đi để nghe hợp lý hơn ( chứ chưa chắc đã đúng như 1+1 =2 đâu ). Nên nói là : đt và PC của SS nhìn chung không được người tiêu dùng ưa chuộng bằng Apple. Thế còn tôi mà nói là đt và PC của SS hơn đứt Apple về giá hay về 1 số điểm khác thì sao? Nhìn vấn đề hẹp như thế thì làm sao mà chả dễ dẫn đến tình trạng dễ mờ mắt cớ chứ.
maconcasper
ĐẠI BÀNG
13 năm
nói có sách. mách có chứng nhé =))
http://vietnamnet.vn/vn/cong-nghe-thong-tin-vien-thong/28456/50--nguoi-dung-iphone-chua-tung-noi-voi-may-tinh.html
bạn lấy đâu ra con số 90% người dùng Việt Nam thế...cho xem cái nguồn với được không..
biết thì thưa thốt mà không biết thì dựa cột mà nghe nhé =)) nói mồm thì chả ai tin đâu 😆 thông thái quá cơ =))
còn cái điện toán đám mây mà ios 5 tự hào, nó có khác gì so với việc sync lên gmail của google không nhỉ..mà google cho sync từ bao giờ, h ip mới có...thông thái quá cơ =))

---------- Post added at 11:05 AM ---------- Previous post was at 10:57 AM ----------

bạn đã sang Mỹ bao giờ chưa mà bạn dám phát ngôn một câu như thế..mình không nói ip là không vọc được, nhưng đến cái đơn giản nhất là kết nối với máy tính rồi copy cái này vào..copy cái kia ra ý mà còn không biết làm..thì đừng bảo là có trình độ đi cày tiền..
người ta có trình độ thì thời gian làm việc không nhiều nhưng tiền bạc người ta kiếm ra thì nhiều gấp vài lần mấy đứa suốt ngày lao đầu ra cày tiền đấy bạn ạ..hơn nhau ở trình độ và cái nhận thức thôi..
con người ngày càng muốn có nhiều thời gian thư giãn..mà bạn phán một câu như đúng rồi..
biết thì hãy nói nhé =))
Có thể bạn ở một chỗ nên không có được tiếp cận thông tin thế giới thường xuyên, chứ hàng của SamSung, LG đang làm mưa làm gió ở tất cả các nước còn lại. Nhưng mà mình nhớ không nhầm thị phần Tivi của SamSung cũng đang chiếm ít nhất 60% tại Mỹ cơ mà, phần nhỏ còn lại chủ yếu là LG.

Samsung độc chiếm thị trường TV 3D tại Anh và Mỹ. Tính đến tháng 8/2010, tại hai thị trường Anh và Mỹ, số lượng TV 3D của Samsung đã chiếm 73% và 86,3% tổng số TV 3D được bán ra.http://sohoa.vnexpress.net/sh/hinh-anh/tv-3d/2010/10/3b9b31f0/
Hàng cao cấp như vậy mà các hãng lớn của Mỹ còn không có chen chân vào được, thì thử hỏi ở các nước khác có ngoại lệ nào nữa không?
Nói chung qua mấy post thì tớ hiểu 1 phần [MENTION=156634]duy2[/MENTION] là người thế nào rồi: nhiều phát biểu, nhìn nhận có phần hẹp, chủ quan và thiếu cơ sở!
Trước tiên xin chào các ae tv dd tinhte. Mình là 1 tv mới, và dd tinhte cũng là dd công nghệ đầu tiên mình tham gia. Trước giờ mình chỉ xem thông tin trên dd, nick thì đã đăng ký nhưng tự thấy kha năng chưa đủ để chia sẻ với ae. Nên ngại post bài. Mình cũng từng dùng qua IP 2g, 3gs, chưa dùng IP 4, chưa dùng các model HTC, LG, Del,.... Hiện nay đang dùng S2 (cưới em nó về hôm 29/7). Sau khoảng 2 tuần dùng máy, kết hợp đọc cái thông tin về S2 trên dd. Mình xin có các ý kiến chủ quan sau :

