Có nên mua Sony xperia ion???

giahant
23/7/2012 10:4Phản hồi: 297
297 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Raxtinhax99
ĐẠI BÀNG
12 năm
game thì ở mức khá nhưng do Chip của ION thuộc hàng công nghệ cũ (nóng + tốn pin, hiệu năng không cao) lại phải vác thêm cái độ phân giải HD 1280x720 nữa nên chơi game 3D sẽ nhanh hết pin, nóng máy và đôi lúc giật, chậm khung hình. Tất nhiên là không thể so sánh dc với Chip terra 3 hay S4 rồi ^^.
vậy có nên mua con này ko mấy bạn. huuu. cho em hỏi xem video có nét ko ???
Raxtinhax99
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo ý kiến chủ quan của mình, nếu bạn thiên về các tiện ích như nghe nhạc, phim, web, chụp ảnh thì ion sẽ là sự lựa chọn hoàn hảo, còn nếu bạn thiên về chơi game thì HTC one x và S3 hợp lí hơn
trước
N.O.V.A 3 trc mình chơi chả giật tẹo nào 😁
Raxtinhax99
ĐẠI BÀNG
12 năm
ủa, chơi dc NOVA 3 à, mình cài vào báo not support device. Mà giật hay không tùy từng người cảm nhận, quen chơi tầm FPS ~ 30 thì tất nhiên FPS có tụt cỡ 25 cũng k thấy (Trước mình cũng vậy), từ hồi chơi trên PC làm quen với FPS cỡ ~60 thì thấy FPS khoảng 30 vẫn không được mượt.
@Raxtinhax99 trc mình cài ngon nhưng dạo này thấy mấy đứa bạn bảo nó lại không hỗ trợ dòng máy nữa 😔 mình ko dám thử chứ ko cài đc nữa chắc uất ức chết mất 😆
kid_2012
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình bán e này mới 100% giá 10tr có thương lượng nhé. Bạn nào máu thì gạch mình mấy hôm nữa giao dịch nhé
Link đây http://www.tinhte.vn/threads/1496426/
HƯỚNG DẪN TIẾT KIỆM PIN CHO ION: Dẫn nguồn từ Cellphones cho các bạn tham khảo nha

1) Kiểm tra thành phần nào đang ngốn pin:

Truy cập vào mụcSettings > About phone >Vào mục Battery Use.

Chức năng này liệt kê các thành phần đang ngốn pin của máy và hiển thị mức độ % sử dụng pin. Số % càng cao nghĩa là thành phần đó ngốn pin càng nhiều.

2) Giảm độ sáng của màn hình xuống mức thấp nhất có thể:Màn hình càng lớn ,độ sáng càng cao thì pin hết càng sớm. Rất may Xperia U màn hình nhỏ xinh . Để giảm độ sáng màn hình, bạn hãy vào Setting > Display

Sau đó truy cập mục Brightnessđể giảm độ sáng màn hình, hoặc bạn có thể chọn vào ô Automatic Brightness.

Bạn dùng thanh trượt bên dưới để tăng/giảm độ sáng màn hình, sau khi chọn 1 độ sáng phù hợp bạn hãy chọn Ok để lưu thay đổi.

Sau đó, bạn chọn luôn Screen timeout để giảm thời gian chờ màn hình.

Tiếp theo bạn làm luôn phần tinh chỉnh thời gian chờ của máy. Bạn vào Screen timeout > chọn thời gian (tốt nhất là để 30s)

3) Tắt Wi-Fi và Bluetooth khi không cần dùng:
Kết nối Wi-Fi giúp cho các ứng dụng trong máy, nhất là các ứng dụng có kết nối mạng như Email, Facebook, Twitter... làm việc trơn tru và hiệu quả nhưng cũng vì thế mà làm cho pin hết nhanh. Tính năng Bluetooth cũng giúp bạn chia sẻ files rất tốt nhưng cũng tiêu tốn khá nhiều pin của bạn. Do đó nếu chưa cần dùng bạn hãy tắt nó đi.
Bước đầu tiên vào mục Settings > Wireless & Network.

Rồi tích vào 2 mục Wifi, Bluetooth để tắt 2 kết nối này.

4) Tắt 3G
Đây là thủ phậm gây ngốn pin nhất. Mình để ý thấy có rất nhiều bạn quên hoặc do không biết nên luôn trong tình trạng nửa ngày hết pin. Và để tắt nó bạn làm như sau.

