Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Có nên mua xe đạp điện Ninja ( nijia ) không?

iphonewifi2010
23/1/2014 9:36Phản hồi: 36
Các bác cho hỏi em chỉ có nhu cầu đi trong thành phố thì có nên mua xe đạp điện Ninja không ?
Xe đi có tốt không ?
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xe Ninja thì bạn phải mua loại chính hãng mới tốt bạn ah. Mình mua 1 chiếc ở Đường Láng, sdt người bán 098 7626 811. Theo thông tin của mình biết thì loại hàng kém chất lượng ở ngoài khá nhiều, phân biệt bằng cái khóa ở bánh sau, loại xịn thì có khóa lắp cố định ở bánh sau, loại nhái thì không có. Loại xịn lốp to hơn , có logo in nổi ở động cơ xe.
@kienanhngoc e đang cần mua xe Nijia nhờ bác tư vấn giúp
hôm qua mua 1 chiếc màu đỏ tại đây, 638 đường Láng bác ah, xe ngon. Hôm nay mấy bà chị cũng làm 1 con nữa ở đây. Mọi người đều nhận xét xe chạy tốt hơn các loại Ninja ở chỗ khác. Cùng nhóm của em có bà chị mua con Ninja ở chỗ khác, chạy không bằng, hay hỏng, cứ gặp mưa là toi, không đi được nữa, đến khổ.
Em đang sở hữu 1 chiếc, mua loại chính hãng đi ngon, ko bị hỏng vặt như mấy loại kia. Mỗi tháng em tiết kiệm được khoảng 300K tiền đổ xăng và sửa xe máy đấy. Em cũng mua ở đường Láng.
@changcoixinh giá nhiu hả bạn.maxspeed đc 40km ko
@changcoixinh giá nhiu hả bạn.maxspeed đc 40km ko
@Suderpreaw Vãi cc, xe điện chạy o o 40km/h cho ngta đâm chết à
@titanium22 Xe em đi được 40 km/h đây. Có hôm pin khỏe còn lên 41. Chưa đâm ai mà cũng chưa ai đâm. :v
hi, em đi con ninja trong thành phố nhanh bằng xe máy, tối đa khi có tải là 45km bác ah, nhanh bằng SH của bạn em khi đường phố đông người.hê.hê.....Nhưng xe phải mua ở 638 đường Láng thì mới đạt được tốc độ trên. Con em gái em mua ở chỗ khác, hàng nhái nên chỉ đi được có 30-35 km/h thôi.
giá 10tr500K
Đúc kết có đi dc trời mưa ko,hoặc giả bị để ngoài mưa có bị sao ko bạn ..?
mua xe bn ạ
Em biết công ty xe đạp điện cường hiền này ,công ty này chuyen kinh doanh xe máy trung quốc nhập khẩu từ năm 1995 ,hồi đó thầy em mua con Dream zongseng gì đó giá đã 19 triệu mà,nhưng xe đi rất ok,thầy em đi được gần chục năm mới bán,
bây giờ em thấy xe đạp điện toàn là hàng tàu hết ,mà hàng tàu thì có rất nhiều loại,phân biệt được cũng khó,
theo em mua xe điện tàu thì cứ qua những công ty đã có kinh nghiệm kinh doanh xe tàu mà mua cho nó lành,em thấy công ty xe đạp điện cường hiền cũng được đấy,hồi trước em đến mua xe máy thấy kho trong ngõ nhưng rất nhiều xe,kho rộng,
vài lời chia sẻ,các bác tìm hiểu thêm đi.
dqt123
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có ai biết Caomanhcuong08 & hongtruc08 là ai không?
Đa số các bài có dính dáng đến xe đạp điện thì xuất hiện với thương hiệu "cường hiền".
(Mình không dám chắc) nhưng những thành viên lâu đời không có ai nói về cửa hàng này.
Ngày hoạt động sôi nổi của "2 người" này là 3/8/2014 (đặc biệt hơn, 1 tài khoản được bắt đầu sử dụng vào ngày đấy)
và thêm cái này: http://www.tinhte.vn/threads/cub-50.2148761/page-3#post-42586355
http://www.tinhte.vn/members/caomanhcuong08.1779812/