1 : với mức giá 13tr5, em nó khá dễ thở so với thời điểm IP 3GS hay IP 4 vừa xuất hiện.
2 : cấu hình phần cứng chuẩn mực khi so với các model IP hiện tại. Tốc độ lướt web tuyệt vời dù bằng wifi hay 3G.
3 : Kiểu dáng hơi mỏng so với tay mình (nhưng mình nghĩ đây ko phải vấn đề lớn), nếu so với IP thì thật sự IP 4 bắt mắt hơn. Nhưng mình thuộc tuýp thích những gì bên trong hơn là vẻ ngoài hào nhoáng, nên với mình S2 ok. Cầm S2 trên tay, những người xung quanh hay hỏi là model gì, còn cầm IP 4 thì ai cũng biết.
4 : Pin rất ổn cho dòng smartphone, 1 ngày mình online ~1h30 bằng 3G, nt rất nhiều (đang iu hihi), gọi nghe khoảng 5-6 cuộc 1 ngày, nói chuyện khoảng 1-2p/cuộc gọi. Pin mình dùng dao động từ 1,5 ---> 2 ngày. Màn hình mình mở sáng tối đa.
5 : Lỗi ám màu trên màn hình : mình chưa thấy (hay ko biết nhìn mình cũng ko rõ), lỗi hồng tâm trên camera thì có, nhưng lỗi đó chỉ xuất hiện khi chụp hình thiếu sáng, hay chụp vào 1 phông trắng. Ngoài ra, mình chụp ngoài trời, hay trong nhà đủ đèn, hình ảnh rất ok. Nên mình nghĩ lỗi hồng tâm ko phải quá quan trọng (suy nghĩ chủ quan của mình). Tất nhiên là nếu sau này fix dc thì quá tốt. 😁

Kết lại : mình hoàn toàn hài lòng với chiếc S2 đang dùng, nó ko phải hoàn hảo. Nhưng nó đáp ứng dc tất cả những nhu cầu của mình.

Đây là những suy nghĩ của cá nhân mình. Ko nhằm mục đích dìm hàng, quảng cáo gì cả. Mình là 1 người dùng đt bt thôi. Nên xin các ae chỉ thảo luận, đừng ném đá em tội nghiệp. hihi
Xin các bác trả lời một câu ngắn gọn và cũng là giải đáp cho mọi người đang thắc mắc: Lỗi pinkspot và ám màu thuộc về phần cứng hay mềm?

"Không sản phẩm nào hoàn hảo", nhưng không ai thích mua sản phẩm bị lỗi, chẳng qua trót mua thì cắn răng mà chịu. Các bác có thích không khi rút con s2 ra nhưng có thằng bên cạnh nó bảo "úi giời con hàng lỗi". Bỏ ra đống tiền, mất công mất sức cưa cẩm, hồi hộp chờ đợi để tán được nàng, đến khi mang về mới biết nàng có vấn đề, chưa kể khi đi ra ngoài mấy thằng nó bảo thế này thế nọ 😃
Cái đầu đúng vì đã có thực tế kiểm chứng qua các bản Rom rồi. Cái sau còn xem xét. Tuy nhiên nếu đã có hướng khắc phục rồi thì lăn tăn gì nữa, lỗi đã được fix.
Hướng gì bác, đổi cái khác hoặc hoàn tiền à, bác loanh quanh quá
Ủa cái này mình tưởng bác phải rành hơn chứ....? Hiện tại trên 1 số phiên bản phần mềm mới thì lỗi này hầu như giảm nhiều rồi. Lỗi ám màn hình chỉ một số máy có nhưng dùng DT thì chả ai để độ sáng thấp bao giờ cả, vừa tối, vừa phải căng mắt ra nhìn thì hại thị lực lắm 😁, Lỗi hồng tâm đã giảm trên 1 số phiên bản mới của phần mềm. Và quan trọng hơn nữa là đa số anh em dùng GS2 đều cảm thấy hài lòng. Bán ra 4000 máy mà có bao người than đâu? chỉ một số nhỏ bị thì kêu lên cũng đúng thôi, Quan trọng là bất cứ công ty nào cũng đều có hàng loại 1,2,3. Dù cho tất cả có đạt qua tiêu chuẩn nhà SX thì ko bao giờ tất cả đều đạt, chất lượng nhà SX nào cũng vậy, ko bao giờ là tuyệt đối. Chắc chắn có 1 tỉ lệ nào đó là các SP bị lỗi ( Main,... lỗi ko thể sửa mà chỉ có thể thay thế), và ai xui lắm thì mua phải mà thôi. Riêng bản thân mình đi check hàng với ít kinh nghiệm nên chọn được con tốt. Chụp ảnh, quay phim, nghe nhạc, xem phim, lướt web, chạy game, công việc.... tất cả đều tốt, màn hình rất đẹp đến nỗi mấy đứa bạn mình đang dùng sản phẩm của Apple, HTC đều phải khen, tốc độ thì ko phải bàn, thiết kế nhẹ nên dùng khi nằm rất tiện lợi, ko giống như mấy em khác, lướt web mà nằm nặng chình ình mỏi tay.
Bạn nói như vậy là khẳng định lỗi phần cứng và mọi giải pháp chỉ để giảm đi chứ không bao giờ hết được
khactu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tự dưng có một con dog vào đây sủa linh tinh, làm topic này loãng cả ra. Người thích dùng cái này, người thích dùng cái nọ, mắc gì mà bạn vào đây nói nhảm, chê bai đủ thứ. Thôi các bác đừng để ý làm gì cho mất công, việc của mình mình cứ bàn thế thôi.
Luật pháp không cấm PR. Tại sao phải xoắn?....
Xoắn chứ! Xoắn để sinh ra luật pháp! 10/10 đương nhiên là ko đúng với thực tế nhưng SS họ đưa ra dựa trên đánh giá của bên thứ 3!