Bạn vào Settings > Wireless & Network > Mobile Networkà tích và tích vào ô Data enabled để bỏ dấu chọn đi

6) Một vài mẹo nhỏ để tiết kiệm pin nữa dành cho bạn.-Tắt bớt các widget không sử dụng: Màn hình nhiều widget mang lại nhiều tiện lợi cho bản thân nhưng nếu sử dụng quá nhiều widget thì chúng sẽ kết nối mạng nhiều lần hơn, máy phải xử lý nặng nề hơn và do đó cũng hao pin hơn.
-Tắt chức năng Live Wallpaper: Live Wallpaper đem lại sức sống cho màn hình điện thoại với những hiệu ứng hình ảnh sống động như thật, nhưng bù lại cũng ngốn pin hơn.
-Giữ điện thoại ở nơi mát mẻ tránh nhiệt độ cao: Nhiệt độ luôn là kẻ thù của pin,không chỉ gây ra tình trạng tốn pin mà nó còn là nguyên nhân chính gây chai pin
-Không nên lạm dụng phần mềm Task Killer: Vì phần mềm này có thể gây ra tình trạng tốn pin vì các phần mềm sẽ bị tắt đi bật lại nhiều lần. Bạn nên chỉ dùng nó khi bộ nhớ Ram bị chiếm dụng quá nhiều.
hiiiiiiiiiiiiiiiiiii, lại sưu tầm cắt dán đây🆒

Đầu tiên bạn hãy truy cập vào Settings > Wireless & networks
Tiếp đó vào mục Bluetooth setting.

Đánh dấu vào Bluetooth. Và Bluetooth đã được bật lên, bạn có thể gửi files sang các máy khác.

Còn nếu bạn muốn nhận file từ người khác thì bạn hãy tích thêm vào mục Discoverable trong Bluetooth setting như hình dưới.

Vậy là bạn có thể dễ dàng chia sẻ các files qua bluetooth với bạn bè rồi. Kiến thức là của chung nhân loại. Biết để cùng chia sẻ và trải nghiệm. thank tác giả và đã xin dẫn nguồn...
em này giữ giá lâu quá 😔(
@thanhhai5352 uh, nói chung một phần cũng do em nó xài ổn định kèm thương hiệu sony mà bạn
@giahant uh,bao giờ nó mới xuống 9tr hơn để xúc đây, LG LTE2 cho xong
anh em xài Ion ngủ hết cả rồi sao ta?????? Không thấy ai thăm nhà nữa! Chắc offtopic lại thôi🆒
con ion dùng hao pin khủng khiếp
@trungtayninh mình đã có bài tiết kiệm pin, bạn vui lòng tham khảo coi có gì hay không nha. Thân!
@giahant bạn oi, tham khao tý.ion giờ mua lại thì nhiu nhỉ
;)
@theanhanh tầm 8,5-9tr mua mới là 9tr89. nhưng mình thấy LG LTE II hơn.keke
@theanhanh bạn không nói tình trạng máy thì sao mà góp ý? còn hàng chính hãng hay xách tay nữa chứ
Raxtinhax99
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chip s3 mà, chịu thôi, trung bình hết ngày sạc 1 lần
Hic điện thoai mình bị đức loa ngoài rồi. Huhu. Ai help mình với.

Sent from my LT28i using Tinhte.vn
mua mới ở đâu dc 9tr89 vậy thanhhai5352
@Minh TNK didongthongminh.vn nhé. uy tín lắm đó
Bác nào mua hàng cty chính hãng ko? Máy mới 100% nguyên seal BH chính hãng sony Việt Nam 12 tháng! Giá 10,5tr. 0934.103010
mình mới mua một em ion cũ. 8,6tr,cuối cùng cũng đc gia nhập box😃
@theanhanh thế à! Chúc mừng thành viên mới nhé! Nếu trong quá trình xài có phát hiện gì mới thì post lên chia sẻ cùng anh em nha! cảm ơn bạn!
Có một topic trao đổi - thảo luận về ion mà:
http://www.tinhte.vn/index.php?threads/1312397/

12 năm
Đã có root chính thức (đơn giản thông qua Restore, không cần đưa về 2.3.7) và Stock rom ICS LT28i (Có 4G LTE mặc dù không dùng đến)
Chi tiết:
Stock Rom : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1752345
Root: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1812168
Bonus thêm 2 ảnh mình vừa up lên firmware Lt28i ICS chính thức.
Nếu bạn nào up lên thì sau khi up sẽ mất root nhưng root lại chỉ mất tầm 3~5 phút với công cụ mới ^^
thank các bạn nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019