Có nên phủ nano cho xe máy???

chicken_boy10
19/3/2013 9:54Phản hồi: 226
226 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhiều bác không biết gì về nano mà phán còn hơn thánh. 😃

Nano không những chỉ có tác dụng là hạn chế bám bụi, nước mưa mà còn có tác dụng chính là hạn chế tác động lão hóa sơn của ánh nắng mặt trời.

một chiếc xe phủ Nano và 1 chiếc xe không phủ chạy ngoài đường phơi nắng phơi mưa như nhau 4-5 năm xem có khác biệt không thì biết.

nên phủ Nano cho xe, không phải vì mình phủ Nano mà nói thế. các bác nói ko nên, nói tào lao có nhìn thấy chiếc xe phủ Nano được 3 năm hay chưa? tìm những nơi làm Nano uy tín ấy, chứ Nano giờ hàng TQ cũng nhiều.
còn Cana thì là 1 loại pát phá dạng thô.

Cana đáng vào sẽ mòn dần sơn và chống chỉ định đối với các loại sơn mỏng như xe máy. kiến thức bao giờ cũng quý và đáng học hỏi. đừng dấu dốt và phán bừa nha 1 số bạn ở page 1. ;)
- phủ nano là việc tráng nên bề mặt một lớp màng thuỷ tinh,k hoá chất độc hại cũng k ảnh hưởng gì đến bề mặt,có tác dụng chống bám bụi,nước hiệu quả,dễ làm sạch và chống ăn mòn axit và tia cực tím giúp bảo vệ màu sơn bền mãi với time.tăng cao độ thẩm mỹ.
- nếu gặp fai bọn lừa bịp phủ các loại nano của đài loan or TQ thì chắc chắn k có tác dụng bền lâu,nên khi đi phủ nano các bạn fai xem rõ nguồn gốc của sơn nano mình được làm mới đảm bảo
- theo tôi được biết hãng nano itek của mỹ là hàng chính hãng nhập khẩu 100% từ mỹ các bạn có thể xem tri tiết tại web itekproducts
- công nghệ sinh ra là để phục vụ lợi ích của con người nên chẳng dại gì mà k hưởng thụ.chỉ có những người kém hiểu biết,lạc hậu cổ hủ,lại con fat biểu lung tung,chỉ thể hiện sự tụt lùi của bản thân,k biết khoa học hiện đại là cái gì hay sao mà còn ném đá như thế.stupid
Em chỉ biết là hạn chế trầy sơn tốt nhất thì xài => Em chọn dán keo.
Ra ngoài đường thấy xe LEAD110 của bác hàng xóm cũng phủ nano nó tróc nguyên mảng màu trắng thấy ghê luôn :v (xe của bác ấy màu đen)
Đi học, đi làm hay gửi xe trong bãi nên khả năng trầy xe cao lắm :|
@NOHAN
đúng là nano không chống trầy tốt hơn dán keo xe. nhưng dán keo xe cũng có những tác hại của nó. vả lại dán keo xe nhìn xe không tự nhiên, trầy tróc keo, dính bụi đất vào mí keo nhìn xấu, không bảo vệ được dàn nhựa.

nano nhìn tự nhiên, xe bóng đẹp nhiều năm liền, bảo vệ sơn và dán áo tránh lão hóa.

hiện nay các head yamaha và honda lớn đều có phủ nano. ví dụ là honda Hồng Đức Cần Thơ (head Honda lớn nhất nước về số lượng xe bán ra hằng năm).

khi phủ nano bạn nên tham khảo xem chỗ phủ kỹ thuật phủ có tốt không, dùng nano nhập từ Đức và Nhật là tốt nhất, có thể tồn tại tới 5-8 năm, độ cứng cao. còn dùng nano TQ thì chỉ được 3-6 tháng là mất hết.
@DauNhotVuonThinhVinhLong Có thể do chất lượng nano họ phủ cho em chất lượng kém và mỏng nên mới dễ xước vậy. Bác nào phủ ở đâu mà thấy tốt thì vào cho đôi lời cảm nhận để ace có nhu cầu có thể đến đó.
@tuananhbds1
phủ nano không chống trầy được đâu bác. nó chỉ giảm trầy thôi à.

còn độ bền của nano thì những chỗ phủ tốt thì 4-5 năm sau xe vẫn còn lớp nano là bình thường.