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
Ah! Mà phải xoắn thật! Xoắn với những gì mình đã PR-quảng cáo! Xoắn với khách hàng! Và xoắn với chính bản thân mình!
Hôm qua đăng lên youtube một clip hd, xem bằng s2 nuột nhưng xem trên pc giật tung nóc. Chuyện pc xem giật hình chả ai lạ nhỉ. Một lời khen nho nhỏ cho s2
Ý kiến cá nhân của mình là ios thực sự vẫn là huyền thoại tính đến bây giờ.

Huyền thoại: WM, Symbian, Blackberry OS đều là những huyền thoại đấy thôi bạn. iOS, Android đang là những huyền thoại mới!

deepbluevn
ĐẠI BÀNG
13 năm
ZZ quên PalmOs rồi. Trước dùng Treo600 thấy tuyệt vời
Vâng E ko quên bác ah. E băn khoăn lắm khi viết post đó đấy. Có cái là nó chưa chiếm thị phần lớn. Nó vẫn rất hay, thú vị với người đã biết đến nó, đã dùng nó. E đánh giá theo tiêu chí tầm ảnh hưởng lớn của 1 os so với các os khác trong thị trường thiết bị di động!

HoliCf
TÍCH CỰC
13 năm
Nhưng loại quần áo có thể đem cho nhiều người , nhiều tầng lớp khác nhau mặc - tạo nên 1 xu hướng thời trang - style mới .. đáp ứng nhu cầu thị hiếu , làm vừa lòng người tiêu dùng thì "đáng giá" hơn bác à 😃 Có ai mặc 1 bộ đồ mãi mà hok thay không ? Đến khi có tiền , có điều kiện , thêm chút máu "a dua, ăn theo" .. người ta lại trút bỏ "bộ đồ may sẵn" đó ra và đi kiếm bộ mới mặc thôi à..

Lưu ý : Câu Comments trên không dành cho người thiếu óc suy luận , nếu đọc xong mà phán tui "lạc đề" nữa thì 100% là người đó thiếu não 😁
:skip:nếu các you có laptop rùi thì nên mua galaxy S2. Vì s2
1. rẻ
2.đẹp
3.hợp thời trang
4.bền
5.nhiều tiện ích ( xem phim,nghe nhạc, web, wifi, chụp ảnh, quay phim,game...)
- mình xài S1 S2 và cái jap phone. nếu xét về nghe nhạc S1=S2 < iphone4 < 945SHG (gắn tai phone của IP vào là thấy khác liền).
- thời trang, vâng S1 và S2 đều thời trang. mình mới sv năm 1 nhà nghèo đi xe đạp cầm S1 rồi S2 chơi game nên bị "chúng" ghét lắm
- S2 "rẻ" đối với 1 số người, một số người khác là niềm mơ ước ( rẻ hay kô rẻ là tùy vào mỗi người, dzóng như đẹp hay kô đẹp vậy)
- tiện ích thì tùy vào công việc mỗi người. nếu bạn chép nhìu mà kô xài thì nó thừa => chép vừa đủ xài và vừa đủ " chém gió" cho chúng bik là dc 😁.
- còn về chụp hình thì S1 thua IP4 là chắc rồi, S2 thì ngang ngửa mặt dù cái vụ lấy Focus thì IP4 hơn hẳn ( chả hỉu ~.~!)
- còn bền thì S1 mình chưa làm rớt lần nào nên kô bik nó có bền kô, chứ S2 thì làm rớt 3 lần từ bàn xuống đất, bay 1 lần từ trên giường xuống đất ( đang mớ ngủ, wo tay ngang wa em nó bay lun) tới h vẫn xài ngon ( mặt dù thấy lo lo ^^)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019