còn thành viên còn lại này: http://www.tinhte.vn/members/hongtruc08.1906972/
@dqt123 công nhận trò hề này hơi nhạt 😆
dqt123
ĐẠI BÀNG
10 năm
Còn ai tin được cửa hàng... trên là làm ăn chân chính?!?!?!
Dạo qua một vòng Diễn Đàn mới thấy Dân đi Buôn Xe đạp Điện Thời Nay không được đoàn kết.
Theo suy đoán của em thì ai cũng Sử Dụng Chân Gỗ để PR sản phẩm của mình thôi,nhưng có một sự Thật là em đã đến Công Ty xe Đạp Điện Cường Hiền,và em đã mua 1 con xe NiJia Cool New 2014 ở đây,loại xe nhập Khẩu có giấy tờ Khai Hải Quan Đầy Đủ đấy nhé,Quan trọng nhất là xe em đi vẫn ngon,em thấy Kho xe Cường Hiền rất nhiều loại xe thoải mái chọn,nhân viên rất lịch sự,chiều khách hàng,anh quản lý ở đấy nói tiếng Tàu rất giỏi,Công ty lại kinh doanh xe máy lâu năm.
Theo em các bác là người tiêu dùng thật sự thì cứ qua Hết Một Lượt Địa Chỉ Mà Các CÒ GỖ đã cho,cứ ở đâu xe nhiều ,cửa hàng Khang Trang ,Nhân Viên Lịch Sự,Giá Rổ Rõ Ràng,Phục Vụ Chu Đáo nhiệt tình Thì Mua.
Em chúc các bác mua được con xe ưng ý nhất. ni ni 1.jpg
dqt123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguoidep9x Lại Cường Hiền kìa!
Bác nguoidep9x lại PR khéo rồi, ok rất cảm ơn sự tư vấn của bác, có gì em sẽ qua bên bác xem xe.
https://www.tinhte.vn/members/nguoidep9x.1904166/

Chào các bác nào là người Tiêu Dùng thật sự.
trong cuộc sống em không thích nói xấu người khác,vì đơn giản khi mình nói xấu ai đó thì có làm bản thân Mình tốt đẹp lên được đâu?
Riêng về xe đạp điện tại Việt Nam thì 100% là xe Trung Quốc - Tàu ,mà xe Tàu thì có răm bảy loại ,quan trọng nhất đối với 1 con xe đạp Điện nằm ở bình ắc quy ,mà Ắc Quy cũng toàn là hàng Tàu ,Cũng rất nhiều loại Ắc Quy ,giá 1 Bộ bình ắc quy cũng vênh nhau cả Triệu Bạc?
Em thấy các bác Chân Gỗ tư vấn cho khách mà quên đi cái chính ,cứ thi nhau nhận mình là Chính Hãng Này Nọ,,,,,,,,,,,,
Các bác cứ qua 1 vòng xem ở đâu có kinh nghiệm buôn xe Tàu là ok thôi,,,,,,,rất đơn giản,,,,,,
cub 111.jpg
Xe nijia sạc đầy đi được bao nhiêu km hả các bác. Mà càng về sau khi sạc nhiều thì xe có bị kiểu đi được ít hơn lúc mới không hay là vẫn như nhau hả các bác
@lengoccuong4813 Xe Nijia chính hãng sử dụng 3 cục ắc quy khô chính hãng độ bền trên 1 năm mới phải thay mới. Giá thay mới cũng tương đương khoảng 600-700 ngàn.
Xe Nijia sạc đầy có thể đi với khoảng đường tối ta khoảng 45 km nếu đi một và ~35 km nếu chở 2.
Xe của một hãng xe điện TQ, xuất xứ hoàn toàn từ TQ (Chiết Giang) nhưng chất lượng rất cao, mình đánh giá là cao nhất trong các dòng xe đạp điện hiện nay, kể cả xe Yamaha.
Mình sở hữu 1 chiếc 2008, đời đầu, phuộc USD, lúc Việt Nam chỉ mới xuất hiện 1 vài chiếc ở phía bắc.
Đời đầu đi tốt hơn những đời sau này rất nhiều.
@Rider17 mỗi cục ắc quy 600-700 nghìn hay là cả 3 cục ắc quy khô hả bạn
anhchienk43
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mua con 50cc đi cho lành, 1 năm xe điện thay acqui = 1t5_2t, trong khi đổ xăng con 50cc cũng khoảng như vậy, ít bị hư hỏng, ko lo dắt bộ, vì xăng bán đầy đường
Có ai biết và đã mua xe về review xem chỗ nào làm ăn được không các bác? em thấy trên mạng toàn seeder của các cửa hàng xe, chả tin được. Thử đi đến 1 số chỗ dọc Tôn Đức Thắng thấy cùng 1 tên Nijia mà mỗi cửa hàng một kiểu xe 1 kiểu logo với tem dán, có khi cùng 1 con trong 1 cửa hàng còn thấy khác nhau luôn. em nghi là họ trộn xe thật với xe giả bán kèm nhau. Với cả hình như đã làm gì có Nijia 2015, vừa mới đầu năm. đây chắc là mẫu 2014 mùa thu năm ngoái.
VNXQ
ĐẠI BÀNG
9 năm
đưa người PR là tốt nhưng em thấy top này nhiều seeder quá @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019