dán keo xe thì xe nhìn xấu hơn nhưng chống trầy tốt hơn. phủ nano xe nhìn bóng đẹp và tự nhiên hơn. có khá nhiều người chọn việc chạy xe nhìn đẹp hoặc không thích dán keo xe. chỗ mình làm cho khách cũng có nhiều người dị ứng với dán keo xe nên họ phủ nano.

nếu xe ko phải đưa vào bãi giữ thường xuyên thì phủ nano sẽ đẹp hơn chứ. còn nếu sợ trầy thì chúng ta có thể dán, chấp nhận dán 1 thời gian xe nhìn xấu đi. và chúng ta cứ dán như vậy, nhìn xe không đc long lanh năm này qua năm khác để lúc bán xe gỡ keo ra nhìn mới hơn?

khách hàng ghé chỗ mình đơn giản là họ không thích dán ni lông lên xe của họ vì xe màu sáng dán vào ngả màu nhìn xấu, hoặc dán xong trầy tróc ni lông, đất cát bám vào nhìn xe xấu đi. phủ nano thì bóng đẹp tự nhiên, nước sơn không tàn phai theo năm tháng.

-----> tức là họ sẵn sàng đánh đổi việc trầy xước chút ít để có con xe đẹp. tới khi trầy quá thì đi tút lại rồi phủ nano tiếp. 😃
@DauNhotVuonThinhVinhLong
Cho mình hỏi phủ nano ở head Hồng Đức tốt không vậy? Nếu lở bị xước thì phủ lại được không?
@letrongduy77 Xước thì dùng sonax hay xi 3M đánh bóng lại chỗ đó. rồi phủ lại ok bác ak
Tốt nhất dán nilon. Phủ nano phí tiền, ko có tác dụng gì
đây là câu trả lời của Vespa Việt Nam dành cho bạn:
@DauNhotVuonThinhVinhLong Có thể chứ chưa khẳng định, còn em dán đi dán lại vì thấy đục màu là dán lại thường 1 lần/năm sau 3 đến 5 năm cả 4 cái xe nhà em chưa bị làm sao như vespa VN nói. Còn nano thì em thấy quảng cáo hay hay, về mang con click và nouvo lx đi bóc nilon để phủ nano, lúc đầu thấy đẹp long lanh và chỉ sau 1 tháng em đã phải dán lại nilon vì vẫn dễ xước như thường nếu ko muốn nói là ko có tác dụng. Còn dán nilon đẹp hay xấu bụi vào hay ko là do tay nghề người dán. Em dán chỗ quen nhìn kĩ mới biết dán xe, chỉ có lâu lâu nilon hơi đục màu thích thì dán lại ko thì vẫn đẹp hơn là bị xước.

1 điều em vẫn lăn tăn là có thể chỗ phủ nano cho em họ phủ nano mỏng quá nên bị vậy, vì em nhìn cái xe họ phủ mẫu ở đấy có cảm giác lớp nano dầy hơn. Em phủ nano ở chỗ Nguyễn Khánh Toàn - HN.

Đấy là ý kiến thực tế và của cá nhân em, còn khách quan hơn nữa thì còn ý kiến của các bác cũng đã phủ nano rồi và cảm nhận của các bác ý

Chúc Sức Khỏe Và Thành Công!
@tuananhbds1 Nói đến phủ nano thì ko nên đề cập phủ dầy hay mỏng bác ak. Nano chuẩn và phủ sao cho "mịn" là ok. Còn vì sao thì bác kéo lên xem jai thik của e ý. A nghĩ là cug hợp lý ak.
@DauNhotVuonThinhVinhLong Bác ơi, vậy phủ nano chính hảng, thật tồn tại được hơn 1 năm ko ah, và khi đi rửa xe có sợ bột tuyết làm hết nano ko, bác chỉ giúp e nhé. Thanks ah
@DauNhotVuonThinhVinhLong Bác ơi, vậy phủ nano chính hảng, thật tồn tại được hơn 1 năm ko ah, và khi đi rửa xe có sợ bột tuyết làm hết nano ko, bác chỉ giúp e nhé. Thanks ah
Các bác có biết chỗ nào phủ Nano uy tín, chất lượng đảm bảo không?
Ở Hà Nội hoặc ở Vinh cũng được 😁. Ai biết chia sẻ cho em với. Đang định mua con xe exciter rồi phun luôn mà nghe mấy anh nói thế nên e cũng hơi ngại 😃
Các bác cho em hỏi là xe em mới mua xong đc chỗ head tư vấn là phủ nano, em phủ rồi thế bây giờ có dán nilon đc ko? Nếu muốn dán thì phải gỡ lớp nano ra rồi mới dán đc àh các bác 😔 xe em mà ko dán nilon thì dễ xước lắm, để xe ở khu trọ chúng nó lấy xe ra đun xe vào là xước ngay =.=!
@greenrain_168 " gỡ " nano là rất khó. Vì nó là những hạt thủy tinh " trơ" với hóa chất. Nhưng hóa chất có thể tẩy dc nano thì chắc nó tẩy luôn sơn của bạn đi đó. Hj. Thức ra ko ji là ko có cách cả nhưng chắc là chẳng ai đi tẩy nano nên cũng chẳng ai nghĩ ra cách tẩy làm ji.
Cồn vấn đề dán nilon đè nên e thử rồi, ok bác ak. Ko sao. Hj. Nano nó kị nước chứ đâu fai là ko dính dc keo đâu. Hj
@thanthoailg VIệc hủy Nano e thấy đâu có khó lắm đâu, bên King Nano phủ xong khuyên k/h đừng rửa xe bằng bọt tuyết hoặc xà phồng có pH cao, rửa chừng 6-7 lần như vậy là bay hết đám nano ^^.

Bữa tính phủ cho con LX nhưng cận Tết thấy đông quá, qua Tết làm luôn cho xe bóng loáng khai xuân.
@Quach Huy Tẩy nano đi là rất khó nếu muốn giữ lại lớp sơn ko bị làm sao.Bác nói đúng ạ! Hủy nano ko khó, chỉ cần ở môi trường kiềm PH khoảng 10 đổ lên là các hạt nano có thể kết tụ lại và tăng kích thước hạt. Khi ở kích thước # đặc tính vật liệu thay đổi, khi ko còn ở kích thước nano Lớp phủ chỉ dc coi như lớp thủy tinh bám lên thôi. Ko kị nước, ko chống tia uv. Nhưng ko có nghĩ là nó mất đi mà vẫn bám ở sơn mà. Kì cọ thật kĩ may ra nó mất dần đi theo thời gian thôi.
hungpnc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình mua xe bác quản lý nói cửa hàng khuyến mãi phủ nano. Mình bảo thui để vậy cho lành thay gì phủ nano gắn dùm em cái baga là Ok rùi ;). Cứ để tự nhiên cho nó đẹp khỏi dán keo phủ gì hết là yên tâm sử dụng, nhà sản suất tính hết rùi, thích chiệc nào vừa túi tiền nhích về sử dụng vài năm xong đổi mới khỏi phải làm máy móc gì cho nó mệt 😃
@hungpnc Bác nói chỉ có chuẩn. Hj. Nhưng để e chỉnh lại tý là thi thoảng xe bẩn bác fai lôi ra tiệm rửa xe mất công. Phủ nano dội òa phát xog. Hjhj. Nhah gọn
camry_v6
ĐẠI BÀNG
11 năm
thấy các bác toàn bàn ra nên góp vài ý cho vui...........các bác có bit j là phủ nano chưa, công nghệ nano là dành cho xe hơi nhưng giờ thì xe hơi k còn là độc quyền nữa nên mới đến lượt cho xe máy, các bác có bit 1 chai nano mua có giá bao nhiu k mà nói là phủ cũng như k. về tác dụng sau khi pủ nano màu sơn sẽ bóng hơn và k bám bụi nếu trên xe có bụi các bác chỉ cần thỗi phù phù vài cái là bui bay hết chứ k như dán keo ( bác nào mún bit thì thôi bụi dán keo nhé). nếu xe để ngoài nắng cái này thì k tránh khởi khi đi siu thị hay chở ng iu đi xem phim nhé thì màu sơn sẽ k bị phai vì nano có chống tia cực tím nhé. nói chung mình mua chiếc vision 31.5 phủ nano = 32tr và rất hài lòng với phủ nano xe mới và đẹp như mới k như dán keo nhìn mấy chổ cái góc bong lên thấy....thua cmnr. về phần bác ở trên nói sau khi phủ nano thì k dc rữa xe bằng bọt tuyết là hoàn toàn sai nếu k nói là bác í gà vãi.......ng ta chỉ khuyên sau khi phủ nano 1 tuần thì k dc rữa xe bằng bọt tuyết vì sẽ làm trôi hết nano chứ k phải như bác í nói nhé. camry_v6....................
@camry_v6 cho mk hỏi là hôm qa mìh mới mua exciter 150 thì lúc mua có a quản lý hỏi có dán nano k ...thì mìh dán lun . lúc về thì xe mìh có díh bùn mìh có rua bằg khăn vs nuoc thuog thì có chóc nano k ạ
@01883332769 không sao bạn ak. lớp phủ nano dễ bị xước bởi lớp bẩn "sạn", chứ bẩn "thịt" thì ko sợ. rửa xe thì chỉ cẩn dung vòi xịt là sạch thôi. tuyệt đối ko được dung xà phòng để rửa xe. lớp phủ nano kị với môi trường kiềm.
Hum nay em đi phủ nano các bác ah.Địa chỉ: Nano Long Thịnh ở 378 Tô Hiệu Hải Phòng.
Tiên sư nó chứ...ức chế vô cùng.. chỉ muốn đập vào mặt cái thằng phủ nano. Nhưng thằng đó ngầu quá, chót lỡ phủ với lại sót xe. Lớn tiếng với nó là chết luôn các bác ah. Đến nửa đêm rùi vẫn còn sót xa cho em nó.
Nói ra thì có đến sáng mai. Vì vậy có bác nào ở HP có muốn phủ nano thì cạch mặt cái thằng Long Thịnh ở 378 Tô Hiệu nhá. Mấy thằng đó làm ăn mất dậy.
T
Mình đã phủ nano rồi. Cảm nhận là chỉ bóng hơn chứ không chống trầy gì hết. Thằng con leo lên xe lỡ quẹt nhẹ vào bình xăng là trầy liền. Phủ nano itek của usa, tốn 600k

Sent from my GT-N8000 using Tinhte.vn
@alach Chia buồn với bác. Đắt vãi. Hj. Đúng là nó ko chống xước nhưng cũng đúng là nó hạn chế xước mà bác. Chắc ng ta phủ cho bác ko đúng tiêu chuẩn, kiểu tay nghề thợ non. Khoản giảm xước e sẽ nghiên cứu thêm. Xem phương pháp phủ nào sẽ đạt độ mịn tối đa giúp chống xước tối đa. Sẽ sớm có câu trả lời cho các bác.
dksilent4r
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có lẽ bác chưa đọc bài viết của mình 😃
Các bác ở đây có biết dung dịch phủ nano nào tốt, chất lượng không nhỉ? Em sợ trúng phải hàng dỏm thì chết.
@mycloud2010 E cũng đang nghiên cứu và tìm hiểu vấn đề này nếu e tìm ra trước e sẽ chỉ cho bác. Hj. Đúng là dung dịch nano trong suốt ko mầu, tỉ trọng giữa thể tích và khối lượng cũng ko thấy nhà sản xuất nào đưa ra, và nếu đưa mih cug ko có dụng củ chính xác để xác nhận. Dung dịch nano thì ko có nano giả bác ạ, chỉ có nano chất lương cao hoặc thấp, nano bị pha loãng hay là dung dịch nguyên gốc thôi. Mẹo xác định 1 cách tương đối là. Bác nhỏ vài dọt ra tấm kính, châm lửa đốt cho nó cháy dung môi rồi nano còn lại là dạng bột trắng chính là bột nano thủy tinh đó. Bác xem lupwngj nhiêif hay ít, chất lượng bột tốt ko. E cug chỉ nói vậy thôi chứ ko có 1 thông số chuẩn vào để áp vào so sạnh ạ. 😔
vẫn có tác dụng bảo vệ bác à, phủ nano thật ra gọi đúng là phủ 1 lớp shield silicat lên, tức là phủ 1 lớp pha lê mỏng lên trên bề mặt sơn, các bác chạy bị trầy hay xước tưởng trầy sơn nhưng thực ra là trầy miếng pha lê chứ sơn vẫn k sao (miễn đừng trầy sâu quá xuống luôn lớp sơn), chạy 1 thời gian phủ lê lại thì lại bóng như mới
phủ pha lê đúng gốc và đầu tiên nhất ở Việt Nam là của Cherubim các bác ạ
Trầy thì sơn...tút ..dặm vá......dán kéo...2 năm dán 1 lần...mới keng. Tôi mới gạt bỏ ...luồng suy nghĩ ,,Nano...đi dán keo rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019